Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Aina kuu nne za watu

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Amavubi, Mar 8, 2012.

  1. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #1
    Mar 8, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,690
    Likes Received: 3,008
    Trophy Points: 280
    Naanzisha Thread Hii kujadili makundi makuu manne ya watu mahala popote pale unapokua

    Tabia hizo ni kutawala (Choleric – Dominance), mhamasishaji (Sanguine - infuluencing), asiyeyumbishwa (Phlegmatic (steadiness) na mstaarabu (Melancholy - compliane).

    Nikirudi nitadadavua kila kundi kwa uchache, but nikupe changamoto utafute haya makundi na ujijue uko kundi gani
     
  2. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #2
    Mar 8, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Yamenishinda kuyaelewa!Thread umeandika kiswahili kwanini na hayo makundi usingeyaandika kiswahili?
     
  3. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #3
    Mar 8, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hata mi namshangaa...nimecheck kwenye dikishenari yangu sikuona hata moja...kweli sisi tuliopitia santa kayumba tuna safari ndefu...
     
  4. Analogia Malenga

    Analogia Malenga JF-Expert Member

    #4
    Mar 8, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,081
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    mimi ni sanguine
     
  5. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #5
    Mar 8, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Nasubiri kwa hamu utudadavulie
     
  6. Himawari

    Himawari JF-Expert Member

    #6
    Mar 8, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Mimi ni SINGUINE (Simba)
    Hupenda kuchangamka kwa watu asiowafahamu, pia hupewa sifa zisizo zake.
    Hasira huja haraka na ya muda mfupi.
    Hupenda mambo yasiyomuhusu ilo ayaelezee!!
    Hupenda majadiliano ya makusudi.
    Hana siri, mambo yake kukosa mpangilio, ana wivu kijicho, hufikiri kabla ya kusema.
     
  7. CUTE

    CUTE JF-Expert Member

    #7
    Mar 8, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 1,237
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    [h=3]Phlegmatic[/h]The phlegmatic temperament is fundamentally relaxed and quiet, ranging from warmly attentive to lazily sluggish. Phlegmatics tend to be content with themselves and are kind. They are accepting and affectionate. They may be receptive and shy and often prefer stability to uncertainty and change. They are consistent, relaxed, calm, rational, curious, and observant, qualities that make them good administrators. They can also be passive-aggressive.
     
  8. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #8
    Mar 8, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Individuals are just too complex to be framed into 4 categories... watu hubadilika kutokana na mazingira, na hata katika mazingira yale yale mtu yule yule anaweza akabehave tofauti. Mi napendekeza huyo author aseme 4 types of human behaviors, na aongeze kua they are not separate, ila behaviors swing from one to the other...
     
  9. Pianist

    Pianist JF-Expert Member

    #9
    Mar 8, 2012
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 580
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Mkuu inabidi urudi utuelezee hayo makundi uliyoyataja, pia ingefaa kuelezea classification yako inasimamia wapi, nahisi kama upo kisaikolojia au kisosholojia.
     
  10. pandora

    pandora Member

    #10
    Mar 9, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 38
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    hebu kaka rudi hapa utudadavulie hii kitu yako. maanake mimi hata sielewi kabisa una maana gani na haya maneno yako. maana yake mimi nimecheki kwenye dictionary naona yana maana ya kawaida tu. labda ungetuelezea kiundani zaidi unachotaka ku-portray hapa.
     
  11. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #11
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hakuna mtu ambaye ni aina moja tu ya character type. Tulio wengi ni mchanganyiko fulani wa character types mbili au zaidi, japo inakuwapo moja ambayo inakuwa dominant. Kwa hiyo inakuwa sahihi zaidi mtu akisema huyu anaelekea kuwa Melancholy zaidi kumaanisha character trait hiyo ndiyo dominant; kwani mtu huyuhuyu anaweza kuonesha traits za Phlegmatic katika circumstances fulani fulani. Hakuna ambaye anakuwa character traint moja tu. Wanasiasa wengi ni mchanganyuiko wa Sanguine na Choleric, wakati ma-administrators wengi huwa ni mchanganyiko wa Phlegmatic na Melancholy. Inasemekana moja ya sifa muhimu kwa mtu kuwa analysit ni percentage ya U-melacholy kuwa juu. Sanguine na choleric si analytical kabisa! Na hii ndiyo maana wanasiasa wengi ni prone to blunders. Wengi wao huongea hata kabla ya kutafakari mambo sawasawa.


     
  12. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #12
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    I think I am in this category...
     
  13. pinkmousse

    pinkmousse JF-Expert Member

    #13
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 228
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa upande wangu dominant ni sanguine
     
  14. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #14
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Choleric, hawa watakuwa wanazi wa chadema!
     
  15. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #15
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ha ha ha! Inaelekea una usongo na chadema, eti e? unajua lakini ccm na chadema ni watoto wa baba mmoja.
     
  16. aikaruwa1983

    aikaruwa1983 JF-Expert Member

    #16
    Mar 12, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 744
    Trophy Points: 280
    duh mkulu anafiti hapa...........
     
  17. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #17
    Mar 13, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    i think you like that category after knowing what its all about.
     
  18. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #18
    Mar 13, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ungeweka kwa lugha raisi ingependeza zaidi
     
  19. d

    dawamart Member

    #19
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We would have seen it in Angola, Nigeria or Equitorial Guinea, Gabon and the list goes on............ Kupata kwao mafuta ndio kutatufanya tusijue hata la kuwafanya. Imagine The French govt pamoja na ukubwa na umakini wake lakini wameifanya nini elf waliyothibitisha kabisa kwamba imekuwa ikihonga viongozi Gabon na Angola. BP as well imefanya shughuli chafu sana Angola and the brits knows it lakini kimefanyika nini? And now comes my motherland, do we even hve leaders with balls hata wa kukaa tu na wawakilishi wa hawa jmaa in tha boardroom!!!!!!!

    Na kwa mwendo huu tunaoenda watz makampuni haya yakiona interest zao zinatishiwa wako tayari hata kuinjinia vita......... And we shouldn't count ourselves the smartest in comparison to other countries in Africa zilizowahi kutumbukia kwenye hiyo messy.

    ALL IN ALL NAZIDI KUMKUMBALI JULIUS KAMBARAGE NYERERE. HAKUWAPA NAFASI KABISA HAWA MATAPELI KUCHEZA KWENYE TERITORY YAKE
     
  20. Geraldo DaVinci

    Geraldo DaVinci JF-Expert Member

    #20
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    I am phlegmetic (relaxed and quite)
     
Loading...