Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ah! Tz ina madaktari wa ziada wanaogoma mjue hivyo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Danniair, Jun 29, 2012.

  1. D

    Danniair JF-Expert Member

    #1
    Jun 29, 2012
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nasema hivyo kwa sababu Mbeya- hospital imefukuza madaktari zaidi ya 70 leo, papo hapo imeomba toka
    manispaa madaktari 6! Hii inanipa picha kuwa madaktari Tz inao wengi kwa hiyo wanaogoma
    huenda wasisikilizwe. Pia kwa kuwa tuna madokta wengi (ziada) huenda ndo maana hata mafao yao
    hayatoshelezi.

    Kwa kuwa tunao madaktari wengi mno, naishauri serikali ipunguze in-take ya madaktari na pesa
    itokanayo iende kwenye shughuli zingine. Pia srk isilie lie tena kuwa Tz inaupungufu wa ma-Dkt.

    Mwisho, iwapo watafanikiwa kusikilizwa basi hawa ma- dkt wa ziada wasipewe hizo nyongeza.
     
  2. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #2
    Jun 29, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    wanaaita madaktari wastaafu ambao sina uhakika kama walilipwa mafao yao ya uzeeni!
     
  3. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #3
    Jun 29, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    we subiri tu hao si walikuwa wamekaa tu ngoja wakifika hospita wataungana tu na wenzao waliogoma maana wanadhan wao watalipwa zaidi
     
  4. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #4
    Jun 29, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    my colligue is my brother!huu ni msemo maarufu kwa madaktari!
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Jun 29, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    samahan mtoa mada,humo kwenye rangi nna mashaka sana,kwa sasa serikal ina upungufu wa madaktar sijui unalijua???unajua kuwa kwa sasa kuna baadh ya maeneo hayana madaktar au madaktar bingwa????mfano ni korogwe vijijin ambako jana nimemsikia mbunge wake analalamika(maji marefu),sasa wewe fikiria wamefukuzwa 70 halafu wameajiri 6,,,,huo uwiano uko wapi???,hao madaktar wa ziada wako wapi,,,,inaonesha huna data ila una-guess
     
  6. D

    Danniair JF-Expert Member

    #6
    Jun 29, 2012
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu sina data wala si dhanii, Ila naishangaa srk. Kwani nchi hii si tu ina upungufu wa madkt
    bali hata vituo vya afya. Sasa srk inapochezea pesa yetu kwa kuwapa elimu hawa wataalamu na kisha
    kuwatumikisha ktk mazinira yasiyolingana na kiwango chao cha kutoa huduma si ndo nagwaya.
    Bila aibu kule Mby wamefukuza makdt 70 na kuweka mbadala 6! huoni kuwa hao 6 ni madkt wa fani zote?
    Kama ndivyo ipunguze in-take, 6 kila mkoa wanatosha. Wawili usiku, wawili asbh. wawili mchana. Mawodini
    OPD na thieta, imejensi. BRAVO mby!.
     
  7. D

    Danniair JF-Expert Member

    #7
    Jun 29, 2012
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni hivi kila walipodai halali zao walinyanyaswa hivi hivi, Pia mafao wanayopewa kidunchu
    si tumemshuhudia Prof Shaba. Hii ni vita ya wanasiasa (wenye PhD za kihiyo) dhidi ya wasomi
    waliopiga umande.

    Fuatilia kitabu cha Mafisadi wa elimu, ujionee elinu ya Lukuvi.Makongoro Mahanga na wengine wengi.
     
  8. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #8
    Jun 29, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Naishangaa serikali kwa kukosa PLAN-C, hii ni sawa na kuingia vitani na manati, ukizidiwa unarudi ndani unachukua upinde, hali ikiwa baya zaidi unarudi tena ndani unachukuwa silaha yako ya mwisho- 'Gobori' lenye risasi moja tu. Hapo utatakiwa kumwomba mungu awe upande wako ili ile risasi impate adui yako, maana ukimkosa itakuwa balaa.

    Serikali walianza na mkwara(manati) ikashindikana. Wakatumia wajeshi na wastaafu(upinde/mkuki) ikashindikana. Ikabakiwa na gobori la risasi moja(mahakama), bahati mbaya risasi ikamkosa adui. Je, serikali ina plan-c hasa katika kipindi hiki ambacho adui anatumia mbinu kali zaidi(mgomo wa madaktari bingwa)?
     
  9. w

    wa uwanji New Member

    #9
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    plan zao zinazid kuwashush hadhi. Haiwezekani ufukuze MO 72 uajiri AMO 6, halafu unawahadaa wananch eti srk imejipanga. Come on, lets be serious.
     
  10. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #10
    Jun 30, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Serikali inatumia utaratibu maarufu wa "Kill them before they grow".
     
  11. t

    trigger Member

    #11
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 81
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    Mtoa hoja kidogo hauwaz kama great thinker hivi huko jiji waliko wachukua ma DR hamna wagonjwa?na je watatibiwa na nani katika maeneo walioacha wazi,pia hv madaktari 70 kwa 6 hapo labour turnover imekaaje ukijua labour turnover ya dr mmoja pale rufaa utajua vp wamechemka kwa tunaopajua rufaa ni kutoa bunduki kuweka rungu
    Madaktari wengi wenye nguvu wameajiliwa serikali binafsi ambazo ndio kimbilio la wengi sasa mabosi zao wako tayari waachie hospitali zao zifungwe na ma dr wazee wengi tayar wamechoka I dnt think kama watakuwa capable sana kukabiliana na changamoto ya wingi wa wagonjwa
     
  12. THE GREAT CAMP

    THE GREAT CAMP JF-Expert Member

    #12
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 767
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    A doctor is a medical practitioner, ie. he/she practices medicine. The primary role of a medical doctor is to maintain or restore human health. This is done through studying any disease or injury, and applying an appropriate diagnosis and treatment.
    [HR][/HR] Doctor comes from the latin, docere, which means, "teacher."
    Classically, a doctor was a learned person who would teach those with less experience. Over time, doctor became synonymous with physician. This is not accurate, however, as any person with a doctorate degree (Ph.D, etc) is technically a doctor, although now, in educational venues, those who hold a Ph.D are typically called professor in a group or doctor individually. In the clinical or hospital venue, the prefix "doctor" is usually reserved for those with medical degrees, MDs or DOs.

    NADHANI UMENIELEWA.
     
  13. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #13
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    hii sred imenifumbua macho, natamani wale Pro-serikali(kwenye hili saga) waangalie vizuri ili wapaze sauti kuishauri serikali.
     
  14. Gwangambo

    Gwangambo JF-Expert Member

    #14
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 3,665
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Mkuu wana-siasa hawajui DR ni nani, hawatofautishi kuanzia Medical Attendant wa kiume, Clinica Offier, Asst Medical Offer, MO wala specialist. Jeshini kuna-co kibao wazee wanajiita ma-dr. Hawaja practice siku kibao. Dawa zao za kale e.g PPF, Chroloquine. Hawajui kusoma majibu yoyote ya Imaging diagnostcs e.g CT-Scan.Subirini DOTs.
     
Loading...