Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

African University Ranking

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mwanjelwa, Jan 30, 2009.

  1. M

    Mwanjelwa JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2009
    Joined: Jul 29, 2007
    Messages: 962
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Inakuwaje Universities za South Africa tu ndiyo zinakuwa top katika Africa?
    Hata hivyo UDSM nao wapo wapo sana....!

    Source: Ranking of African Universities on the web - Best Universities in Africa

    The InternetLab Ranking of 30 Top African Universities
    Rank University Country World Rank
    1 University of Cape Town South Africa 398
    2 Universiteit Stellenbosch South Africa 566
    3 Universiteit van Pretoria - University of Pretoria South Africa 718
    4 University of the Witwatersrand South Africa 720
    5 Rhodes University South Africa 738
    6 University of South Africa South Africa 1,449
    7 University of the Western Cape South Africa 1,553
    8 American University in Cairo Egypt 1,826
    9 Noordwes Universiteit - North West University South Africa 1,857
    10 University of KwaZulu-Natal South Africa 2,214
    11 University of Johannesburg South Africa 2,323
    12 University of the Free State South Africa 2,369
    13 Université de La Reunion France 2,387
    14 Nelson Mandela Metropolitan University South Africa 2,542
    15 University of Dar Es Salam Tanzania 2,819
    16 University of Zimbabwe Zimbabwe 3,072
    17 Al Akhawayn University in Ifrane Morocco 3,174
    18 Cape Technikon South Africa 3,414
    19 University of Mauritius Mauritius 3,682
    20 University of Zululand South Africa 3,724
     
  2. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Mimi nashindwa kuamini hii kitu..kwani niliona University of Morgadishu iko juu ya University of Ghana!

    Sijui kama kuna walakini!

    Ndo hivyo tena!
     
  3. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    nina uhakika iko juu ya Udsm pia....
     
  4. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Teh teh teh!

    Mogadishu ya Somalia?
     
  5. Outlier

    Outlier JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 325
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    UDSM iko juu eehh, pamoja na misukosuko yoote! South Africa imeendelea sana kama tukiitoa, UDSM inakuwa first- kwani kile cha Egypt kinaonekana ni cha wamarekani na cha Reunion cha wafaransa.
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Jan 30, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 16,000
    Trophy Points: 280
    Mogadishu kuna university?
     
  7. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Somalia vyuo vyao ni best kuliko vya tanzania......
    NN Mogadishu vyuo sio kimoja na watu wanakula nondo angalia Mogadishu University

    Hujawahi kukutana na wasomali walio kula nondo somalia?

    Sasa angalia hiki University of Somalia University of Somalia hata ada yao ni affordable na mamikopo ya kumwaga ada $400 kwa mwaka....

    Mimi nafikiri tuache kulia lia kwenye balozi za wazungu na kujidhalilisha kuomba Visa huku kuna sehemu wanatoa elimu bora kama Somalia
     
  8. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #8
    Jan 30, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Somalia vyuo vyao ni best kuliko vya tanzania......
    NN Mogadishu vyuo sio kimoja na watu wanakula nondo angalia Mogadishu University

    Hujawahi kukutana na wasomali walio kula nondo somalia?

    Sasa angalia hiki University of Somalia University of Somalia hata ada yao ni affordable na mamikopo ya kumwaga ada $400 kwa mwaka....

    Mimi nafikiri tuache kulia lia kwenye balozi za wazungu na kujidhalilisha kuomba Visa huku kuna sehemu wanatoa elimu bora kama Somalia
     
  9. epigenetics

    epigenetics JF-Expert Member

    #9
    Jan 30, 2009
    Joined: May 25, 2008
    Messages: 248
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Siioni Univ of Cheikh Anta Diop, Senegal. Wala Univ of Ghana nadhani vyuo vingi vya west vinatupiga bao....

    I am surprised kuhusu UCT kushika nafasi bora zaidi ya Wits...
     
  10. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #10
    Jan 30, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
  11. Calnde

    Calnde JF-Expert Member

    #11
    Jan 31, 2009
    Joined: Oct 7, 2008
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nemewahi kujaribu kucheki rank mbalimbali still udsm hakijavuka 30.Katika baadhi ya ranks kwenye top 100 of Africa only Udsm and SUA ndo vipo.sijui kwa wengine hasa mzumbe inakuwaje.Still we have work to improve our education Quality.
     
  12. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #12
    Jan 31, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    179 University of CAPE TOWN South Africa
    319 University of the WITWATERSRAND South Africa
    CAIRO University Egypt
    University of KWAZULU-NATAL South Africa
    University of PRETORIA South Africa

    Hizo ndo zipo kwenye top 500 Duniani, kazi ipo tena na hii migomo ya UDSM sidhani kama imesaidia.
     
  13. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #13
    Jan 31, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,156
    Trophy Points: 280
    Japo sijui vigezo rasmi vya hizo ranking, UDSM ingestahili kupata a better ranking kama sio baadhi ya matatizo ya kujitakia yanayosabaishwa na wahadhiri wetu.
    Nitatolea mfano Kitivo cha Sheria, UDSM. Kwa miaka zaidi ya 15, kitivo hicho hakijawahi kutoa 1st Class ya Sheria. Wakati nikiwa UD, kuna baadhi ya wanafunzi were really bright tuliwategemea 1st Class lakini wapi. Niliwahi kuwauliza wahadhiri kulikoni, nilijibiwa in short wanafunzi wa siku hizi, hawasomi.

    Conclusion binafsi nimeifikia kuwa japo kunawanafunzi wazuri wangeweza kupata 1st Class lakini walimu wanawabania. Matokeo yake ni chuo kinachofelisha. Kukosekana kwa 1st Class kumepelekea hakuna Mtanzania aliyekwenda kusomea advanced degree sheria kwenye the best law universities for the past 15 years. Hivyo kuchangia kudharaulika kwa LL.B ya UDSM. Kwenye EAC. Zamani the best law students walitoka UDSM, now Makerere na Nairobi wanamwaga ma 1st Class na kupeleka vijana Yale kiasi cha kufanya LL.B yetu isahaulike kwenye medani za kimataifa. 1st Class 3 za mwisho za LL.B, UDSM ni Dr. Asha Rose Migiro, Prof. Palamagamba Kabudi na Dr. Hamoud Majamba. Naamini kumetokea vijana wazuri tuu ila maticha waliwabania na wataendelea kuwabania kisa kwanini wao wapate?.

    Niliwahi kutembelea UN, HQ pale New York. Nikauliza taratibu za kupata kazi UN. Sifa ya kwanza ni Advanced Degree ambapo 1st Degree lazima iwe 1st Class ama Upper 2nd with Honours. Ajira hizo huzigawa kwa Zones mbalimbali. Tanzania iko The Eastern & The Horn of Africa. Tuko kundi moja kwa nchi za Afrika Mashariki, Somalia, Ethiopia na Eritrea. Asilimia kubwa ya nafasi hizo zimeshikwa na Wasomali wakifuatiwa na Wakenya, Waganda, Waeritrea, Waethiopia na sisi Watanzania ndio wa mwisho.
    Nikamuuliza mwenyeji wangu, mtu wa foreign hii inakuwaje?. Au inamaana Watanzania ni vilaza?.Akanijibu hapana akasema tatizo la Watanzania hawaombi hizo nafasi zinapotokea.

    Utafiti wangu ukagundua kila zinapotokea nafasi, wenzetu wanazitangaza hizo nafasi kwenye local media zao kwa raia wao na kuwaencourage waombe, sisi foreign wanazibania kupeana na matokeo yake wanakosa na wenzetu wanazijaza, kisa kwanini wewe upate. Japo nafasi hizo ziko open kwenye net, pnp yenye ufs foreign office ina matter sana.
    Katika kubaniana academically, tunajikuta tunashusha rank za vyuo vyetu.
     
  14. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #14
    Jan 31, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Huu ndio aina ya uzalendo Watz tunataka!

    Ahsante Mkuu!

    Quality or quantity? Ipi muhimu ndugu?
     
  15. K

    Koba JF-Expert Member

    #15
    Jan 31, 2009
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    .....flatout lie,practically nawajua waliotoka hapo Law faculty na ningeweza kuweka majina yao hapa lakini privacy issue haziruhusu,na wamesoma to the one of the best law schools in the World from Columbia NY,Northwestern Chicago sasa sijui wewe hizo data zako ni za wapi? na nani kakuambia 1st class nyingi ndio ubora wa chuo?
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Jan 31, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,039
    Likes Received: 9,723
    Trophy Points: 280
    Hmmm! Pamoja na UDSM kufungwa karibu kila mwaka kutokana na migogoro bado kinashika nadasi ya 15!!!!
     
  17. N

    Njimba Nsalilwe JF-Expert Member

    #17
    Jan 31, 2009
    Joined: Mar 23, 2008
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Sio kielimu nafikiri ni website yake.
    Kwa hiyo hata kama wao wakigoma website ipo hewani.

    Njimba
     
  18. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #18
    Jan 31, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,156
    Trophy Points: 280
    Hakuna ubishi umuhimu wa quality dhidi ya Quantity ila ili chuo chako kipande hadhi, kuna issue unatoa best students wangapi wanaojoin top graduate schools. Kama sheria UDSM hatujatoa 1st class for more than 15 consecutive years, sisi bongo tunajua UDSM inatoa good lawyers lakini wakenya wakipeleka wanafunzi Yale kila mwaka, then inaonekana kenya ndiyo yenye briliant output.
     
  19. T

    Tango Member

    #19
    Jan 31, 2009
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nafikiri si website, kuna wakati nilikuwa nafikiri hivyo lakini nikafanya utafiti kidogo nikaona aah wapi. Nairobi wana website nzuri sana very informative lakini wapi. Pia Mzumbe na OUT wanawebsite nzuri sana lakini wapi.

    Nafikiri hizi ranking mara nyingine zina kaukweli kwani kuna mtu alikuja nimtafutie kazi pale Dar akasema amesoma BSc. Mathematics na computer science ya Fort Hare University huko SA. Nikamwambia akascan docs zake akaniuliza kuscan nini? Nikamshangaa sana.. yaani Computer science lakini hajawahi kuscan kitu. Akanionyesha CV yake..duh. Kituko kitupu hakuna cha field attachment hakuna cha nini. Course zenyewe hazijaeleweka vema na akasema yeye alipokuwa third year alipewa kazi ya u-tutor kwa mwaka wa kwanza kwa sababu alikuwa ndio kipanga wa darasa.
    I think Mlimani wanajitahidi wanatakiwa tu waondoe vitu vichache vichache na wakazanie zaidi quality kuliko number.
     
  20. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #20
    Jan 31, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,547
    Likes Received: 6,156
    Trophy Points: 280
    Its not fair kusema flatout lie. Nimetolea mfano kitivo cha sheria, UDSM, nimekuambia for more than 15 hatujatoa 1st class ya sheria. The top law school inaongozwa na Yale
    Ikifuatiwa na Havard, bila 1st class no admission. Hakuna mtanzania amesoma huko sheria toka UD. Wakenya na waganda wapo. Uwongo wangu upi.?.
     
Loading...