Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

aibu kwa wanasheria TLS!

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by ngoshwe, Dec 22, 2009.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2009
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kwa Ujumla Yaliyomo Kwenye Tovuti Ya Chama Cha Wanasheria Nchini Tanzania (Tanganyika Law Society (TLS) Ni Aibu na yanachefua Kwa Wasomi Wa Sheria Ukilinganisha Na Taaluma Nyingine. Inaonekana Kana Kwamba Hakuna Sekretariate Makini Ya Kukisaidia Chama Hicho Muhimu Kwa Taifa.AU PENGINE CHAMA HAKINA UWEZO WA KIFEDHA KUWEZA KUJIENDESHA na KINAHITAJI MSAADA KAMA FEDHA ZA ADA ZA WANACHAMA HAZITOSHI????

    Ukitembelea tovuti ya chama hiki www.tanganyikalawsociety.org.tz" utaona jinsi ilivyoingiliwa kama kwamba hakuna mtaalamu wa IT kwenye ofisi ya TLS au kama yupo halipwi vizruri.

    Kwenye ukurasa wa mbele uingiatu tu unakutana na tangazo la zamani la "International Bar Assocaition Meeting YA Madrid, Tarehe 4 OKTOBA 2009".

    Kwenye Links zote zilizoorodheshwa Hakuna Lolote Isipokuwa Matangazo Ya Mikutano Iliyopita Ya Wanachama.

    Taarifa ambazo Mtukufu Rais wa TLS anataka wadau tuchungulie katika tovuti ya wanasheria hawa wa nchi yetu ni kama hizi:

    HIVI WADAU KUNA LOLOTE PALE TLS????
     
  2. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2009
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,542
    Likes Received: 423
    Trophy Points: 180
    Kwanza kabisa mimi naona hicho chama hakipo,mimi nilitegemea chama cha wanasheria kingekuwa mstari wa mbele kutetea masilahi ya nchi pale yanapokuja masuala ya mikataba mibovu,kwani hiyo mikataba huandikwa na wanachama wa chama cha wanasheria,pia nilitegemea hicho chama kuwa msitari wa mbele kuelemisha wananchi juu ya sheria za msingi za wananchi wa taifa hili pale upotoshwaji wa mambo unapotokea kama alivyopotosha waziri Chikawe na pia ningetarajia kuwa waelekezi kuhusu umuhimu wa kuwa na katiba mpya.Hiki chama kingejifunza kutoka chama cha wanasheria Kenya,ni aibu kwa chama cha wanasheria hapa Tanzania kukaa pembeni wakati mambo yanaenda kombo,wanasheria kwa kutokana na taaluma yao ni watu muhimu sana katika kuleta mabadiliko nchi hii,na si kushugulikia kesi za mahakamani tum
     
  3. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #3
    Dec 22, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    nachojua mimi wanayo programm ya legal aid ambapo wananchi wenye shida mbalimbali wasioweza kulipa mawakili wanasaidiwa kwenye kesi zao.
     
  4. Devils Advocate

    Devils Advocate Member

    #4
    Dec 22, 2009
    Joined: Dec 16, 2009
    Messages: 78
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kawaida wanasheria huwa wanatakiwa wasiwe watu wa kutoa sweeping statements. Mimi sitaki kuwatetea hawa watu wa TLS kwa kuwa na website mbaya isiyoridhisha wala kuwa updated.

    Sisi kama wadau wa sheria kwenye jukwaa hili tunajukumu la kuwakumbusha wenzetu kuwa wamejisahau.

    Tusisahau kuwa kuna msemo wa No research no Right to Speak. Perhaps wana sababu kwa nini website yao iko vile. Baadhi ya sababu hizo ni pamoja na zifuatazo:
    1. Pengine hawana mtu wa IT
    2. Pengine wana mpango wa kutengeneza website mpya
    3. Pengine mtu wao wa kuupdate website ni mzembe na hasimamiwi
    4. so many other explanations.

    My take is someone should take the lead and let them know.

    Kuhusu suala la nini chama kinafanya mimi kama mwanachama wa TLS nikianza kusema nitakuwa biased. Nafikiri wanafanya vizuri sana ingawa bado chama kinaendeshwa kiubabe na watu walewale wa siku zote. Hakuna demokrasia ya kweli na vijana hawapewi nafasi/hawajitokezi kuonyesha uwezo wao.

    Mimi ningeona ni vema tukamuomba mtu kutoka katika sekretariat ya TLS aje hapa jukwaani au ahojiwe atueleze ni kwa nini chama chao kimedorora (kama ni kweli).
     
  5. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kwi kwi kwi, muiteni bosi wao emilia, kwa jinsi alivo mbabe atawatoa spidi!
     
  6. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #6
    Dec 22, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,163
    Trophy Points: 280
    Ma lawyers are pretending to too busy to bother with little things!. Hawa ni the so called'Learned Brothers and Sisters'
     
  7. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #7
    Dec 23, 2009
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    Pasco,


    kama lawyers ni learned brothers basi taaluma imekufa na hicho chama kitakuwa ni "DANGANYIKA LOO SOSA HAYATI". Once upon a time Prof. Issa Shivji aliwahi kuwahasa kuwa "lawyers are Learning Brothers, rather than learned ones"., Mmepotea kwa kushindwa kujua uhalisia wa mambo, mjifunze kutoka kwa taaluma nyingine ili kuweza kujua kama kweli usomi wenu ni zaidi au lah kwa nia ya kusaidia wengine!.

    Huu umangimeza kwenye taaluma ya uwasheria ndio unaoua vipaji, kwa kudhain unajiua kumbe unaungua na jua!.

    Chama hakina mwelekeo lakini "you're pround to say wewe ni mwanachama wa TLS"...hii ni aibu kubwa mbele ya wenzenu hasa Mashemeji zenu "Wahandisi".

    Majigambo ya wanasheria yamepelekea hata kuona Shirikisho la Afrika ya Mashariki ni kikwazo kwa wa Tanzania kwa kuwa hatujajiandaa na siku zote hatupo tayari kwa mabadiliko. Hivi kama haki zenu mnashindwa kuzitetea huko Mahakamani mnatetea nini?.

    Nilidhani Dr. Fauzi ana upeo kumbe ndo tatizo kabisa kwa TLS !
     
  8. C

    Campana JF-Expert Member

    #8
    Dec 23, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    By the way, do we still boast of having 'Tanganyika'? Inawezekana hata jina wanachelewa kuli-update.
     
  9. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #9
    Dec 23, 2009
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    wanasheria wote wa tanzania wako bize kuandaa mikataba ya kuuza nchi through mikataba FEKI!!!
     
  10. m

    mwanamasala JF-Expert Member

    #10
    Dec 23, 2009
    Joined: Jun 20, 2009
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nilianzisha thread inayoitwa Tanganyika Law(less) society !It is a big joke hawa wana sheria wetu!
     
  11. K

    Kadudu Member

    #11
    Dec 23, 2009
    Joined: Mar 22, 2008
    Messages: 71
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wanafanya ubaguzi wa uzanzibara against uzanzibar
     
  12. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #12
    Jan 5, 2010
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,410
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    acheni taarabu,wanasheria wamefanya mengi.\
     
  13. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #13
    Jan 7, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    Yapi?? Tunaongelea TLS na mwelekeo wake,

    Don't generalise Mayenga!
     
  14. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #14
    Jan 7, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Lamwai,Mkono,Chenge ,malegesi etc are our lawyers!
    Shame to TLS!
     
  15. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #15
    Jan 8, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135

    MZEE advocate!

    hili ni tangazo la kazi ya webmaster lililopostiwa na Chaumbea ,mwezi Juni, 2009 kwn hii JF. Sielewi kama TLS wamepata ujumbe wa wanajamii manake nimejaribu kufuatiliwa sijaweza kuiona tena tovuti kongwe www.tanganyikalawsociety.org.tz hewani . Badala yake kuna maelezo. "This website is currently under construction..." na sina uhakika kama wanachama mmejulishwa au mnafahamu haya ya ujenzi wa tovuti mpya.

    Kama hamjafahamishwa basi hayo ndio mapungufu ya kiutendaji na kutokuwa makini kwenye taaluma ikiwa ni pamoja na kutofutailia kabisa yanayoendelea kupitia hiyo tovuti labda kwa kuona haina jipya au vinginevyo.




     
  16. bht

    bht JF-Expert Member

    #16
    Jan 8, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    ver posibo!!! kwani Dr. Faiz ni m-Tanganyika???
     
Loading...