Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ajali Kazini - Ushauri Tafadhali!

Discussion in 'JF Doctor' started by Kakalende, Dec 30, 2010.

  1. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #1
    Dec 30, 2010
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mie na mmbongo mwenzangu tuko mji mmoja hapa Ghuba, shughuli yetu ni 'maboxi'. Tunaishi kwenye shared apartment, tupo wabongo 2, mhindi na mhabeshi.
    Mwenzangu jana kapata 'ajali'. Hawa housemate wetu wanakula sana pilipili na ukali wake hauna kifani! Hata sie tumeizoea kwa kiasi fulani.

    Jana jioni, jamaa yangu alikuwa zamu jikoni na wakati anakatakata viungo, akatoka mara moja kwenda haja ndogo nahuko katika kujisaidia akijishika sehemu-sehemu na ndipo balaa likamkuta! Basi pilipili zimemwasha akawa analia kama mtoto mdogo, jana chakula cha jioni hakula, alijaribu kuoga maji mengi haikusaidia, amejifungia chumbani kalala mtupu, amewasha feni na ac lakini nafuu haikupatikana.

    Leo huku ni mwisho wa wiki na kazi ni nusu siku lakini jamaa mzigoni hakutokea.

    Naomba ushauri kwa haya yafuatayo:
    1. Huduma ya kwanza: ukipatwa na ajali kama hii, unafanyaje? sitashangaa na mie yakanifika!
    2. Matibabu: Je, inawezekana kuwa atakuwa amepata madhara kiafya na kama ni hivyo yapo matibabu yake?
    3. Insurance: Je, watu wa bima wana policy inyohusu ajali kama hizi? maanake mtu unaweza kupoteza kiungo muhimu maishani mwako!

    NAWASILISHA.
     
  2. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #2
    Dec 30, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ohoo pole sna siku nyingine mwambie aweke ice cream inasaidia
     
  3. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,780
    Likes Received: 2,176
    Trophy Points: 280
    mmmmh....hivi tunatakiwa tuchangie au tutoe maoni?
     
  4. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #4
    Dec 30, 2010
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ushauri tafadhali!
     
  5. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #5
    Dec 30, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Osha na maziwa lol.
     
  6. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #6
    Dec 30, 2010
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hii ilikuwa mchanganyiko wa pilipili za kihindi na wa-ethiopia, kuna namna wanafanya ukali unaluwa zaidi ya kawaida.
     
  7. mzozaji

    mzozaji JF-Expert Member

    #7
    Dec 30, 2010
    Joined: Jul 28, 2010
    Messages: 257
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Dawa ya kukata pilipili ni bia tuu, waulize walevi wote watakuambia. Angemwagia bia hapo .. yaani pooa kabisa.
     
  8. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #8
    Dec 31, 2010
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hapa tulipo bia ni bidhaa adimu hata ya dawa unaweza usipate.

    Nilimpeleka hospitali jana, amepata nafuu - muuguzi wa zamu ansema alimpa 'huduma ya kwanza' na leo ameenda nae nyumbani kwake kuendelea 'kumhudumia'.
     
  9. K

    KAPONGO JF-Expert Member

    #9
    Dec 31, 2010
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,276
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Nadhani kama silaha yake isingekuwa na mkono wa shweta madhara yangekuwa madogo...mshauri atahiri.
     
  10. Fredwash

    Fredwash JF-Expert Member

    #10
    Jan 5, 2011
    Joined: Oct 27, 2009
    Messages: 561
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45

    hahahahhaha nimeipenda hii... kwa hiyo achukue vitofali vya barafu vile vya kwneye wine awe anaviweka kimoja kimoja kila vikiyeyuka
     
  11. Rodcones

    Rodcones JF-Expert Member

    #11
    Jan 6, 2011
    Joined: Oct 16, 2007
    Messages: 395
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Duh pole saana
    mi sijui.
     
Loading...