Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ajali mbaya ya daladala kimara-suka

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Teamo, Oct 9, 2009.

  1. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #1
    Oct 9, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ni kama dakika tatu hivi zimepita,kuna ajali mbaya sana imetokea maeneo ya kimara-suka.nimeona ni minibus au hiace inayotokea kibamba kuja katikati ya jiji imevaana na lori.

    Kwa haraka haraka watu waliokuwa wamelala pale barabarani(kufa) ni zaidi ya watano.

    HII NDIO TANZANIA!ujanja ujanja unagharimu maisha ya watu wasio na hatia
     
  2. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #2
    Oct 9, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ..Good, tujuze zaidi huenda kuna jamaa zetu humo!!
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Oct 9, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Too bad!Hiyo inaonyesha uzembe live...nitaiwahi..nitaiwahi ile Scania!...!Nikiwa ndo nakwenda kuanza form1 enzi hizo Baba yangu alipata kunionya kuwa magari ni Simba wa Mjini! Nayaona sasa!Poleni sana wafiwa... na pia kila aliyeguswa moja kwa moja na msiba huu mkubwa uliochukua innocent people, na wajenzi wakuu wa Taifa !
     
  4. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #4
    Oct 9, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mimi nimepigwa na butwaa,halafu nikashindwa kabisa kusimama.nimemwacha wife kalala home lakini still nilimpigia simu na kumwuuliza ''.....honey,are you okay?...''akajibu fresh tu ''YES G,WHAT'S UP?'' basi nikatulia


    it really hurts
     
  5. M

    Mwambashi Member

    #5
    Oct 9, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa ndipo utaona umuhimu wa adhabu aliyotangaza Rais wetu juu ya madereva wazembe.
     
  6. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #6
    Oct 9, 2009
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Suca si kuna matuta mengu tu? na asubuhi kuna foleni? hayo mabio ya daladala (asuming yy ndo chanzo kwa sababu madereva wa dala2 hawana akili nzuri) yalitokea wapi?

    sasa kama kuna matuta na watu wanachapa mwendo tu, kama kawa, basi TANROADS wabomoe barabara sehemu ambazo magari yanakimbia hovyo wakati sio sehemu safe kukimbia.
     
  7. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    unajua kinachotokea barabara ya morogoro sometimes huwa kama kiini macho.lakini ndo hivyo,watu wanavunja sheria,wanaua watu kama hivi,finally watatoa rushwa maisha yatasonga
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Oct 9, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Duh ebwanee siku hizi umeoa tayari? Hongera.
    Ilikuwaje pale wakati kuna matuta pale mm nimewahi sema kuwa madereva wengi wa kibongo ni wazembe.
     
  9. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #9
    Oct 9, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hivi huko Kimara kuna nini?? Kila wakati hiace zinavamia malori?? Jamani afadhali malori yawe na barabara yake na hiace yake pia
     
  10. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #10
    Oct 9, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,220
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Kwani wewe bado hujaoa?
    Maderewa wa daladala ni wazembe sana sana!! ingawaje abiria pia huwa wanachangia kuwashawishi kukiza magari yao lakini kama dereva uliye soma driving hupaswi kusikiliza maneno ya abiria!!
     
  11. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #11
    Oct 9, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ndiyo mzee,shemeji yako yupo pale.usinipigie tena simu sijui twende disko,au ngwasuma.

    ukitoka suka kuja gereji kuna ka-intavo fulani daladala huwa zinajinyoosha
     
  12. Mateso

    Mateso JF-Expert Member

    #12
    Oct 9, 2009
    Joined: Aug 6, 2008
    Messages: 240
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Kuna barabara ya malori ilishachongwa siku nyingi kutokea Nyerere road hadi Mbezi mwisho sijui kwa nini haijaanza kutumika. Pengine wamekosa pesa za lami. Mungu azilaze mahali pema roho za wapendwa waliotangulia mbele ya haki. AMEN.
     
  13. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #13
    Oct 9, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 1,574
    Likes Received: 622
    Trophy Points: 280
    Pole ndugu.
    Utawala bora (usalama barabani sawia) hautokani na rais kutangaza adhabu, bali kuwepo sheria na mfumo stahili wa kusimamia utekelezaji wa sheria husika; rais ndiye msimamizi mkuu kuhakikisha sheria zinatekelezwa.

    Sasa ni bora kufahamu kuwa rais kutangaza adhabu ni kiashiria cha kushindwa kusimamia utekelezaji wa sheria, period!

    Tubadilishe mwelekeo wa mjadala. Tunachoshuhudia kama kuparanganyika katika jamii ya Tanzania ni matokeo ya utawala wa hovyo, usiosimami sheria kwa manufaa ya wananchi wake. Wananchi/madereva hawafuati sheria kwa sababu serikali, kutokana na kughubikwa na rushwa na ufisadi, imeshindwa kusimamia utekelezaji washeria. Sasa hili siyo suala la baranbara kuwekwa au kutowekwa matuta. Aidha siyo tatizo la uslama barabarani peke yake; ni tatizo la usalama wa kila mtanzania kila mahali; mahospitalini, mashuleni, majini na reli, masoko ya mazao ya wakulima, bidhaa za madukani, ujenzi wa barabara, mabwawa na majengo makubwa, uvuvi, mikataba ya rasilimali kama madini na gesi na kadhalika. Ki-msingi, kila kitu nchini Tanzania ni couterfeit!

    Mjadala wetu ulekezwe namna wananchi wananvyoweza kuishughulikia serikali na hatimaye waweze kuondoa counterfeit leadership, basi! Tunadhurika kwa sababu tunapenda kuelezwa na kusikia ufumbuzi wa kutumia njia za mkato kushughulikia matatiza makubwa. Kwa mtindo huu hatufiki popote. Tuinue macho na kuangalia/kuona mabli. Licha ya kwamba kuweka matuta kwenye highway kama barabara ya Morgoro ni upuuzi, si ufumbuzi bali ni chanzo cha tatizo lingine, kwa mafano foleni. Ni yale yale ya 'ubunifu' wa Lowasa wa ufumbuzi wa tatizo la foleni kwa 'njia tatu'. Je tatizo liiisha? jibu ni hapana ila lilianzisha tatizo jingine la ajali za barabarani zisizotambuliwa na bima kwa sababu ni kinyume cha sheria za barabarani!

    Think loudly.
     
  14. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #14
    Oct 9, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    yeah!point taken hapo
     
  15. T

    Tristan Member

    #15
    Oct 9, 2009
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    itachukua muda mrefu tatizo kuisha mfumo mzima wa usalama barabarani ni mbovu
     
  16. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #16
    Oct 9, 2009
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Duh!! Poleni wafiwa, mwana JF yeyote atakayepata news zaidi atujuze maana huwezi jua twaweza kuwa na wapendwa wetu katika hilo tukio. Poleni wafiwa.

    Wakuu, nashindwa kuelewa lini tutaanza kushughulikia hili suala la usalama wa barabarani; tuchukulia kirahisi rahisi tu lakini haya hayataisha!!! Wengi wa madereva daladala walikuwa utingo, ukichanganya na leseni zinavyouzwa (tolewa) kaka pipi police unachoka kabisa!!!

    Nenda Central Traffic Police ukashudie mwenyewe!!!
     
  17. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #17
    Oct 9, 2009
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Wiki ya nenda kwa usalama si imemeshaisha!!!!!!
     
  18. E

    EMMANUEL SHOMBE Member

    #18
    Oct 9, 2009
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yesuuuuu...Hivi suca si kuna matuta pale? Kuna nini kimara??????
     
  19. E

    EMMANUEL SHOMBE Member

    #19
    Oct 9, 2009
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 89
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamanii.. ebu tupe majina ya hao waliokuwa wamelala chini.
    Labda yupo ndugu yangu wa damu..
     
  20. N

    Nanu JF-Expert Member

    #20
    Oct 9, 2009
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    People of God, ajali zinatokea si Tanzania tu hata Ulaya na Marekani zinaongoza. Kinachohitajika ni kuelimisha madereva na abiria kuhusu matumizi ya barabara na udereva wa kujikinga (defensive driving). Hii ni muhimu sana na kinachotakiwa kufanywa ni kubadilisha fikra za watu na madereva wawewaangalifu barabarani, wawe na mzigo moyoni kuwa kila mtu anatakiwa arudi na kuiona jamii yake tena baada ya kutoka nyumbani. Inatakiwa kuwepo na mtaala wa usalama barabarani kuanzia shule ya msingi mpaka sekondari. Faini kubwa sio suluhisho, labda serikali ifanye ni njia ya kuongeza mapato lakini muhimu ni kuelimisha umma.
     
Loading...