Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Aina ya antivirus yawezasababisha pc ku-run slow?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by anjnr, Jul 24, 2012.

  1. anjnr

    anjnr JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 469
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Samahani wadau naomba kuelimishwa kama ku-run slow au faster kwa komputa kunategemea pia aina ya antivirus. Nikitumia avast (free vesion) naona laptop yangu kama inakuwa slow, inaload muda mrefu pia kufungua files inachukua muda hata internet surfing pia. Muda fulani natumia Microsoft security essential, hii naona kama pc inakuwa faster ila inasumbua kuupdate na kitu ambacho sina hakika nacho ni kwamba niki-unistal microsoft essential nikaweka avast na kufanya boot scan inaonesha kuna infected files wakati nikiwa na microsoft essential inaonesha no threats.
    Naombeni ushauri, sahz nipo na avast lakini kwa hii speed nashawishika kurudi kwenye microsoft essential.
     
  2. leh

    leh JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    baki na msn essentials because yes, antivirus husababisha computer kuwa slow.hii ni kwasababu antivirus ni memory hoggers (zinatumia RAM balaa) so kama una mashine ambayo ina RAM ndogo, endelea na essentials, haina shida yeyote and best of all its FREEEE :biggrin:
     
  3. anjnr

    anjnr JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 469
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nakushukuru, will do it. But ni kwanini nikiitoa na kuweka avast inaonekana kuna infected files?
     
  4. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    MSE ni nzuri sana na ya uhakika kama unaona inashindwa kufanya update moja kwa moja nenda ktk website yao na utaweza kudownload update file na ku-run peke yake ila baadae itaendelea vizuri, kuna mcaffee interprise 8.7i ukiweka kwa machine yenye 512 MB memory hapo itawaka masaa kumi
     
  5. leh

    leh JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    anjnr kuna definition nyingi za virus (kutokana na antivirus anyway). nachomaanisha ni kwamba kuna file zingine ambazo antivirus husema ni kirusi wakati sio. hii hutokana na criterion ambayo hizi antivirus hutumia kujua kama file ni virus au sio virus. kumbuka virusi ni sawa tu na files zingine kwa pc sema zinakuwa zina tabia za madhara. virusi zinakuwa na strings (au tuseme commands) ambazo zinazifanya ziwe tofauti.
    mmojawapo wa hizi commands ni kujipa read/write capability into system files. yaani kuweza kuji ingiza ndani ya system folders ili zisitolewe. unakuta pia kuna vitu kama cracks/patches na keygen ambazo tunatumia kujipa software na games za bure :biggrin:. hizi cracks zinakuwa pia na attributes za red/write system files coz huko ndo software zinakuwa installed. so kinachofanyika ni kwamba antivirus zingine zinaziona kama kirusi
    nachojaribu kusema ni kuwa sio kila kirusi kinachopatikana ndani ya antivirus ni virus na antivirus tofauti zitakupa majibu tofauti (depending on how they are build) so usiwe na hofu kama msn essentials haisemi una kirusi lakini avg inaona kirusi
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. sijui nini

    sijui nini JF-Expert Member

    #6
    Jul 24, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 2,178
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
  7. anjnr

    anjnr JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 469
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Asanteni, kweli jf ni zaidi ya darasa!
     
  8. gwakipanga

    gwakipanga JF-Expert Member

    #8
    Jul 30, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 385
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Mkuu 'leh' naona umechambua vya kutosha. Wenye kuelewa wamelewa somo lako.
     
Loading...