Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Afisa Masuuli ndiye nani?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Al Zagawi, Sep 29, 2011.

  1. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    wakuu..nimesikia hili neno leo wakati nikiangalia taarifa ya habari ya TBC1...liliwekwa tangazo moja kutoka ofisi ya CAG likiwataka maafisa masuuli kuwasilisha financial statements za taasisi zao tayari kwa ukaguzi.

    sijawahi kabla kusikia hili neno na ilivyo TBC na tabia yao ya misamiati ya ajabu..si mnakumbuka ule wa habari zilizovunjika basi ikanibidi nifike hapa kuwauliza mabingwa wa lugha..ni nini maana ya afisa masuuli?
     
  2. A

    Albimany JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 269
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Masuuli ni majikumu.

    AFISA MWENYE MAJUKUMU HAYO.
     
  3. E

    Edo JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2011
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 728
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Accounting Officers! Yaani Watendaji wakuu. kama Makatibu wakuu wa Wizara, CEOs wa Public bodies nk
     
  4. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Afisa Masuuli ni Afisa Mkaguzi wa Mahesabu
     
  5. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #5
    Oct 2, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    mh! haijaniingia akilini
    pengine yule aliyesema afisa wa majukumu kidogo inafanana
     
  6. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #6
    Oct 2, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Afisa Masuuli ni afisa mwenye mamlaka ya juu na wajibu wa kusimamia na kutoa taarifa kuhusu matumizi ya fedha zilizotolewa kwa taasisi yake kutoka serikaini. Kwa kiingereza wanaitwa Accounting Officers. Hili jina halimaanishi kuwa ni wahasibu, hapana. Linamaanisha kwamba wao ndiyo wawajibikaji wakuu katika taasisi- accountable.
     
  7. fabinyo

    fabinyo JF-Expert Member

    #7
    Oct 2, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 2,075
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    uko sawasawa
     
  8. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #8
    Oct 2, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Haswa.., hawa ndio wanaowajibika na ile taarifa ya kaguzi inayopelekwa kwa CAG. Kwa mfano mawizarani, maofisa masuhuli ni makatibu wakuu na sio mawaziri. Wengi wanafikiri mawaziri ndio mabosi kule mawizarani, kumbe wao ni mabosi kisiasa tuu, the really powers ziko kwa ma KM, ambapo waziri lazima ampigie goti kujipatia fungu la ziada.

    Hata katika marejesho ya masurufu na maduhuli, ni afisa masuhuli ndio yuko accountable kwa CAG kuhusu matumizi mabaya ya masurufu na maduhuli.
     
  9. k

    klf Member

    #9
    Oct 12, 2011
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    CAG = Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu (wa Hesabu za Serikali).
     
Loading...