Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Affordable houses for low lncome class

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by kassamali, Jan 24, 2011.

  1. k

    kassamali JF-Expert Member

    #1
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 211
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wadau mwenye utalamu na mambo haya anaweza kunipa wazo kutokana na mwenendo wa maisha ya Bongo wanavyouona.Kwa mfano mtu unataka kuwekeza kwenye mradi unaoweza kujenga nyumba ambazo ni nzuri kwa watu wenye kipato cha kati na ukaziuza kwa mikopo ya miaka 10 je ni zipi risk zake na hasa nikwekeza kwenye mradi wa nyumba kama 1000.

    Je kwa makisio na ktokana na bei za vitu kwa sasa nyumba ya kawaida lakini comfortable inaweza kugharimu kiasi gani kuijenga na hao watu wenye vipato vya kati ni nyumba aina gani wanaweza kuzimudu kwa muda huo wa miaka 10?

    Shukrani
     
  2. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Huo ni uwekezaji mkubwa. Unahitaji kuwaona wataalamu kwa feasibility study.
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kuna thread ilianzishwa ya ngarama za ujenzi wa nyumba tanzania... icheki hii http://www.jamiiforums.com/habari-na-hoja-mchanganyiko/99460-ushauri-gharama-za-ujenzi-nyumba-ya-kawaida-ya-vyumba-3-a.html

    na nyingine ilipata uchangiaji zaidi hii hapa: http://www.jamiiforums.com/business-and-economic-forum/75026-gharama-za-kujenga-nyumba-tanzania.html

    pia angalia hii... http://www.jamiiforums.com/technology-and-science-forum/75289-je-ujenzi-wa-kutumia-interlocking-bricks-unaweza-kupunguza-gharama-za-ujenzi-dar.html

    pia kuna hii http://www.jamiiforums.com/technology-and-science-forum/75330-mfumo-wa-ujenzi-wa-gharama-nafuu-dar.html

    JF is a place ambayo almost every topic ilishajadiliwa kwahiyo ushauri tu, tumia search options kwenda kwenye archives utapata mahitaji mengi sana

    natumai hizo threads zitakupa mwanga sana kwenye plans zako
     
  4. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,673
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    mkuu... i will advice you to close your eyes and get little fund for conducting an investment appraisal of your project based on specific location of land..., current market condition of housing and including current situation of construction sector
     
  5. c

    cronique Member

    #5
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 25, 2009
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kassamali - nimeanzisha project kama hiyo Mwanza. I started with 1 house, sasa hivi najenga 3 at once. PM me for me information and ideas
     
  6. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    unazijenga wapi in Mwanza?how much do you sell them for?je ni kwa mkopo au mtu analipa cash :)
     
  7. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #7
    Jan 25, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    hivi ile nyumba za jamaa wa MOLADI zimeishia wapi?
     
  8. c

    cronique Member

    #8
    Jan 26, 2011
    Joined: Jan 25, 2009
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    30-40m . Kilimahewa na Nyakato sasa hivi.
     
  9. c

    cronique Member

    #9
    Jan 26, 2011
    Joined: Jan 25, 2009
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kwa sasa ni cash, lakini plan kwa baadae ni kukopesha as well. Nasubiri mtaji uongezeke na pia talking to different banks for solution nyingine
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Nimeona magari yao mjini kwahiyo nadhani watakua wanajiandaa ku-take off... tatizo lao naona ni ile strategy ya kwenda na institutions kubwa kabla ya kuwa proven kwamba wapo robust.

    Given a chance, i would have advised them about demo houses to you professionals under mortgage arrangements badala ya kung'ang'ania jeshi, PPF, PSPF au NSSF
     
Loading...