Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ahadi za Rais Zinavyowatesa Mawaziri kwenye Bunge la Bajeti Nani wa Kulaumiwa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kingcobra, Jul 25, 2012.

  1. Kingcobra

    Kingcobra JF-Expert Member

    #1
    Jul 25, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 976
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 60
    Wakuu,

    Kwa muda mrefu sasa, wabunge wengi wanapochangia hoja za mawaziri wanaowasilisha bajeti zao bungeni wamekuwa wakiwalaumu mawaziri kwa kutotekeleza ahadi za serikali kwenye majimbo yao. Wengine hutia uzito wa hoja zao kwa kukumbusha kwamba baadhi ya ahadi alitoa mkuu wa nchi kwa maana ya rais Dr. Jakaya Kikwete na wanawashangaa mawaziri kwa kukaidi kutekeleza ahadi za kiongozi mkuu wa nchi.

    Ninachojiuliza ni je, hivi wa kulaumiwa ni nani, ni mawaziri au rais mwenyewe anayeahidi na kusahau palepale yaani baada ya hapo hafuatilii tena utekelezaji wake? Kama wa kumlaumu ni waziri, je, rais kabla ya kuahidi kuwa anawasiliana na mawaziri wake kabla ili ajiridhishe na uwezekano wa kutekelezaji anachokusudia kuahidi? Kama sivyo, kwa nini lawama zielekezwe kwa waziri na siyo rais mwenyewe. Tafadhali wataalam mtujuze hapa.
     
  2. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwa taarifa yako bado anaendelea kuahidi. Juzi alikuwa Mbeya ameahidi tena. Tehe tehe tehe eeeee!!!
     
  3. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #3
    Jul 26, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,573
    Likes Received: 2,090
    Trophy Points: 280
    Kweli JK ni kiboko anasema atatimiza ahadi zake zote zile 78 plus,sidhani kama ataweza hata nusu yake,anajisifia kwa hili zoezi la dar (ambalo msingi wake ni mwaka 2002) ,daraja kigamboni (bado ndoto) mradi wa maji mbeya (pesa ya wafadhili) mpango wa siku nyingi...na kiwanja ndege Songwe!hakuasisi yeye!!
    JK amesahau viwanja vya ndege Tanzania nzima ameahidi kuviweka hadhi kimataifa hadi cha Mugumu....zile meli(anadai zinaunganishwa)...bado ndege ..hapo sitaki kwenda kwenye afya,shule,barabara na maji.....
     
  4. M

    Maamuma JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 845
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hakuna mawasiliano hapo kati ya Rais na mawaziri. Ni kama Sumatra na mamlaka ya hali ya hewa. Tumegundua kwa gharama kubwa ya uhai wa watu.
     
  5. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #5
    Jul 26, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Kukubali uwaziri ni kukubali kumsaidia Rais kutekeleza ahadi anazotoa kwa wananchi. Kama mtu hataki "kuteseka" na ahadi za Rais asikubali uwaziri. Kuna msemo unasema "ukipenda boga,..."
     
Loading...