Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ahsante Raia Mwema kwa kueleza huu ulaghai unaofanywa na Coca Cola.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kimbori, Sep 19, 2012.

  1. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #1
    Sep 19, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Baada ya ‘kejeli’ hiyo ya mwaka 2008,
    kampuni hiyo hiyo ya vinywaji baridim
    mwaka huu imekuja na ‘kejeli’ nyingine,
    kumbuka wahenga walisema
    akutukanaye hakuchagulii tusi.

    Katika tangazo lao la wakati huu (tusi?)
    wamelibatiza jina la “Sababu Bilioni”, ni
    sababu bilioni za Waafrika kuendelea
    kutumia kinywaji cha Coca Cola. Wataalamu wa falsafa ya maana
    wanasema kwamba, maana ya neno
    haiko kwa mtamkaji bali kwa yule
    anayelipokea neno husika na kulitafsiri. Wewe ukishatamka neno, si kazi yako
    kueleza maana yake, bali msikilizaji.

    Tangazo la “Sababu bilioni” limeanza
    kwa kuwekwa nakshi na sifa ya maneno
    mengi mazuri na matamu kama vile
    nakupenda Afrika, mwanamke mzuri kuliko (sio mwenye elimu kuliko
    wanawake wote) anatoka Afrika, mwanaume mwenye mvuto kuliko wote
    (sio mwenye akili kuliko wote) anatoka
    Afrika, katika klabu zote bora za Ulaya
    kuna wachezaji bora kutoka Afrika, na
    vikorombwezo vyote na mbwembwe
    zote pamoja na mdundo mzuri wa muziki wa Kiafrika katika kupamba au
    kuburudisha tangazo husika.

    Lakini
    mwishoni mwa tangazo hilo ndipo penye
    tatizo ambalo limenikosesha raha hadi
    kuamua kuandika makala hii. Tatizo lipo kwenye maneno kwamba;
    “Wakati dunia inahangaika na majanga
    na kuhofia maisha ya baadaye, bilioni
    moja ya Waafrika wanakunywa na
    kufurahia Coca Cola.” Kwa kuzingatia wanafalsafa ya maana,
    tafsiri ninayoipata katika maneno hayo
    ni kwmaba, Waafrika bilioni moja
    hawajishughulishi kuhusu maisha ya
    baadaye. Kamwe hawana hofu na
    maisha ya baadaye.

    Waliotumika katika matangazo yale kwa
    asilimia kubwa ni Waafrika. Lakini sitaki
    kuamini kuwa waliofikiria kutengeneza
    matangazo yale ni Waafrika wenyewe. Nimechukua muda mrefu sana kutafakari
    maana ya tangazo hilo na hitimisho
    langu ni kwamba siku moja wahusika
    watatuomba radhi. Hizi kampuni za kigeni hata kama
    zinalipa kodi na kuajiri watu wetu
    katika biashara zao, lakini watumie
    namna nzuri ya kuendesha na kutangaza
    bidhaa zao.

    Ni kweli tunahitaji wawekezaji wa
    kigeni na wabia wengine wa biashara,
    lakini ukweli utabaki pale pale kuwa
    tunahitaji wabia katika biashara na
    wawekezaji ambao hadhi yetu kama
    binadamu inapewa nafasi ya kwanza. Natoa wito kwa Watanzania wenzangu
    na wote wenye kupenda heshima na utu
    wa binadamu kuwa sasa ni wasaa wa
    kampuni ya Coca Cola kuuomba radhi
    umma wa Waafrika kwa matangazo yao
    ambayo kwa namna fulani yamebeba tafsiri ya kudhalilisha utu wa Mwafrika
    na mtu mweusi kwa ujumla wake.
     
  2. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #2
    Sep 19, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Ni sawa wenzetu wakati wanafikiria kwenda sayari ya Mars,sisi tunafikiria seminas,warsha na mambo mengine yasio na tija,wakati watu wanapiga kazi sisi tunalewa na kunjwa soda Coca cola wapo sahiii kabisa
     
  3. John locke

    John locke JF-Expert Member

    #3
    Sep 19, 2012
    Joined: May 6, 2012
    Messages: 306
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Every 60 seconds in africa a minute pass.
     
  4. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #4
    Sep 19, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Jinsi hilo tangazo lilivyo, inaonyesha ya kwamba, Waafrika tunasifiwa kwa upumbavu wetu wa kutofikiri juu ya maisha yajayo, bali tunakula na kunywa. Hii ni kejeli..
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Sep 19, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    km mna uhakika wa kila siku jua kutoka asubuhi na kuzama jioni, kwa nini muwe na hofu? Sehemu yoyote yenye shida ndiko maendeleo yalipo. Nilipolisikia iliniuma lkn nilipokumbuka dhaifu na liwalo na liwe nikaona kweli
     
  6. S

    Samkyjr JF-Expert Member

    #6
    Sep 19, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 363
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Yote ya juu ni uongo hilo la mwisho ndiyo sifa kweli ya sisi waafrika wenzetu wanafikilia wafanye nini sisi tunazunguka kuomba misaada.
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    Sep 20, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    mmewauuliza coca walikuwa na maana gani walipoweka hicho kipande au mnatoa tafsiri zenu?
     
  8. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #8
    Sep 20, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,543
    Likes Received: 1,697
    Trophy Points: 280
    Tangazo gani hili na ni la lini sijawahi lisikia... Coca sijanywa tokea 1989
     
  9. majany

    majany JF-Expert Member

    #9
    Sep 20, 2012
    Joined: Sep 30, 2008
    Messages: 1,188
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    well said....huwa nachela sana nikilisikia....bt LIWALO NA LIWE...
     
  10. peri

    peri JF-Expert Member

    #10
    Sep 20, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    hivyo vinywaji nilisha viacha siku nyingi, mi yangu maziwa na maji.
    wajinga ndio waliwao.
    Ni waafrika wachache sana walio gundua kuwa hilo tangazo lina tatizo na haliko sawa. Wengi wamedndelea kufurahia na kunywa cocacola.
     
  11. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #11
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    lile tangazo limeficha ujumbe wa Illuminati...hawa jamaa wamekuwa na kawaida ya kutoa cautions kabla ya tukio kubwa linalogharimu maisha ya wengi...
    Kuna mtu hapa amenote maneno "The End is Near" mwishoni kabisa mwa lile tangazo? if the answer is yes the stop taking cola drinks.
     
  12. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,780
    Likes Received: 1,213
    Trophy Points: 280
    The statement "while the rest of the world is busy worrying about future, one billions Africans are busy enjoying a coca cola" simply means while rest of world is worrying about economic reccession Africa is enjoying unprecedented growth. Ndugu relax have a Coke.
     
  13. John locke

    John locke JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2012
    Joined: May 6, 2012
    Messages: 306
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Mkuu upo North Korea au Cuba? Kwa sababu ndiyo sehemu pekee ambazo Coca cola haipatikani.
     
  14. j

    jaffery hassan Member

    #14
    Sep 20, 2012
    Joined: Dec 9, 2008
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    waafrica tunadharaulika............mh nilikuwa napita tu,but thanks kwa ufafanuzi
     
  15. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #15
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    lakini tukumbuke hilo tangazo halikutengenezwa kwa maana ya kvusanifu watanzania kwani naona most of comments kama zinaonyesha sisi watanzania ndo tumeonewa,tukumbuke bara la afrika lina nchi zaidi ya 50 so its the task of all countries kuamka na kushirikiana kulipinga.
     
  16. Bwana Mapesa

    Bwana Mapesa JF-Expert Member

    #16
    Sep 20, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,166
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 160
    this z what we call "critical thinking".Heshima kwako mkuu..
     
  17. +255

    +255 JF-Expert Member

    #17
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Soma tena hiyo makala. Mwandishi amesema kabisa maana ya neno haipo kwa mtamkaji ila ipo kwa yule anayelipokea neno.
     
  18. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #18
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nafikiri tatizo hapa liko kwenye hiyo dharau yao lakini Coca Cola kama kinywaji hata Ulaya wanainywa kwa sana tu.
     
  19. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #19
    Sep 20, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Safi coca cola wanatupatia vinywaji safi ajira kwetu na misaada kwa jamii
     
  20. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #20
    Sep 20, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sababu Bilioni ........... ni pamoja na uongozi mbovu ktk serikali nyingi za kiafrika
     
Loading...