Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Aibu hii kwa waandishi wa habari wa kike Arusha haivumiliki

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Arusha Leo, Apr 6, 2012.

  1. A

    Arusha Leo Senior Member

    #1
    Apr 6, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama ni njaa basi kwa waandishi hawa imevuka kiwango,hii imetokea katika kampeni za uchaguzi zilizomalizika Arumeru mashariki,ambapo waandishi wa habari wa kike wamethubutu hata kujirahisi kimwili kwa viongozi wa ccm ilimradi apate chochote,hii kero kama mwandishi mwenzao wa habari nilisema sitaivumilia, kwakweli kama kuna wahariri wao ni bora watambue kuwa hawa waandishi wao wanatia aibu sana kwa jami,na hawafai kuandikia vyombo vinavyoheshimika

    Waandishi hao ni,Ashura Mohamed kutoka kituo cha radio five ya jijini Arusha,Jeny Edward anayeandikia gazeti la majira na pamela Mollel wa gazeti la majira jijini Arusha.

    Naweza kusema aliyeandika makala ya waandishi hawa kwenye gazeti la mwananchi jumapili iliyopita ,ametusaidia sana kwani hata yeye ameyaona haya na kuamua kuyaanika hadharani.

    Waandishi hawa wamekuwa kero kubwa , wamekuwa wakiwaganda viongozi wa vyama vya siasa na serikali hadi wanawafuata chooni na kuwasubilia huku wao wenyewe wakipigana vikumbo kwa kusema kuwa hicho ni kicha changu niachie.

    Hii taaluma ya uandishi wa habari inazidi kuporomoka kwa kiwango kikubwa bila sisi wenyewe kuonyana,tabia ya waandishi hao ni kuomba fedha kwa wadau tena kwa nguvu huku wakiwafuata hata kwenye nyumba za kulala wageni walipofikia na kuthubutu hata kufanya nao ngono ili mradi ampatiea chochote,wamekuwa na tabia ya kutaka fedha kwa nguvu na kuwa kero kwa viongozi kadhaa wanaofika jijini hapa kwa ajili ya mikutano.

    Tunaomba wadau wa habari mtusaidie kuwasema sisi kwakweli tumechoka maana hata chama cha waandishi wa habari Arusha(APC) nacho viongozi wake wamejaa madhambi ya utovu wa nidhamu kwa kushiriki kupatiwa fedha ili nwatumike kuandika habari za wadau vizuri .
     
  2. A

    Arusha Leo Senior Member

    #2
    Apr 6, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama ni njaa basi kwa waandishi hawa imevuka kiwango,hii imetokea katika kampeni za uchaguzi zilizomalizika Arumeru mashariki,ambapo waandishi wa habari wa kike wamethubutu hata kujirahisi kimwili kwa viongozi wa ccm ilimradi apate chochote,hii kero kama mwandishi mwenzao wa habari nilisema sitaivumilia, kwakweli kama kuna wahariri wao ni bora watambue kuwa hawa waandishi wao wanatia aibu sana kwa jami,na hawafai kuandikia vyombo vinavyoheshimika

    Waandishi hao ni,Ashura Mohamed kutoka kituo cha radio five ya jijini Arusha,Jeny Edward anayeandikia gazeti la majira na pamela Mollel wa gazeti la majira jijini Arusha.

    Naweza kusema aliyeandika makala ya waandishi hawa kwenye gazeti la mwananchi jumapili iliyopita ,ametusaidia sana kwani hata yeye ameyaona haya na kuamua kuyaanika hadharani.

    Waandishi hawa wamekuwa kero kubwa , wamekuwa wakiwaganda viongozi wa vyama vya siasa na serikali hadi wanawafuata chooni na kuwasubilia huku wao wenyewe wakipigana vikumbo kwa kusema kuwa hicho ni kicha changu niachie.

    Hii taaluma ya uandishi wa habari inazidi kuporomoka kwa kiwango kikubwa bila sisi wenyewe kuonyana,tabia ya waandishi hao ni kuomba fedha kwa wadau tena kwa nguvu huku wakiwafuata hata kwenye nyumba za kulala wageni walipofikia na kuthubutu hata kufanya nao ngono ili mradi ampatiea chochote,wamekuwa na tabia ya kutaka fedha kwa nguvu na kuwa kero kwa viongozi kadhaa wanaofika jijini hapa kwa ajili ya mikutano.

    Tunaomba wadau wa habari mtusaidie kuwasema sisi kwakweli tumechoka maana hata chama cha waandishi wa habari Arusha(APC) nacho viongozi wake wamejaa madhambi ya utovu wa nidhamu kwa kushiriki kupatiwa fedha ili nwatumike kuandika habari za wadau vizuri .
     
  3. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #3
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,466
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ukweli na uwazi.
     
  4. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #4
    Apr 6, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,329
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Tuwekee ushahidi hapa sio unataja majina tu bila kuweka ushahidi hapa. Tena unajiita mwandishi wa habari hata ushahidi huna.
    Fani ya uandishi wa habari hapa Tanzania ni tatizo sio kwa wanaume wala wanawake. Waandishi huwa wanakuwa mabango ya ccm wakati wakati wa uchaguzi, wale wa magazeti ya kijani na njano huwa wanakuja na makala za kipuuzi. Wengine wanatetea mafisadi mpaka leo.
    Kwa kifupi waandishi wa habari wanaume na wanawake huwa wananunuliwa kama nguo za mitumba
     
  5. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #5
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,416
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Personal Attack!! Great thinkers?
     
  6. L

    Lugeye JF-Expert Member

    #6
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 18, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 60
    ndo maana mm huwa napenda kusikiliza bbc,na ukiangalia sana hao waandishi wanatoka ktk vyombo vinavyoshirikiana na mafisadi
     
  7. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #7
    Apr 6, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,734
    Likes Received: 1,791
    Trophy Points: 280
    Mhmh hapo sijakupata vizuri mkuu, waliomba hela kwa nani na walimfuata chooni nani? Ila kwenye ngono sitauliza kwa vile najua gwiji Mwigulu Nchemba alikuwepo huko hawezi kuwaacha.
     
  8. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #8
    Apr 6, 2012
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nilishawahi onana nao hao waandishi wa kike hapo AICC. Ila mmojawapo walisema anatoka ITV. Kuna jamaa yangu alishinda kama dola mia 800 kwa kufanya presentation nzuri hapo AICC. Hao waandishi wa kike wakijua jamaa anapesa walimfuata ili wampe coverage ya vyombo vyao vya habari kwa sharti la yeye kutoa chochote. Bahati mbaya walikutana na mtu asiyependa sifa.
     
  9. m

    mullay Member

    #9
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uandishi wa habari siku hizi ni biashara. Bahasha zimezidi mpaka wanaona ni haki yao kupewa bahasha.
     
  10. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #10
    Apr 6, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hilo sio tija na vyuo walivyosoma vinahusika pia..
     
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Apr 6, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,369
    Trophy Points: 280
    ni kwamba 'uchangudoa 'umevamiwa na waandishi wa habari? au uandishi wa habari umevamiwa na machangudoa???

    which is which?????????
     
  12. n

    nketi JF-Expert Member

    #12
    Apr 6, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 555
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Fafanua!
     
  13. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #13
    Apr 6, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mambo ya posho hayo yatawatoa roho watu
     
  14. n

    ngurdoto Member

    #14
    Apr 6, 2012
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Wana JF, sina ubishi katika hao waandishi wa kike, lakini tuwe wakweli hata waandishi wa habari waliotoka Dar es Salaam na kulipiwa fedha na vyombo vya wakiwamo wa Mwananchi (Nevil Meena) Huyu ni Mhariri na Katibu wa Jukwaa la Wahariri naye anaingia kwenye kashfa hii ya kuwaomba fedha viongozi wa na wabunge wa CCM.

    Tulimshuhudia si mara moja akienda kwenye kambi ya CCM (Gateway Hotel) akijifanya kujenga hoja za mambo yanayoendelea kwenye kampeni hizo na baadhi ya wabunge wa CCM, lakini mwisho wa Saa alikuwa akilalamika njaa na kudai yeye hajaenda kupiga porojo ameenda Arumeru kutafuta fedha. Naomba tunapowaeleza ukweli waandishi wa kike wanaotumia miili yao kudhalilisha TAALUMA pia wapo wanaume nao wanadhalilisha vyeo walivyonavyo na vyombo wanavyotoka kwani si wanakuwa wamelipiwa kila kitu, hiyo tamaa ya kuombaomba fedha inayoka wapi.

    Na hili si kwa Arumeru Mashariki tuu kwani hata uchaguzi wa Igunga mwandishi wa Mwananchi Boniface Meena alikuwa ni moja ya waandishi waliopelekwa na ofisi zao, lakini kufika kule alianza kujipendekeza kwa viongozi wa CHADEMA ili aingizwe kwenye posho za waandishi waliopelekwa na CHADEMA kutokea Dar wakati yeye alilipiwa na ofisi.

    Hii tabia si nzuri kwa waandishi wote, tunawaomba wabadilike tutaacha kuwaruhusu kuingia kwenye maofisi yetu wala kuja kutuhoji tunawajua vizuri sana nyinyi.
     
  15. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #15
    Apr 6, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo tuwaiteje hawa. Ma Changu-bari?
     
  16. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #16
    Apr 6, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,559
    Likes Received: 6,189
    Trophy Points: 280
    Kuna waandishi wa habari wa aina 3 na kuna bahasha za waandishi za aina 3!.
    Waandishi.
    1. Genuine Journalist: Hawa ni wale waliosomea fani na na wana wito wa uandishi. Hawa wataandika habari yako bila kudai chochote kwa sababu ni wakaajiriwa na hizo media na wanalipwa mishahara yao.
    2. Freelance Journalist: Hawa ni waandishi ambao ambao wanapenda fani ya uandishi na wakasomea au hata bila kusomea lakini hawaku bahatika kuajiriwa. Ili hawa ma freelancers hawalipwi mpaka story itoke!. Wanalipwa kati ya Sh. 2,000- 5,000 per story!. Hivyo you can imagine!. Hao waandishi wote wenye tabia hizi wengi ni hawa ma free lancers na wengine ndio hao makanjanja!.
    3. Born Journalist: Hawa ndio wale walio zaliwa wawe waandishi and likely wataufia uandishi. Hawa hujitoa maisha yao ...
     
  17. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #17
    Apr 6, 2012
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,588
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Pasco wewe upo kundi gani???
     
  18. Nyaluhusa87

    Nyaluhusa87 JF-Expert Member

    #18
    Apr 6, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 1,238
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    duh!hali ni mbaya hadi huko kuna hii ki2........
     
  19. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #19
    Apr 6, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,043
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    Tuambie nani kaliwa na nani huko arumeru mkuu!
     
  20. MADAXWEYNE

    MADAXWEYNE JF-Expert Member

    #20
    Apr 6, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 409
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Tutajuaje kama haya unayosema ni kweli? Au umetoswa/umekataliwa kwa hiyo unamalizia hasira kwa ku wachafua? Weka ushahidi.
     
Loading...