Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

African Barrick Says No Agreement on Tanzania Royalty Rise

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Lunyungu, Oct 21, 2011.

  1. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #1
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    BN 10/20 08:10 *AFRICAN BARRICK SAYS GOV WANTS IT TO VOLUNTARILY MOVE TO 4%

    +------------------------------------------------------------------------------+
    African Barrick Says No Agreement on Tanzania Royalty Rise (1)
    2011-10-20 08:39:55.628 GMT

    (Updates with company comment in second paragraph.)
    By Thomas Biesheuvel
    Oct. 20 (Bloomberg) -- African Barrick Gold Plc, the
    largest producer of the metal in Tanzania, said no agreement has
    been reached with the government on voluntarily increasing the
    mining royalty it pays and that talks are continuing.
    “We haven’t got an agreement with them as yet, but it’s an
    ongoing matter,” Greg Hawkins, African Barrick chief executive
    officer, said in a telephone interview. “We’ve had broad
    discussions with the government.”
    Tanzania said yesterday that mining companies operating in
    the East African country agreed to pay a higher royalty rate of
    4 percent compared with 3 percent. The new royalty rate will
    apply to miners of gold, silver and platinum and will be imposed
    this year, said William Ngeleja, the minister of energy and
    minerals.
    “The government is very keen for us to voluntarily move
    from 3 percent to 4 percent,” Hawkins said. “It would have to
    be a voluntary move on the basis that there’s legal agreements
    in place.”
     
  2. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2011
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hivi bado serikali inataka royalty? Hicho kiwango cha 4% ndo watanzania wanataka? Mbona mikataba mibovu haiboreshwi kama alivyoahidi JK? Watanzania tunataka umiliki wa rasilimali zetu, 50 - 50 share ownership ya migodi ndo tunachotaka. Royalty, iwe hata 10% hatutaki.

    Jk get up! Unatutia aibu na Phd zako zisizo na msaada kwa Taifa!
     
  3. Jembe Ulaya

    Jembe Ulaya JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 27, 2008
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Moving from 3% to a mere 4% is pure bullshit!
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    tunataka 40%
     
  5. Tai Ngwilizi

    Tai Ngwilizi JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 781
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    royalty 3% na 4% ndio nini????? maandishi kama haya mi ndio huwa yananifanya nilie machozi sometimes....hivi tumefanya kosa gani jamani?
     
  6. Tai Ngwilizi

    Tai Ngwilizi JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 781
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hee yaani bado siamini kama Ngeleja na utu uzima wake woote alisimama hadharani kwa mbwembwe na majivuno kwamba hiyo kitu inakwenda from thrii to foo pasenti!!!
     
  7. Papa D

    Papa D JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ngereja Shame on you!!!
    Hospitali teule ya wilaya Sengerama watu wanalala chini weye bado unaota ndoto za alinacha juu ya rasilimali za taifa!!
    WAKE UP FOOL!!
     
  8. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tunataka 51%, wao 49% hawataki wafunge Migodi wakachimbe kwao canada
     
  9. Kakati

    Kakati Senior Member

    #9
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 143
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kila kitu kina mwanzo: mimi nashauri tuandae maandamano nchi nzima kudai sio 4% bali 96%. Wao wachukue 4%. Mikataba wanayosisitiza ni hatuitambui kwa kuwa ni ya kifisadi. Huwa ni kawaida kwa wanyonyaji kujificha nyuma ya mikataba batili. Hata Misri (Egypt) kila mara wanajitahidi kukumbatia mkataba wa kikoloni unaopiga marufuku nchi za Tanzania, Uganda, Rwanda nk kutumia maji yaliyoko ndani ya nchi hizi kisa ati wakitumia mto nile hautapeleka maji Cairo! Natafuta watu wanaojitolea tuanzishe maaandalizi ya maandamano. Serikali hawawezi. Wananchi tunaweza. Wingi wetu ndiyo siraha kuu na pekee.
     
  10. B

    Baba Collins JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2011
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 492
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Oh God save us!!!!!! Whats wrong with our leaders?
     
  11. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Ndiyo hivyo wakuu nimeona niilete mseme wenyewe .Kuna watu sijaona wako hapa au hii lugha ngumu ?Wako wapi hawa ?
    Ritz1
    Mwita25
    Mzee
    Mbopo
    Ngoda
    FFoxy
    Nape
    Rejao
    Omr
    Mkigoma
    Na wapuuzi wengine ongezeni majina yao
     
  12. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,038
    Likes Received: 1,333
    Trophy Points: 280
    Wananufaika sana na hiyo 3% hawatachangia hoja hii!hao wote wana tenda mbalimbali kama kusupply casual labour ktk migodi na bandarini.hao ndio traitors wetu
     
  13. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hawa huwa siwatofautishi na wahindi na warabu wanojifanya wanaipenda CCM!!

    Ukweli ni kuwa wnaipenda CCM kwa kuwa wanapata feva na kujiona ni first class citizens!!
     
  14. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,060
    Likes Received: 9,770
    Trophy Points: 280
    Agreed...Wao wanachukua $1.5billion kila mwaka (na inawezekana ni zaidi ya hii amount) na kutuachia $100 million tu eti wanagoma kulipa 4% ambayo bado ni wizi wa mchana kweupe. Ningekuwa kwenye nafasi ya kutoa maamuzi basi ningewaamrisha wafunge virago vyao na kutuachia rasilimali zetu. Wameshaona tuna watu waoga hivyo wanaweza kuwaendesha kama gari bovu, halafu ndio hawa hawa waliposhinda uchaguzi eti waliapa kwa kushika vitabu vya vya dini kwamba watalinda na kutetea maslahi ya Tanzania na Watanzania.
     
  15. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hivi huyu ngeleja alisomea sheria wapi? Tunafahamu kwamba bosi wake ambaye ni mchumi hii kitu ni ngumu sana kwake, sasa hata mwanasheria naye hawezi kujua kwamba kwamba hatuhitaji voluntarily rise, ni lazima sera na sheria zibadilishwe na kuwalazimisha hawa wawekezaji kureview mikataba.

    Hivi huko hakuna engineer ama mathematician anayeweza kumsaidia ngeleja kutambua kwamba increament ya 1% si lolote si chochote!? Maana hapa nahisi magazijuto inamsumbua!

    Kimsingi hitaji letu si kuongeza kiwango cha royalty tu, bali muhimu zaidi ni serikali kumiliki angalau 50% ya hisa katika kila mgodi ili tuwe na nguvu ya wajumbe wa bodi na management. Bila hivyo tutaendelea kuletewa mahesabu yaliyochakachuliwa na kuonyesha barrick wanapata hasara kila mwaka hadi dhahabu yetu itakwisha!!
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,060
    Likes Received: 9,770
    Trophy Points: 280
    Inaelekea kuna siri kali kati ya hawa "wawekezaji" na wakuu kule Madini na Nishati na si ajabu hata Ikulu. Wameshikwa pabaya na hawa wezi wa rasilimali zetu na ndio maana wanaweza kuwa na kiburi cha hali ya juu na kukataa mabadiliko yoyote yale ya kuongeza mapato yatokanayo na dhahabu kwa nchi yetu.
     
  17. Kakati

    Kakati Senior Member

    #17
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2009
    Messages: 143
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Jamani humu hakuna wataalamu wa mambo haya watujulishe South Africa, Botswana, Russia, etc mambo yakoje mbona hiki ni kizunguzungu. Tanzania haiwezi kuendelea kwa 3%. Hakika. Maandamano nchi nzima ndiyo njia pekee.
     
  18. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Wanaposema no agreement wanamaanisha nini for starters? Shld pple agree or disagree to implement the law of the land? I mean is it optional? Na mwanzoni hii kitu ilikuwsa imeongezwa to 8%,only the devil knows what happened
     
  19. RAJ PATEL JR

    RAJ PATEL JR JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2011
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 745
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    So when petroleum is discovered in Tanzania, who knows, may be the oil companies will only pay 0.05 % of the royalties!!!
    3% while gold prices are surging day in day out makes us look like fools.
     
  20. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nakubali mi ni mgeni huku kwa haya mambo, Lakini najiuliza nchi nyingine Kama Ghana, SA au Botswana wanafanyaje?
     
Loading...