Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

African Barrick’s Profit More Than Doubles, Cash Costs Rise

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Lunyungu, Oct 21, 2011.

  1. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #1
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    African Barrick’s Profit More Than Doubles, Cash Costs Rise
    2011-10-20 06:32:19.555 GMT

    By Thomas Biesheuvel
    Oct. 20 (Bloomberg) -- African Barrick Gold Plc, the
    largest producer of the metal in Tanzania, said third-quarter
    profit more than doubled as output increased and gold prices
    rose, even as mining costs increased.


    Net income climbed to $102.1 million in the period from
    $39.9 million a year earlier, the London-based company said
    today in a statement. Attributable gold output advanced 11
    percent to 182,401 ounces.


    Gold producers’ profits have been buoyed by record prices
    for bullion as Europe’s sovereign-debt woes spur demand for
    precious metals as a haven. Gold for immediate delivery averaged
    a record $1,706.38 an ounce in the third quarter, compared with
    $1,227.73 an ounce a year earlier.
     
  2. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,572
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Mkuu unajua kampuni ya kutengeneza chibuku inalipa kodi kubwa kuliko mgodi tajwa hapo juu!
     
  3. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,458
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    hata NMB benki ya walala hoi imewapiga gap barric. halafu eti jana kikwete amepewa degree ya heshima ya sheria kwa madai kasimamia sheria za nchi. nikipata NGOHO, NDICHA BHOTSE....kikwetu hicho
     
  4. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Hapa nawangojea wanazi waje na data
    Nape
    FFoxy
    Mbopo
    Ritz
    Mwita25 huyu ameongoka sasa lakini bado
    Ngoda Z
    Mzee
    ongeezeni majina hapa chini mnawajua
     
  5. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,458
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    kwa bahati nzuri wamesema wao sisi hatujasema, kwa hiyo hatuwasingiziii. watendaji wa mkulo ie TRA, mtupe mrejesho, tumeingiza kliasi gani kwenye hiyo faida. msipofanya hivyo, mtahama office zunu mda si mrefu.

    mstake kutufanya siye shamba la bibi
     
  6. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,458
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    waje na data gani
     
  7. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,458
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    post yako imenikumbusha data niliyopewa na jamaa yanguanafanyia kazi mgodini geita.
    alinambia kila siku ya Jumanne NA alhamisi, GEITA GOLD MINING(GGM) wanazalisha tofali 400 kwa siku hivyo kuzalisha tofali 800 kwa wiki na kwa siku 104 za mwaka, wanazalisha tofali 83,200.
    Kila tofari ina uzito wa gramu 12,000
    kila gramu moja ni tsh.65,000 kwa soko la ndani hapo hujapeleka ulaya wanakohitaji dhahabu kama binadamu anavyohitaji uhai/pumzi.
    ukizidisha 83,200x12,000g=998,400,000grams kwa mwaka.
    ukichukua grams 998,400,000x65,000=64,896,000,000,000/= pesa za kitanzania. mie sijui ni sh. ngapi kuzitamka, mtanisaidia.
    ukikonvert kwa dolaa roughfly 1650 ie. 64,896,000,000,000/1650=3,933,090,909.909....USD, mtaniambia zinasomekaje kwa kiswahili.
    USD 3,933,090,909.9
    Watu wa kodi mje mtwambie tunapata kiasi gani kwa mgodi mmoja, kwa hesabu hiyo, hatujagusa migodi mingine iliyozagaa tanzania nzima.
    Ni wazi kuwa, sisi ni matajiri, ila tumefukarishwa na CCM kwa sera zao mbovu, sheria dhaifu na viongozi waliotelekeza uzalendo wakaingia kujitajirisha wao wenyewe.

    Kwa hesabu hii ya USD 3,933,090,909.91, nadhani zimezidi USD 102 million, 182.401 million na 1,706.38 walizojigamba kukwapua na kuwakumbusha TRA wana kazi ya kufanya .
     
  8. B

    BUBE JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 841
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    KAMA HIZI TAKWIMU NI ZA KWELI......TUFWIRE NYAMBARA!

    By the way Mh Ngereja na Malima juzi wallikuwa Arusha pale Ngurundoto kwenye mkutano wa kuhamasisha uwekezaji zaidi Tanzania kwenye sekta ya madini na gesi! Mkutano huo umeisha jana, pamoja na kwamba wanaharakati wanasitiza sera na sheria zilizopo sasa sio rafiki kwa mazingira na jamii inayozunguka migodi ya madini.
     
  9. K

    KILOSAA New Member

    #9
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh.kwa mtaji huu ccm awafai hata kuongoza kata,haya nayo bado wamevaa miwani ya giza.
     
  10. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Mimi naomba nianzie hapo usd 3,933,090,909.91 kama wangetupa hiyo 3% basi tungepata usd 131,103,030,330.33 , Kwa Kiswahili sijuhi ni usd Billion 131 amabyo ni sawa na USD Tillioni 0.131
     
  11. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,458
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    ukishamaliza hiyo, mapambano yaendelee ili tufike hata 49% ya faida ipatikanayo, tuone kama kutakuwa na matatizo ya bumu, mishahara midogo kwa watumishi wa umma, maisha ya wakulima kuimarika, uhifadhi wa mazingira, kwani tutatumia njia mbadala kupata nishati na uwezo utakuwepo
     
Loading...