Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Afya ya Mgonjwa!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Zamaulid, Aug 25, 2010.

  1. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #1
    Aug 25, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,519
    Likes Received: 3,844
    Trophy Points: 280
    wakuu salaam!
    naomba kufahamishwa,mimi ninajua kuwa afya ya mgonjwa ni siri ya mgonjwa na Daktari wake!kama ndivyo,je na halali kwa watanzania kutaka kujua hali ya afya ya rais wao!au hiyo ni siri yake na daktari wake?
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,213
    Likes Received: 5,493
    Trophy Points: 280
    Rais ni lazima afya yake ijulikane bwana, hatuwezi ongozwa na mtu mahututi atashindwa kututumikia vyena.
    Kazi ya uraisi ni ngumu, mikiki mikiki ni mingi, na haswa ikitiliwa maanani kuwa zaidi ya 80% wako vijijini ambako lile dege la kifahari la ikulu halifiki.
     
  3. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #3
    Aug 25, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,519
    Likes Received: 3,844
    Trophy Points: 280
    sipingi kuijua afya yake!je tuitumie hiyo kumhukumu?
     
  4. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Rais mwenye afya mbovu hauwezi kutimiza majukumu yake vizuri ndo maana tuko tayari kutumia gharama yeyote ili mradi rais awe na afya njema kutokana na umuhimu wa nafasi yake. Kama afya mgogoro hafai kuchaguliwa. Atafutiwe kazi nyingine
     
  5. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #5
    Aug 25, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    the question is what can he do?
     
  6. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Aisee Utingo sikutegemea kama ungeuliza swali technical namna hiyi.
    Pokea SENKS yangu hapo.
     
  7. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Afya ni mhimu kujulikana mfano, huwezi kuwa dreva kama una matatizo ya macho, kuna dreva alikuwa anaendesha fuso, kifafa kikamdaka, akiwa akiendesha kutokea Magomeni kuelekea Buguruni, kilicho fanyika Lori hilo liliparamia magari madogo na kusababisha vifo.

    Kadharika kwa kazi ya Uraisi inabidi apewe mtu mwenye akili timamu na afya njema. Mi naapa JK akishinda uchaguzi, mi ntaenda mahakamani kupinga make huyu mtu anaweza akaingia mikataba ambayo itakuwa "VOID" kwa kisingizio kuwa ana matatizo ya kupoteza fahamu.
     
  8. u

    urasa JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    anahudumiwa na kodi za walalahoi
     
  9. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #9
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,638
    Trophy Points: 280
    Rais kabla ya kutaka dhamana ya kuongoza watu, anatakiwa awe na udhati wa mawazo wa kukubali kwamba kazi ya urais ni kazi yenye mikiki mingi na haitaki mtu mwenye matatizo ya afya.Na kama ni mkweli, na ana mapenzi ya dhati kwa wananchi, na anajua ana matatizo ya afya, hatataka kuliingiza taifa katika kizungumkati kwa sababu ya matatizo yake ya afya na kutaka utawala bila kuwajali wananchi.

    Kwa hiyo rais anapohukumiwa, si kwamba anahukumiwa kwa sababu ana afya mbaya, bali anahukumiwa kwa sababu anataka kuwa rais hata baada ya kujua kwamba ana afya mbaya.

    Ni kama baba anayejua kwamba anaweza kuzimia wakati wowote, lakini bado anataka kuendesha gari akibeba familia yote, ingawa kuna watu wengine wana uwezo wa kuendesha gari. Baba huyu ataonekana hawezi kuachia uongozi, anafikiri hakuna mtu mwingine anayeweza kuendesha gari ila yeye tu.
     
  10. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #10
    Aug 25, 2010
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,007
    Likes Received: 4,310
    Trophy Points: 280
    Kwanza kabisa napenda nikuhakikishie kuwa suala la afya ni siri kati ya mtu na daktari, hadi pale kutakapokuwepo na 'consent' miongoni mwao.
    Lakini pia uelewe kuwa kuna kiwango cha umaarufu au hadhi '' fame /celebrity status'' ambacho mhusika anapoteza baadhi ya hifadhi zake ''private life' si kwa kupenda bali kutokana na mazingira. Pia ukumbuke kuwa ni jamii kwa wakati fulani inalipia gharama zinazoambatana na umaarufu au hadhi. Kwa mfano Rais analipiwa matibabu popote atakapo tena kwa maisha yake yote hata akistaafu. Ni kutokana na haki hizi Rais huyo huyo anapoteza ''privacy' yake. Raia watakuja juu sana kama wakisikia Rais wao ametibiwa Uwanja wa fisi na drip fake, na ndiyo hiyo hali inaoyondoa privacy yake kidogo kidogo.
    Rais au viongozi ni watu wenye siri na mambo mengi yanayohusu usalama wa taifa. Kunapotokea jambo ambalo linazua hofu na mashaka kuhusu afya yake basi taifa linapatwa na kihoro. Mfano Rais Bush[baba] alipoanguka katika state banquet kule Japan, siku iliyofuata masoko yalipoteza thamani kwa kihoro. Hata sasa hivi kutokana na uchaguzi usiokamilika kule Australia masoko ya ndani na nje yanayumba kwa kutojua hatima ya PM ajaye. Hii nataka nikuonyeshe kidogo umuhimu wa viongozi kitaifa. Ili kuondoa sintofahamu na taharuki kuna wakati Rais analazimika kupotea ''privacy' yake kwa ajili ya Taifa, na hapa ndipo siri inapokuwa si siri tena.

    Mwisho, kumbuka kuwa bado kiongozi au mtu maarufu anabaki kuwa na haki ya kutotaja tatizo, ila akasema anaumwa inatosha. Itakapotokea kwa kiongozi kama Rais wananchi wanaweza ambiwa kuwa kiongozi huyo hawezi au anaweza kuendelea na kazi kulingana na afya yake, lakini inakuwa imekwenda mbali sana kama umma unataka kujua anaumwa nini. Kwahiyo suala la privacy katika fame au celebrity status ni ngumu sana ku maintain hasa zama hizi za majarida ya udaku na upaparazi.
    Kwa kiwango wananchi wanalipia kodi kwa ajili ya maisha mazuri yenye furaha ya viongozi na familia zao, basi viongozi hao hao wanawajibu kwa wananchi, na moja ya hilo ni kupoteza hata sehemu ya uhuru wao '' private life''. Jibu la swali lako lipo katika Logics zaidi kuliko YES or NO.
     
  11. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Kama umepita viwango mbalimbali vya elimu (mashuleni, vyuoni) na ajira utakuwa umeshadaiwa medical check up reports mara nyingi. Ukitaka magonjwa yawe siri yako na daktari usitafute kazi ya kuajiriwa - ambacho ndicho anachofanya Rais.
     
  12. Lutala

    Lutala JF-Expert Member

    #12
    Aug 27, 2010
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 823
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni muhimu kujua afya yake kwa kuwa kodi zetu zinatumika katika matibanu yake. Lakini Pia tujifunze yaliyotokea Nigeria baada ya kumchagua marehemu Yaradu ....... nchi ilikaa miezi 3 bila rais kwa kuwa marehemu mtarajiwa alikuwa Saudi Arab akipata matibabu na mipngo nchini mwake illikuwa haieleweki. ..... Hatimaye mzee wa lose balls Goodluck Jonothan kuikwaa ikulu ya Nigeria
     
Loading...