Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Air Bus Yapata hitilafu: Nani awajibike?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gembe, Oct 19, 2008.

  1. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Heshima mbele,

    Kwa tarifa ambazo nimezipata mchana wa leo ni kuwa,ile ndege yetu ya Air bus jana ilipata itilafu na kushindwa kutoa matairi kabla haijaruka kwenda Mwanza ,na hivyo kuwalazimu ATCL kuhairisha safari ya mwanza kwa jana.Hii iisabbisha abiria wote waliokuwa wakisubiri ndege hiyo jijini mwanza na Kilimajaro kupangishiwa nyumba katika hotel za kitalii.

    Maswali ya kujiuliza ni kuwa,

    1.Je zile nege zilikuwa Mpya ?

    2.Gharama ambazo ATCL inainghia kila siku kuweka watu hotelini ni nani analipa.

    Kwa taarifa ambazo nimezipata toka kwa wafanyakzai wa ATCL ni kuwa ATC imebakiza ngege mbili tu kwa hivi sasa.

    Hivi kwanini Mataka asijiuzuru?tumepiga kelee sana imetosha..sasa tuwaloge tu kama inawezekana ii waachie ngazi.Tumeumia pesa nyingi kukodi ndege mbovu sana..Mkuu invisible naomba uirudishe ile thread ya Ndege hizi..Mwanakijiji was very right at the begining
     
  2. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2008
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hata safari za comoro zomesimamishwa kwa sababu shirika la ndegela tanzania linadaiwa pesa fulani huko pesa hizo ni kutokana na shirikala community airways ambao walikuwa wameingia mkataba fulani na kampuni za huko komoro ambao malipo yake yalikuwa yanatolewa na atcl
     
  3. Ngonalugali

    Ngonalugali JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2008
    Joined: Jan 12, 2008
    Messages: 658
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Nafikiri mkuu unatakiwa kufanya uchunguzi wa kina kabla ya ku-post. Mimi binafsi mkasa mzima unaniacha hoi, kwa kuwa najua kuwa tairi huchomolewa kabla ya kutua na si kabla ya kuruka.

    May be kulikuwa na hitilafu kwenye hydrolic system ambayo hutumika ku-eject matairi wakati wa kutua ama kuyakunja ikisha-take off.

    N'way kunaweza kukawa na matatizo lakini tupe kisa kamili kwani hilo ni shirika la umma na si la Mataka.
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    Oct 19, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Sichangii tena kuhusu ATCL... tumeimba hawakucheza, tumepiga kelele hawakushtuka na tumewaita hawakuja!
     
  5. K

    Kithuku JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2008
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,346
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hili dege si ndio lile mkuu fulani alinipenyezea data kuwa lilikuwa "juu ya mawe" huko Venezuela, ambako ilipopatikana tenda ya kutafuta ndege wajanja wakachangamka likakarabatiwa chapchap tukaletewa!
     
  6. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #6
    Oct 20, 2008
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Jamani mnataka wakale wapi? wakale polisi wakati wana ofisi na mnawalipa mishahara kiduchu, wamelikodisha dege bovu wakati wanajua kuwa wenye nayo wanaendelea kudai pesa hata kama halitatembea.
     
  7. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #7
    Oct 20, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    afadhali mmesema, mimi na atcl basi, ndege air bus ilikuwa imtelekezwa uwanja wa ndege wa carcass venuzuela, leo inatua na kuruka viwanja vya bongo?
     
  8. Congo

    Congo JF-Expert Member

    #8
    Oct 20, 2008
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 996
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 80
    Kwani sheria ya SUMATRA inyotaka vyombo vya kubebea abiria vilivyozidi miaka mitano visiingizwe nchini haihusu usafiri wa ndege????????????????
     
  9. Mama Subi

    Mama Subi Member

    #9
    Oct 20, 2008
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 87
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 15
    Duh! Hii inatisha. Hivi kweli hawa watu hawana uchungu na maisha ya watanzania wenzao? Yaani itabidi tuache kabisa kusafiri na ATC. Mimi nilidhani kama tukilisupport shirika "letu" basi tungeweza kulibadilisha kiuchumi, lakini la. Halafu nimesikia pia kwamba hiyo ndege "imekuja" na rubani wake ambaye amepangishiwa chumba kwenye hoteli ya Movenpick kwa muda wote wa mkataba!!!
     
    Last edited: Oct 20, 2008
  10. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #10
    Oct 20, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    MAJIBU YA MASWALI YAKO:
    1. Ndege hizo hazikuwa mpya

    2. Gharama za kuweka watu hotelini zinalipwa na ATCL yenyewe.

    3. Mataka hawezi kujiuzulu kwa sababu nyingi tu; moja ni kuwa hajaona kama kuna makosa ameyafanya; mbili ana ubavu wa kufanya hivyo
     
  11. Matemu

    Matemu Member

    #11
    Oct 20, 2008
    Joined: Nov 29, 2007
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Nimeshukuru sana kwa kukumbuka makala ya mwanakijikiji Especially wakati Waislam wenzetu walipokwama kwenda HIJJA MAKKA.Alijadili sana Uzembe wa mkurugenzi wa ATCL Lakini kama kawaida yao huwa wanajiona kama hawana makosa.YAANI ATCL ni kama imekufa vile sasa hivi HAINA TOFAUTI SANA NA RELI YA KATI.Wacha Rais wetu awe na ndege yake maana nahisi angekataa kupanda za SHIRIKA LA NCHI YAKE ANAYOIONGOZA.Hivi wadau mbona hawa watu hawajifunzi HATA KWA MAJIRANI ZETU WA KENYA??????????
     
  12. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #12
    Oct 20, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    Yaani itabidi tuache kabisa kusafiri na ATC. Mimi nilidhani kama tukilisupport shirika "letu"

    HAPANA HIYO SII SOLUTION,TUNAITAJI KUSUPPORT ATC MKUU KADRI TUWEZAVYO...
    KAMA WEWE UTAKATAA KUSUPPORT NATUMAINI WENGINE WATAFANYA KAMA WAZALENDO..TUFANYE KWA AJILI YA NCHI YETU!!!LEO KESHO LIKIFA NI WATANZANIA TUNAUMIA NA SI MATAKA NA WENGINEO ......HILO NI WAZO

    PILI:NAZANI KUNA WAKATI INABID TUWE WAZI,JUZI BRITISH IMELALA NASIKIA HAPO AIRPORT HAKUNA ALIEPIGA KELE,AIR QATAR NAYO IMELALA HAKUNA ALIEPIGA KELE,,KWELI TUWASAIDIE ,ILA KW MAELEZO YAKO HAPO NAHISI HILOO NI SWALA LA TECHN PRBL AMBAYO HUZIKUMBA KILA NDEGE..NA NI LAZIMA ICHELEWE FOR MAINTANANCE, AMA LIPI BORA ICHELEWE AU IRUKE WATU WAFE?????

    basi tungeweza kulibadilisha kiuchumi, lakini la. Halafu nimesikia pia kwamba hiyo ndege "imekuja" na rubani wake ambaye amepangishiwa chumba kwenye hoteli ya Movenpick kwa muda wote wa mkataba!!!
     
  13. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #13
    Oct 20, 2008
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Kama ukiangalia hoja moja iliyowahi kuletwa hapa:

    http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/19400-atcl-je-sasa-inaandaliwa-makazi-ya-kudumu.html

    http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/17890-atcl-gets-lease-fly-again.html

    http://www.jamiiforums.com/jf-exclusive/1207-atcl-another-richmond.html

    Utagundua kuwa wadau walishaona mapema upupu huu. Suala la rubani hilo pia tulishaliona mapema, nashukuru kwa kukumbushia hili kwani watatambua kuwa hatujasahau. Majuzi nikiwa Mwanza nililazimika kubadili flight baada ya kuelezwa mikasa inayolikumba shirika letu hili.

    Wanaolimaliza shirika hili ni watanzania wasiokuwa na uzalendo. We strongly stand against them!
     
  14. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #14
    Oct 20, 2008
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Mkuu umenena vema, lakini hawa jamaa hawaamki bila watanzania kuchukua hatua za kuwaonesha kuwa wanachofanya kinakera.
    Mkuu uzalendo watu tunao sana, binafsi napenda kuunga mkono kila jitihada za kuliinua taifa letu kwa kuingiza kipato na nimekuwa nikitumia ATC kwa safari zangu ndani ya nchi. Tatizo kubwa ni kuwa hawa jamaa wamelala au wanatuona vilaza kiasi flani.
    Mkuu udhaifu wa wengine tusiuhalalishe kuwa ni kawaida. Lazima tuhakikishe ubora zaidi ya wao. Kwanini tuwe kama wao? Hapana, hakuna anayetaka kupanda ndege mbovu labda kama hajui ukiwa angani unakuwa nusu marehemu... Sasa ukizidisha kuwa nusu ukafikia "Robo tatu" huoni inakuwa balaa zaidi?
     
  15. NgomaNzito

    NgomaNzito JF-Expert Member

    #15
    Oct 20, 2008
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 560
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hata kununua engine Mataka imekushinda ndege imepaki mwanza leo mwezi wa ngapi madeni madeni kila mahali priority kuwalipa wenye mahoteli kwanza mnaolaza abiria hiyo airbus ikiharibika ndio basi hakuna ndege nyingine loo aibu
     
  16. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #16
    Oct 20, 2008
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Mama Subi na wengineo,

    Soma hizi issues tatu mkumbuke tulikoanzia:

    Kisha:

    Chanzo: http://www.jamiiforums.com/jf-exclusive/1207-atcl-another-richmond.html#post12789

    Na baadaye hivi:

    Source: http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/19400-atcl-je-sasa-inaandaliwa-makazi-ya-kudumu.html#post305085
     
  17. M

    Masatu JF-Expert Member

    #17
    Oct 20, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hii mbona imekaa ki-rivasi bingwa wa rivasi! Ndege itashindwa vipi kutoa matairi ikiwa on the ground wakati inasimamia matairi hayo hayo?
     
  18. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #18
    Oct 20, 2008
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kumbe SUMATRA wanahusika na usafiri wa anga!!! maajabu ya dunia haya...

    Mimi ninavyofahamu... SUMATRA ni nchi kavu na majini... na Huko Angani ni TCAA.
    Mungu Ibariki Tanzania
     
  19. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #19
    Oct 20, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kuna taasisi inaitwa Tanzania Civil Aviation Authority (TCAA), hawa ndio hasa wanahusika na masuala ya usafiri wa anga
     
  20. Congo

    Congo JF-Expert Member

    #20
    Oct 20, 2008
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 996
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 80
    Niulipouliza nilikuwa najua kuwa SUMATRA wanahusika na masuala ya nchi kavu na majini. Lakini nia na msisitizo wangu ulikuwa kuhusu uingizaji wa vyombo visivyozidi miaka mitano nchini. Ndege ni chombo cha usafiri. Kwa nini hakihusiki na sheria hiyo? "Risk" ya ndege iliyozeeka ni kubwa kuliko basi la abiria.
     
Loading...