Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

AFYA MUHIMU SANA WANAUME SOMA itakusaidia

Discussion in 'JF Doctor' started by aloveragel, May 3, 2012.

  1. aloveragel

    aloveragel Member

    #1
    May 3, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    AFYA YAWABABA!
    “Wanaume tujue Prostate yetu”.
    Kwa nini tujue?
    l “Kufahamu Ugonjwa kutasaidia kujizuia”
    l “Kujua ugonjwa ni NUSU ya Tiba”
    Tezi la Prostate: Ni tezi la mfumo wa uzazi wa mwanaume iliyopo
    chini ya mfuko wa mkojo (BLADDER).
    Nani ana Prostate?
    – MWANAUME
    – ¨ Prostate IPO wapi?
    – Chini ya kifuko cha mkojo
    – Imeizunguka URETHRA (mrija unaounganisha bladder and
    uume) humsaidia mwanaume kukojoa.
    Testosterone na kuvimbaprostate(BHP)
    l Testosterone – Ni Homoni za uzazi za mwanaume.
    l Ni muhimu kwa maumbile ya mwanaume: URIJALI, Misuli
    imara.
    Mwanaume anapofika miaka 40 na zaidi mimeng’enyo ya Prolactin
    inayozalisha testosterone inayozalisha dihydrotestosterone
    inaongezeka
    MATOKEO:
    Nywele kupungua, KUVIMBA kwa tezi la prostate BHP. Hii
    husababisha kubanwa kwa urethra na kusababisha mkojo kushindwa
    kutoka nakushindwa kwa tendo la ndoa.
    Dalili za kuvimba kwa tezi ya prostate
    CHOONI
    l Kutaka kwenda haja ndogo mara nyingi hasa usiku.
    l Maumivu wakati wa kukojoa
    l Kasi ya mkojo hupungua kuliko kawaida au una kwama kwama
    l Kushindwa kukojoa
    l Maumivu au hali ya kuungua wakati wa kukojoa
    l Mkojo kuwa na damu
    l Maumivu kwenye kiuno, nyonga na juu ya mapaja
    KITANDANI
    l Kupungua kwa hamu ya tendo la ndoa
    l Maumivu unapofikia kilele
    l Uhanisi
    l Maumivu wakati wa kufanya tendo
    Shida nyingine zinazoletwa na BHP
    l Ugonjwa katika kibofu
    l Ugonjwa wa urethra na figo
    l Mkojo kubaki katika damu (hii ni sumu na ni hali ya HATARI).PROSTATE CANCER: MATOKEO YA UTAFITI
    50%ya wanaume wenye miaka 40-50 na 70% ya wanaume wenye
    miaka 60 wamevimba tezi la prostate. Hata wenye miaka 30,25%
    wana seli za prostate cancer katika miili yao,Seli hizi za cancer ya
    prostate hupatikana kwa wanaume wenye umri kati ya miaka 70,80 na
    kuendelea.
    A-D Staging System
    Hatua A. KANSA
    inaanza.Kiuvimbe kidogo
    ndani ya tezi hakiwezi
    kutambuliwa hata kwa
    kipimo cha DRE.
    Hatua B. Kiuvimbe ndani ya
    tezi kinaweza kutabuliwa na
    DRE.
    Hatua C. Kansa imekomaa.
    Kansa imeanza kusambaa nje
    ya tezi la prostate lakini
    hajafikia viungo vingine.
    Inatambuliwa na kipimo DRE.\Hatua D. Kansa imesambaa
    katika viungo vya karibu na vya
    mbali kama mifupa, nyonga na
    mitoki.
    Vipimo vinavyotumika
    l P. S. A. – Prostate Specific Antigen Test. Hupima damu na kiasi
    cha protini katika seli za prostate kawaida ni ndogo zaidi ya 4 ,
    hakuna uwezekano wa kansa. Kati ya 4 na 22 uwezekano wa
    kansa upo, zaidi 22 uwezekano wa kansa ni mkubwa sana.
    l Kasi ya mkojo – hupimwa ml/sek. Kasi ya kawaida ni 10 na
    32ml/sek.
    l Kidole hupitishwa kwenye njia ya haja kubwa, kuweza kupima
    ukubwa wa prostate.
    Tiba zinazo chaguliwa
    l madawa: inakubaliwa na madaktari wa orthodox.
    Tafiti zinaonyesha:
    l Maelfu ya wanaume wanalio na kansa ya prostate wanapata
    upasuaji usio wa lazima na wengine wanatibiwa na madawa
    yenye sumu yaliyopitwa na wakati kwa sababu ya ujinga wa
    kitabibu??. (Lois Rogers, Medical Correspondent, Sunday
    Times, 27 April1997).
    l moja ya madawa wanayopewa, iligunduliwa miaka 30 iliyopita
    inaharibu Ini, inaleta magonjwa ya moyo,kiharusi na maziwa
    kuvimba na imepigwa marufuku nchi za Ulaya. (Johnathon
    Waxman, Cancer Specialist, Hammer Smith Hospital, London).“Madawa mengi yanayotumika kutibu BPH hayana manufaa sana,
    Yana madhara mengi, yanafanya kazi taratibu, yanaondoa dalili na
    madhara mengi , ikiwamo kupoteza hamu na kuua uwezo wa tendo la
    ndoa”.
    l KISU (UPASUAJI) – hukubaliwa na madaktari wa orthodox.
    l 70% ya wagonjwa wanakua ******* baada ya upasuaji, na 40%
    hawawezi kuudhibiti mkojo (Jonathon Waxman).
    l Njia ya Asili – kuzuia na kutibu.
    l Madaktari wengi wameamini wanaweza kuzuia tezi iliyovimba
    kwa kumpa mgonjwa virutubisho ambavyo amevikosa.
    Matokeo ya tafiti
    l maumivu na matatizo ya prostate yanaweza yakaondosha na
    matumizi ya virutubisho. Hata wale walio na tezi iliyovimba
    hupata nafuu ya haraka wakipewa tiba ya virutubisho (Dr. James
    Balch, Specialist Urology)
    l Tafiti zinaonyesha dhahiri kwamba madawa hayana manufaa
    katika kutibu tezi iliyovimba utaratibu wa kulisha kiungo
    virutubisho vinavyokosekana kutokana na ulaji mbaya au umri
    ndio muafaka katika kurudisha uvimbe (Dr. Hans Kuglor, author
    of the top-selling book, Slowing Down the Aging Process).​
    Katika njia zote hizi ni ipi uionayo ni salama kwako na kwa familia yako?
    wadau tutaendelea na njia ya kuzuia nisiwachoshe sana kama mtapenda niendelee naomba mnijuze
     
  2. k

    ksalama0 Member

    #2
    May 3, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimeipenda hiyo habari sana kwa manufaa ya afya zetu ktk maisha ya kila siku. Ahsante sana.
     
  3. aloveragel

    aloveragel Member

    #3
    May 3, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tutaendelea kujuzana kama kukiwa na mda ucjali mkuu
     
  4. CHIEF MP

    CHIEF MP JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 1,098
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kazi nzuri, ni jambo jema kukumbuka sana afya zetu kwani ndio teketi yetu ya kuishi duniani!Nategmea mengi toka kwako mkuu
     
  5. aloveragel

    aloveragel Member

    #5
    May 3, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    poa chief mp
     
  6. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #6
    May 3, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,243
    Trophy Points: 280
    Asante kwa somo. Usitubague, ukimuelimisha mwanamama umeelimisha jamii. Ntaanza kuchungulia mtu akisusuu!
     
  7. REX

    REX JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 330
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Aloevera gel,are you a champion? Thats a nyc work.lets stay in touch.
     
  8. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    mkuu asante sana maana shule si darasani hata hapa ninaimani watafaidi wengi sana
     
Loading...