Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Aina za sumu ambazo Madaktari hawawezi kuzitambua

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mgt software, Feb 20, 2012.

  1. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #1
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,816
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    kuna haina nyingi za sumu ambazo madaktari hawawezi kuzifahamu kilahisi, hata vipimo vyao haviwezi gundua.
    1. Mjusi wa majumbani ule mweupe unaokula wadudu na unakaa karibu na taa, ukiuliwa ukakaushwa mtu akiwekewa kwenye maji au juice ni sumu mbaya ambayo inaua kwa miezi mitatu, inaingia kwenye uboho na kuanza kutafuna mifupa. Dalili mifupa itaanza kutoboka, kuvimba matezi, kuwa mwehu, kubabuka ngozi, upele na ukurutu.

    2. Aina nyingine mbaya kuliko zote ni ya Damu ya kina mama wakiwa kwenye ezi, ile damu ya kwanza nzito sana ikikaushwa na kutiwa kwenye chai, juice, hiyo ulegea kabisa ndani ya mwezi mmoja, ukisalimika hata miezi miwili, hii uonyesha dalili zote za ukimwi. Hata uende upimwe wapi hawawezi kuona kitu.

    3. Nyingine ni ya chura wale wakubwa sumu hii ukaa kwenye kimfuko fulani nayo hii ikikaushawa hakuna mganga wa kuilewa.

    Ukitaka kujua aina ya sumu na madhara yake waulize WAKELEWE au WAZINZA.
    Mwisho nahisia kuwa Mwakye huenda kapewa haian hiyo ya sumu maana waliotekeleza mipango hiyo walienda kwa mganga kule serous game kama ilivyoelezwa kwenye gazeti la Mwanaharisi la Mweziwa 2 mwaka 2011
     
  2. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #2
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    hiyo namba mbili ni ngumu sana kuipata
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,177
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Mbona unatuhamisha toka polo 210 au 236 na kwenda kwenye zako.
     
  4. Mtafiti1

    Mtafiti1 JF-Expert Member

    #4
    Feb 20, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha kueneza ushirikina hapa wewe!
    Hivyo ulivyovitaja havina uthibitisho kisayansi.Damu ya akina mama unayoitaja hapo, hiyo sumu inatoka wapi?
     
  5. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #5
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,816
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    hiyo ndiyo umeiona, kajaribu uone kama hatutakupiga chepe baada ya mwezi
     
  6. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #6
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Huu si uchawi bali ujuha wa hali ya juu. Damu ya hedhi unayosema haina sumu yoyote wala hao mijusi na vyura. Mbona vyura na mijusi wanaliwa na hakuna anayekufa? Hizo ni imani za kizamani na mawazo mgando.
     
  7. Companero

    Companero Platinum Member

    #7
    Feb 20, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,395
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    mwendapole?
     
  8. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #8
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    mbona ya mamba hukuitaja?
     
  9. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #9
    Feb 20, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Kuna kaukweli hapo!
     
  10. m

    mchambakwao Member

    #10
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkubwa watanzania wanajiuliza kuwa Dr.kapewa aina gani ya sumu?
     
  11. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #11
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Mkuu, hata nyoka huwa analiwa lakini naye pia anasumu.
     
  12. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #12
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,816
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    hiyo anaijua kila mtu, hata kuku anaye hatamia mayai ana sumu vile vile
     
  13. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #13
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,816
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    kwa walikulia mjini msiulize sana haya mambo hamuyajui, kama unasema tunawarudisha enzi za nyuma basi waganga wa utafiti pale mhimbili tuwakimbize au msiende loliondo kwa babu
     
  14. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #14
    Feb 20, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Mhhh, hii technologia ya sumu si mchezo. Swali ni kwamba je ktk jamii zetu kuna wanaozitumia au waliowah kuzitumia?
     
  15. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #15
    Feb 20, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mmmmmh
     
  16. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #16
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,816
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    wakelewe wa nansio na wazinza wanazitumia sana , ndio maana mkelewe awezi kuacha grass yake popote pale, huwa wako hiyvo, au kamuulize Bigambo Maendeka
     
  17. PENDING'ULA

    PENDING'ULA JF-Expert Member

    #17
    Feb 20, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kinachoonekana hapa ni hisia za kila mtanzania. Unapoongelea hizo polo 210 au 236 wewe ni msomi unaejua madhara ya heavy metals zikitumika kama silaha ambazo mara nyingi watumiaji wake ni majasusi. Huyu bwana aliyeorodhesha nga'ngwe zake hapo huenda ni mshirikina ambaye anajua kama washirikina walihusika katika kadhia hii huenda ndizo zilizotumika!
     
  18. gambachovu

    gambachovu JF-Expert Member

    #18
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,865
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Dah...huyu kaja na mapya kabisa..

    Na kuna ugumu wa kutafuta,si Wikipedia wala nini...
     
  19. PENDING'ULA

    PENDING'ULA JF-Expert Member

    #19
    Feb 20, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nataka ujue kuwa yeyote aliempa sumu Dr. alijua kuwa watu watataka kuijua. Huenda hapo ndipo alipoanzia!
     
  20. PENDING'ULA

    PENDING'ULA JF-Expert Member

    #20
    Feb 20, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inatisha! sasa mkubwa wangu nadhani lengo la kuweka hoja hii hapa ni kujaribu kusaidia jamii kujua kuwa hivi ndivyo wabongo washirikina tunavyoondoana duniani! Sasa shauri basi ni namna gani mtu akihisi kaathirika kihiviyo afanye nini!
     
Loading...