Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Airtel na imebadilisha jina tena kuwa spanco?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by REMSA, Oct 10, 2012.

  1. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #1
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Tulifiwa na ndugu yetu aliyekuwa anafanya kazi Airtel,na walipokuja wafanyakazi
    wenzake marehemu tukashangaa wanajiita toka kampuni ya Spanco.Je tayari ni
    mwendelezo ule ule wa kubadilisha jina kila baada ya miaka mitano halafu Rais
    anaenda kuzindua? Mwenye taarifa zaidi atujuze.
     
  2. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Very likely Airtel watakuwa wame outsource kazi fulani kwa hao Spanco. So inaweza kuwa kweli alikuwa anafanya kazi za Airtel lakini sio muajiriwa wa Airtel.
     
  3. awp

    awp JF-Expert Member

    #3
    Oct 10, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    celtel, zain, airtel, spanco.............
     
  4. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #4
    Oct 10, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,793
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Spanco wamekuwa outsourced ku manage customer care ya airtel.. So airtel ni kampuni inayofanya kazi na kampuni nyingi as subcontractors... Mfano network wanafanya NSN, Logistics wanafanya SDV, customer care wanafanya Spanco, IT wanafanya infotech kama sikosei.. Na mengineyo Airtel kama airtel wamebaki kwenye management, sales etc
     
  5. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #5
    Oct 10, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    wabadili tu waendelee kutuibia
     
  6. mzee wa magumashi

    mzee wa magumashi Member

    #6
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 10, 2012
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    hilo sasa kama mawazir wanaohuska na wiazra hyo wanapaswa washitakiwe takukuru kwa kula rushwa kwa airtel...
     
  7. sindano butu

    sindano butu JF-Expert Member

    #7
    Oct 10, 2012
    Joined: Aug 20, 2012
    Messages: 427
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    hawa airtell hawajiamini kabisa sijui wanakuwa wanawaza nini ? ni mara nyingi hii kampuni imebadirisha jina lake!! na inavyo onekana anayemiliki kampuni hii akawa MSHIRIKINA MKUBWA SANA na huenda ikawa wazo la mganga wake !!!
     
  8. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #8
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Spanco ni kampuni nyingine kabisa....inaajiri na kusimamia Customer Care tu, most likely huyo nduguyo alikuwa mwajiriwa huko.
     
  9. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #9
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,748
    Likes Received: 4,612
    Trophy Points: 280
    Kuropoka si level ya JF, mmeshajibiwa hapo juu ni maswala ya outsource, sawa na Vodaphone UK Customer care yao iko India wao ndio wameamuwa ku outsource kwa Wahindi kwa sababu Wahindi ni cheap.

    Au labda wenzetu huko mitaani kwenu kufanya kazi airtel ndio ujiko? huu nao ni ujinga mbadala.
     
  10. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #10
    Oct 10, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Ni branding tu lakini legally bado wanajulikana kama Celtel Tanzania Ltd
     
  11. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #11
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ujinga ni mtanzania anayefanywa mjinga na wawekezaji wababaishaji wanaobadili majina kila baada ya muda.Na anawatetea.Time will tell"
     
  12. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #12
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ok,kumbe airtel anayjulikana kama Investor na anasamehewa kodi ni vipi hapa mkuu.
     
  13. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #13
    Oct 10, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Spanco mbona hata hapa kwetu Tigo wapo,
    Ndugu yako tu alikua hataki kukiri yuko kwa wahindi yeye alitaka ujiko wa Jahazi la kioo hapo morocco!
     
  14. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #14
    Oct 10, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,035
    Likes Received: 806
    Trophy Points: 280
    Senki yuu mukubwa!!umenikata kiu barabara,kifupi nimekuelewa na sina haja ya kuendelea kukodoa mimacho humu.
     
  15. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #15
    Oct 10, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Nawashukuru sana members wa JF. TUNAJENGANA KWA KWELI.
     
  16. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #16
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Waache tu wabadili si hata na katiba inabadilishwa
     
  17. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #17
    Oct 10, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,453
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Kwa Tanzania ni kawaida!! Ukishavuna shamba la bibi unauza kama ambavy Barrick Gold wameuza baada ya kuona vyama vya upinzani vimesimamia kidedea masuala ya mapato ya madini na kupitia upya mikataba inakula sehemu kubwa ya Wizi wao. Now Chinese are here, kuendeleza kula kwa style nyingine!!
     
  18. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #18
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
  19. B

    Bahati Risiki JF-Expert Member

    #19
    Oct 10, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hakuna nchi yeyote duniani inaibiwa kama Tanzania. Hakuna mahali unaweza piga simu kwa garama kubwa kama Tanzania. Kwa nini? Shamba la babu. Wanajivunia wanavyota. Babu mzee yuko anafurahia utoto wake majuu kila siku bila kujali adha ya maisha hasa vijana wanaoendeleza ujambazi mitaani kwa kukosa elimu na kazi.
    Hao wajanja wanajua fika kila baada ya muda fulani utaanza kulipa kodi sasa iliyopo ni kubadili tu majina na kuifanya kampuni kama ndiyo kwanza inaanza. Acha wavune tu kwani imebaki tu miaka miwili tutajikomboa kwa kuondokana na hawa wazee wa matoroli. Ipo siku wanaovuna nchi yetu watakuwa acountable. Give it time.
     
  20. C.T.U

    C.T.U JF-Expert Member

    #20
    Oct 10, 2012
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 4,663
    Likes Received: 1,000
    Trophy Points: 280
    Thread ya kibiashara zaidi
    Comment za kisiasa zaidi
    Hongereni wale waliotuelimisha
    Amkeni ambao mnaponda kila kitu
     
Loading...