Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

aggreko na umeme petrol

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mkumbwa, Sep 22, 2011.

  1. m

    mkumbwa Member

    #1
    Sep 22, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Inasikitisha kuona nchi yetu ikizidi kuuangamia kwa uwekezaji mbovu. Tumekuwa na tatizo la umeme ambalo sugu solution yake wameona ni kuingia mkataba na kampuni ya kigeni ya aggreko . Ambayo mitambo yake inatumia gesi . Kutokana uchache wa gesi kampuni imeamua kutumia petrol(gasoline) as plan b . Kwa siku yanatumika malori 15 ya 40 feet ya petrol. Hii imepelekea kwa waziri mkuu kutanangaza kuwa bei ya umeme itapanda hivi karibuni. To which direction our country is heading now .
     
  2. m

    mkumbwa Member

    #2
    Sep 22, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Inasikitisha kuona nchi yetu ikizidi kuuangamia kwa uwekezaji mbovu. Tumekuwa na tatizo la umeme ambalo sugu solution yake wameona ni kuingia mkataba na kampuni ya kigeni ya aggreko . Ambayo mitambo yake inatumia gesi . Kutokana uchache wa gesi kampuni imeamua kutumia petrol(gasoline) as plan b . Kwa siku yanatumika malori 15 ya 40 feet ya petrol. Hii imepelekea kwa waziri mkuu kutanangaza kuwa bei ya umeme itapanda hivi karibuni. To which direction our country is heading now .
     
  3. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #3
    Sep 22, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mkuu ungeipeleka hii thread jukwaa la hoja na habari mchanganyiko..
     
  4. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #4
    Sep 22, 2011
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Simply bei inapanda maana gharama za uendeshaji ni kubwa kuliko kipato...na kama hakuna subsidy from GoT inabidi ifidiwe otherwise itakuwa hatari...

    Hayo mafuriko si yaje mabwawa yajae!
     
  5. mujungu

    mujungu Senior Member

    #5
    Sep 22, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 108
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hii ndo bongo, tunaweza kufuga samaki nchi kavu. Wafe wapone kivyao.
     
  6. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #6
    Sep 22, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    NI kweli hiyo ni plan b,na ndiyo maana wanataka kupandisha bei ili waweze kuwalipa zaidi hiyo kampuni.
    Mkataba wa awali ilikuwa watumie gas na gas hakuna hivyo imebidi waingie mkataba mwingine wakutumia
    mafuta ya ndege ambayo ni gharama sana.
    Wananchi hatujaambiwa lolote kama waingia mkataba mwingine
     
Loading...