Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Afya ya Spika Makinda Utata, adaiwa kulazwa India

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwana Mpotevu, Oct 16, 2012.

  1. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #1
    Oct 16, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Ni habari katika Tanzania daima la leo

    [TABLE]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE]
    [TR]
    [TD]Afya ya Spika yazua utata


    na Ratifa Baranyikwa


    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #ffffff"][​IMG] [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][TABLE]
    [TR]
    [TD]KUNA taarifa za kutatanisha kuhusu afya ya Spika wa Bunge, Anne Makinda, ambapo inadaiwa kuwa amelazwa katika Hospitali ya Apollo nchini India.

    Habari za ambazo gazeti hili limezipata toka nchini India kwa watu wake wa karibu, zimeeleza kuwa Spika amelazwa tangu wiki iliyopita katika hospitali hiyo.

    Vyanzo vyetu hivyo vilisema, Spika Makinda ameongozana na watu watano ambao wamekuwa wakionekana naye hospitalini hapo.

    Hata hivyo, gazeti hili halikuweza kufahamu mara moja ugonjwa unaomsumbua kutokana na jambo hilo kuwa siri kati ya mgonjwa na madaktari wake.

    Taarifa za ndani zinasema kuwa baadhi ya watu waliofika kumuona waliambiwa kwamba anasumbuliwa na macho.

    Alipoulizwa kuhusu taarifa hizo, Katibu wa Bunge, Dk. Thomas Kashilila, alikiri kuwa Spika alikwenda nchini humo kwa shughuli mbili ikiwamo ya kufanya uchunguzi wa afya wa kawaida.

    Alisema Makinda alikwenda nchini humo mwanzoni mwa mwezi huu kwenye mkutano wa Maspika Wanawake (IPU) na baada ya kumaliza shughuli hiyo ndipo akaenda kufanya uangalizi wa afya yake.

    Kashilila ambaye hata hivyo alikwepa kuzungumzia kama Spika amelazwa, aliishia kusema tu kwamba alipitia kufanya uangalizi wa kawaida wa afya yake na amekuwa akifanya hivyo kila mwaka.

    Kwa mujibu wa Kashilila, Spika atarejea wiki ijayo baada ya kumaliza taratibu zote za kuangalia afya yake.

    Wakati Dk. Kashilila akisema hivyo, mitandao mbalimbali ya intaneti, ilionyesha kuwa mkutano huo wa maspika wanawake ulifanyika kati ya Oktoba 3 hadi 4 mjini New Delhi, nchini humo.

    Hivyo, endapo Spika alitoka kwenye mkutano na kupitia moja kwa moja kuangalia afya yake, atakuwa ametumia takriban siku 11 hadi kufikia leo.


    TUMUOMBEE SPIKA WETU AREJEE SALAMA BUNGE LINAANZA HIVI KARIBUNI


    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tunaendekeza sana ufisadi nchi hii, watu watano? Na kila siku wanakuja na misamiati mipya, eti "kuangaliwa" afya. Madokta wa hapa hawana macho?
     
  3. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #3
    Oct 16, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    wanajua fika kuwa serikali hainuni vifaa vya kutosha katika hospitali zetu ingawa sisi wanatudanganya kuwa serikali imeboresha huduma za afya. Mungu akiwaumbua na kuwauguza wao hapo ndipo ukweli unapojidhihirisha maana wanakimbilia kutibiwa nje kwa madai wamepewa rufaa baada ya hospitali zetu kushindwa. Au magonjwa yao ni tofauti ya kwetu?? Shame
     
  4. Mzalendo Mkuu

    Mzalendo Mkuu JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 722
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Umepatia sawasawa.
     
  5. a

    amocha Member

    #5
    Oct 16, 2012
    Joined: May 27, 2012
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakiumwa wao India,tukiumwa cc temeke,mwananyamala,ilala hospital n.k, kumbe huduma zetu haziwafai,hawa jamaa wanatufanya cc madaraja,kodi zetu lakini zinawanufaisha wao na jamaa zao, Mungu ibariki Bongo
     
  6. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mwana Mpotevu Alikuwa anatafuna chakula cha PILIPILI za INDIA kama PEREMENDE?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Kizazi cha hawa viongozi wetu hakina aibu wala hakiwezi kututoa kwenye fikra potofu. Kinaabudu sana kila kitu nje! Hivi wanajisikiaje wakiwa wanaenda kutibiwa nje wakati kuna wataalamu kibao nchini? Na je watajisikiaje siku watakapokuwa kando ya uongozi harafu magonjwa yao yote waliyokuwa wanatibiwa nje yataakuwa yanatibiwa nchini pengine kwa gharama nafuu zaidi kuliko huko nje? Ndiyo maana wanaiba pesa, na badala ya kufungua miradi angalau iwaajiri watanzia wengine, wao wanapeleka uswisi pesa bila kujua wanadidmiza uchumi wa nchi yetu kwa kuzuia mzunguko wa pesa.
     
  8. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,070
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Hivi muhimbili ni gulio pale? Mbona wakuu hawatibiwi hospital za hapa? Maisha yao ya dhamani sana eeh?
     
  9. Deus F Mallya

    Deus F Mallya Verified User

    #9
    Oct 16, 2012
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 710
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi wadau haya majimbo ambayo yapo wazi kwa sasa mbona sisikii tume ikitangaza chaguzi ndogo? Jingine 'Likitokea' Jeee!
     
  10. C

    COMRADE CHRIS HANI Member

    #10
    Oct 16, 2012
    Joined: Sep 25, 2012
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwana Mpotevu ...ccm...ccm...yaani hata kupima afya kwa utaratibu wa kawaida ni zoezi la kufanywa ughaibuni?...sina ushaidi wa moja kwa moja...lkn nanusa mazingira ya rushwa hapa..! kwamba apollo hospital wametoa mlungula ili zoezi la kawaida la kupima afya za viongozi wetu kwa gharama za serikali..lifanyike hapo kwao...au kuna maafisa waliojaa ufisadi wamefanza dili tayari....wala huitaji phd kujua haya, na kufanya utafiti wa kisayansi kubaini ukweli wa hili ni kupoteza pesa zetu chache...na matumizi mabaya ya muda wetu mfupi tulionao...vinginevyo kama "wanafanyaga" hivyo kwa gharama zao..
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. m

    mdunya JF-Expert Member

    #11
    Oct 16, 2012
    Joined: Oct 7, 2012
    Messages: 765
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Why not medical check up in Tanzania?
     
  12. C

    Concrete JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Umeona eeeh
    Yaani kutangaza tu jimbo liko wazi mpaka wafikirie na kamati kuu ikae kikao!!
     
  13. b

    blue arrow JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 271
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimeipenda sn hiyo sala mkuu, you are really a great thinker, big up sir/madam
     
  14. C

    Concrete JF-Expert Member

    #14
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Medical check up mpaka India?
    Medical check up gani hiyo mtu unalazwa hospitalini tena zaidi ya wiki nzima?
     
  15. i

    iseesa JF-Expert Member

    #15
    Oct 16, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 944
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Madaktari wakidai hospitali zetu ziboreshwe..Ina-WALIMBOKA. Wabunge wakidai maelezo Spika huyo huyo anadai KESI Iko MAHAKAMANI!!!kwa sababu wana UFISADI wa kwenda INDIA. Watu watano wa nini? Wao ni WAUGUZI? kwani huko APPOLO hakuna wauguzi?
     
  16. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #16
    Oct 16, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Laana zimeanza kuwatafuna!get wel soon speaker.
     
  17. Man 4 M4C

    Man 4 M4C JF-Expert Member

    #17
    Oct 16, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 727
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Si wamwombe mafisadi wenzake, kama ugonjwa wenyewe hautajwi si utaombea mapepo..............
     
  18. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #18
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,137
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    They have project more to vacant thus they are waiting so that by-election can be held on the same day
     
  19. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #19
    Oct 16, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Get well soon Bi mkubwa,anaogopa sakata la wabunge kutuhumiwa kula rushwa,Ngwilizi kawageuzia kibao prof muhongo na maswi.
     
  20. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #20
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    usihukumu, usije ukahukumiwa..mwachieni Mungu, ataitwa Mungu daima, na mkono wake , hakuna hata fisadi mmoja atakayepona
     
Loading...