Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Afya yatumia bilioni 1/- pasipo idhini ya Bunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by armanisankara, Aug 29, 2012.

  1. a

    armanisankara JF-Expert Member

    #1
    Aug 29, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 285
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii imetumia Sh. bilioni 1.01 kwa ajili ya maonyesho ya kilimo maarufu kama Nane Nane katika mwaka wa fedha 2009/2010 ambazo hazikuidhinishwa na Bunge.

    Kwa mujibu wa majibu ya Serikali kuhusu taarifa ya Kamati ya Bunge ya Hesabu za Serikali kwa Hesabu zinazoishia Juni 30, mwaka 2010, ilibainika kuwepo kwa matumizi ambayo hayakuwemo katika bajeti iliyopitishwa na Bunge.

    Kamati hiyo inayoongozwa na Mbunge wa Bariadi Mashariki, John Cheyo (UDP), ilitoa mfano wa serikali kutumia fedha nyingi katika kuratibu shughuli za maonyesho ya kitaifa ya Saba Saba, Nane Nane na Utumishi.

    Ilisema katika kupitia hesabu za Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii, kamati ilibaini kuwa kwa mwaka 2009/10, wizara ilitumia fedha za matumizi ya kawaida Sh. bilioni 1.101 kwa ajili ya kuratibu shughuli za maonyesho ya Nane Nane na ujenzi wa jengo la Nane Nane.

    Ikijibu hoja hiyo, Serikali ilisema imetoa maelekezo hayo kwa wizara zote kushiriki maonyesho ya Nane Nane kwa nia nzuri kabisa kwa lengo ya kuzipa nafasi wizara, idara na taasisi fursa kuwaonyesha wananchi shughuli zinazofanywa.

    Serikali ilisema Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii, ilitumia Sh. bilioni 1.01 kugharimia maonyesho hayo na kubainisha matumizi kuwa Sh. milioni 729 zilitumika kama posho, dawa, mahema na chakula.

    Aidha, ilisema Sh. milioni 372 zilitumika kujenga majengo ya Nane Nane na kwamba jumla ya watumishi 350 walishiriki maonyesho hayo.

    Ilisema wagonjwa 30,139 walipatiwa huduma mbalimbali za afya ikiwa ni pamoja na kutibiwa na kupata ushauri wa kitaalam.

    Hata hivyo, ilisema serikali itazingatia maelekezo na ushauri uliotolewa wa kupunguza matumizi katika maonyesho mbalimbali yatakayoandaliwa baadaye.




    CHANZO: NIPASHE

     
  2. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,060
    Trophy Points: 280
    hii ndio bongo mkuu usishangae......cha muhimu za mbayu wayu changanya na za kwako..........
     
  3. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    1bil for exhibition, 0.5bil ya ukarabati wa nyumba MOJA ya aliyekuwa w/afya Dk.Haji Mponda kule Dodoma...halafu mahospitalini hakuna vitanda, madawa wala vifaa na waTZ tumeridhika!!!!
     
  4. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    katibu mkuu alikua nani by then?
     
  5. a

    armanisankara JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 285
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    nadhani alikua blandina nyoni
     
  6. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #6
    Aug 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    basi cheki her track record, hilo halishangazi
     
  7. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #7
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Walikuwa na ruksa ya ikulu hivyo hawajakosea. Bunge lingekuwa na meno na viwango wahusika wangeshughulikiwa. Lakini bunge lenye spika kihiyo kama Makinda unategemea nini?
     
  8. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Lakini mbona hamsemi magambaz wanaiba mabilioni kila mwaka bila ya idhini ya Bunge?
     
  9. a

    afwe JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Ni kweli inauma ingawa hii siyo habari mpya!
     
  10. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #10
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Huu ulikuwa wizi wa mama B. maonyesho ya 88 na wizara ya afya wapi na wapi
     
Loading...