Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

"Ajali" migodini - Chile wanatushinda nini?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kiranga, Oct 13, 2010.

  1. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Nasoma kwa furaha habari za wachimba madini 33 waanaookolewa huko Chile baada ya ajali iliyowafungia chini ya ardhi kwa miezi miwili.

    Najiuliza hivi Tanzania tunakosea wapi? Kwa nini sisi hatuwezi kufanya rescue mission kama hii? Ni umaskini unaosababisha hili? Mbona migodi inatoa fedha nyingi tu ? Ni kutoweka kipaumbele katika maswala ya usalama? Ni kumtegemea mungu kupita kiasi ?

    http://www.nytimes.com/2010/10/14/world/americas/14chile.html?hp

    [​IMG]
     
  2. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,935
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Wanatuzidi uongozi bora!
     
  3. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,895
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    Wale ni weupe, sisi ni weusi.
     
  4. katelero

    katelero JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2010
    Joined: May 31, 2010
    Messages: 530
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wengi wetu vilaza tu, mtu anapelekwa training ya emergency responce canada, akirudi hamna anachojua, hata kumuokoa mtu alieanguka kwenye maji inakuwa shida sembuse aliefunikwa na udongo, hebu tujikumbushe wale waliokufa kwenye mgodi wa Bulynhulu kahama, walikufa wanajiona kabisa kama waokoaji wangekuwa fasta mbona tungeokoa maisha yao
     
  5. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    wale wa mererani....mpaka vifaa vya uokoleaji viazimwe Geita.....kwa kweli Tanzania bado sana
     
  6. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #6
    Oct 14, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Hata wao wamesaidia na nchi kama Marekani, vile vile NASA wametoa msaada wao mkubwa tu, katika kuwawezesha wachimbaji walio kwama kuendelea kuishi.
     
  7. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2010
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    viongozi wengi wanaendesha nchi kama waendesha wake/ waume zao hamna mipaka watu hawako tayari kufanya kwa ajili ya wengine maslahi binafsi tumeweka mbele hata kodi tunayopata nyingi inaenda mikononi mwa wajanja wachache tunategemea nini ndo haya tunayoyaona leo na yatazidi kuwa mabaya tusipokubali kubadilika na kuwa wazalendo tuna wataalamu wengi ambao hawatumiki ipasavyo tukitegemea kila kitu kwa hisani mtegemea cha ndugu hufa maskini na uwezo wa kufikiri unaisha kwa utegemezi
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Dec 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    weusi wana iq ndogo? we can relate this with our floods here in dsm
     
  9. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #9
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Mwana umeiibua upya hii? Inafaa kwa wakati huu.

    Swala la IQ ni complex sana, na liko subjective. Mimi nilifikiri nafikiri hivyo kwa ubishi tu, basi siku moja nilikuwa napiga story na demu mmoja anachukua PhD ya Neuroscience kwa hiyo yeye kupima IQ ndiyo michezo yake, ana subscribe kwenye ma professional journal etc kwa hiyo akawa ananipa industry insiders input.

    Akaua kichizi IQ, kwamba "intelligence" yenyewe kui define ni tabu, kui measure ndiyo kabisaa, na huwezi kumpima mtu kwa mtihani wa mara moja.

    Kwenye swala la kwamba Waafrika tuna IQ ndogo, I take it una maana tuna intelligence ndogo, hakuna ushahidi wa hili kabisa, kwa sababu genetcally hakuna tofauti weusi na weupe, anatomically hamna tofauti size ya ubongo wala mambo mengine yanayoweza kuchangia.

    Ninachoweza kusema ni mambo ya mazingira. Kuanzia challenges nyingi walizopata wenzetu kimazingira kulinganisha na sisi mpaka leg start waliyoipata kwa kutuonea katika slavery/colonization/neocolonialism.

    Winston Churchill alishawahi kusema kuhusu Uganda, kwamba hii nchi nzuri sana, ina mazao muda wote wa mwaka, ina hali ya hewa nzuri, akasema hilo linachangia kuwabwetesha wakazi wake. Inawezekana hili likawa na ukweli.

    Kama Tanzania ingekuwa kisehemu kidogo, kisicho mazao wala mvua, watu wangetia akili.
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    Dec 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    Kiranga hayo mengine i agree with you but tukija kwenye case ya mazingira vs development siwezi kabisa kukubaliana na wewe.. pwani ya Tanzania kuna mbu wengi sana..tumeweza kufanya kittu gani kukabiliana na hawa mbu? sijui babu zetu walikuwa wanatumia mbinu gani kabla wazungu hawajaleta hizi neti..au unataka kuniambia mbu walikuwa hawaleti changamoto kwao/kwetu?
    you cant escape from an iq issue when you are talking about africans..
    msome huyu jamaa hapa
    utapinga ila Kiranga ungekuwa mzungu ungekubaliana na hili suala la iq na kuwa waafrika hawawezi kitu:
    i will give you another example: try to compare Zimbabwe before Mugabe and after Mugabe...i mean after independence
     
  11. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #11
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii story ya chile ni ya kufurahisha sana,nilifuatilia siku moja kwenye china tv-cctv,waokoaji wa chile walikata tamaa kabisa wakiamini hakuna atakaekuwa hai ndani ya ule mgodi lakini raisi wa chile alifanya kazi nao usiku na mchana huku akisema kwamba kuna kitu kinamfanya ahisi wachimbaji bado wako hai hivyo shughuli ya kawatafuta iendelee mpaka watakapopatikana
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Dec 24, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    yule rais ni mzungu
     
  13. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #13
    Dec 24, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    usiwe mpumbavu. Yule jamaa sio mzungu, ni Indiana...
     
  14. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #14
    Dec 25, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    red indians?
     
Loading...