Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Afariki kwa kuchomwa moto na polisi udom

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pengo, Dec 22, 2009.

  1. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2009
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Habari zilizonifikia punde tuu ni kwamba askari polisi wa kituo cha chuo kikuu cha Dodoma wameleta maafa ya mama mmoja ambaye alikuwa akifanya biashara ya kuuza chakula kwa wafanyakazi wanaojenga moja ya majengo ya chuo kikuu college ya Humanity & social science.Chanzo cha kifo hicho ni amri ya UDOM ya kuwaondoa mama lishe wasiuze chakula hapo kwa madai kuwa wengi wa wanafunzi wa HSS hawataki kununua chakula katika cafeteria za chuo na kuamua kununua chakula kwa mama lishe hao.Inasemekana polisi walifika eneo la tukio majira ya saa 3 asubuhi na kuanza kuvunja mabanda ya mama lishe pamoja na ‘mahanga’ ya wafanyakazi wajenzi ambao wanayatumia kwa malazi yao ikizingatiwa wafanyakazi wengi wametoka nje ya mkoa wa Dodoma kwavile Dodoma yenyewe haijitoshelezi kwa wafanyakazi.Habari zinasema kuwa walitokea wahandisi wasimamizi wa kazi na kuongea na uongozi wa UDOM na walikubaliana kuwa ‘mahanga’ ya wafanyakazi wajenzi yasiguswe kwani kwa wao kupata malazi kwa muda mfupi ni vigumu.
    Cha kushangaza majira ya saa 9 mchana walifika tena Polisi wakiongozwa na mkuu wao mwenye nyota 3 na kuanza kuchoma majengo yote bila kuangalia kuna nani ndani au kuna kitu gani kitu kilichosababisha marehemu ambaye kwa kipindi hicho alikuwa ndani ya banda kukosa nafasi ya kutoka kwa kuzidiwa na moto.Wafanyakazi wajenzi walimchukua mamalishe huyo na kumpeleka hospitali ya mkoa General Hospital na alifariki mara baada ya kufikishwa hapo hospitali.
    Taarifa nilizonazo leo wafanyakazi wajenzi wamegoma kufanyakazi na wameandamana hadi kwa naibu makamu mkuu wa UDOM Profesa wa Kiswahili Mlacha.
     
  2. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2009
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Heeeee! Unaona wasiokuwa na mitaji mikubwa nchi hii wasivyokuwa na haki ya kuishi?

    Leka
     
  3. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #3
    Dec 22, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    nauliza, na kama kuna yeyote humu ndani amabae ni polisi anijibu, chuo cha polisi MOSHI na Zbar wanafundisha NINI?
     
  4. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #4
    Dec 22, 2009
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ilikuwa lazima kiasi gani kutumia moto katika mazingira kama hayo? hilo moja.
    Jingine tunapaswa tuwafikiriye wanafunzi wa chuo kikuu, hivi kweli mtu na akili yako kama unapesa ya kutosha utaweza kweli kwenda kula kwa mama ntilie? hilo la pili.
    Watu wanaofanya kazi za ujenzi kwa nature ya income zao wataweza kweli kulipia chakula cha canteen ambacho pengine bei ya chini ni shs sio chini ya 2,000 tunafahamu kipato chao cha siku kama vibarua?

    Kazi nyingine laana tupu, mtu ana nyota tatu hana hata uwezo wa kufikiri, hii ni hatari sana na haikubaliki utafukuzaje watu kwa kuwachomea vibanda vyao?

    Tunaomba taasisi zinazohusika na haki za binadamu ziinue bango kuhusu suala hili kwa sababu hii sio fair kabisa kwenye nchi tunayojinadi kwamba inaendeshwa kwa utawala wa sheria. Kama kungekuwa makosa si wangewakamata na baadaye wawafungulie mashtaka kutokana na sheria zilizopo?
     
  5. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2009
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hilo ni soo la funga mwaka kwa Polisi.
     
  6. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #6
    Dec 22, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hiyo itakuwa NEWS HEADLINE kwa Magazeti ya kesho na baada ya hapo - Itaundwa Tume - na baada ya hapo KIMYA - Life goes on!
     
  7. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #7
    Dec 22, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hii nchi huwa inakatisha tamaa kabisa sometimes. polisi wazima na akili zao wanafanya mambo ya kitoto. ndo shida ya kutumia nguvu badala ya akili,******.
     
  8. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #8
    Dec 22, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    MUNGU aingilie kati nao pia waadhibiwe! Hivi huyo mkuu wao mwenye nyota tatu alizipata kihalali kweli? Au walihongwa hela hawa POLISI! Huu ni ushetani sasa kama huyo mama ana familia aliyokuwa akiitunza kwa kuuza msosi nani atakaye waangalia?
     
  9. O

    Omumura JF-Expert Member

    #9
    Dec 22, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Yetu macho, mara utasikia ooh,uchunguzi unaendelea na bado haujakamilika!!
     
  10. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #10
    Dec 22, 2009
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Nasikia kichefuchefu na kulialia
     
  11. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #11
    Dec 22, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    hiyo ndiyo 'chirikali' ya chichiemu
     
  12. Maverick

    Maverick JF-Expert Member

    #12
    Dec 22, 2009
    Joined: May 29, 2008
    Messages: 308
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    .....A sad case!...but again life is cheap in Tanzania.....Mwenyezi Mungu aiweke roho ya marehemu mahali pema peponi......
     
  13. w

    wasp JF-Expert Member

    #13
    Dec 22, 2009
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    This is another "Zombe type of a case". The culprits who took part in the demolition and burning the poorman's Hilton at Dodoma university will be interrogated by their colleagues i.e other Police officers. The report to be presented will be twisted in favour of the culprits. Finally the Court of law will find them not guilty of arson and let them free.
     
  14. Mshirazi

    Mshirazi JF-Expert Member

    #14
    Dec 22, 2009
    Joined: Dec 8, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Tena wataanza na kuunda Tume...wale pesa weeeee! kisha hakuna kitu
    Maskini mume na watoto wa huyo mama,,,,mungu awape subira
     
  15. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #15
    Dec 22, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Acha CHAGUO LA MUNGU na watendaji wake WAWACHOME MOTO.

    POLISI MNAFANYA kazi nzuri sana kwa niaba ya Muungwana/CCM. Go POLICE gooo!!
     
  16. _ BABA _

    _ BABA _ JF-Expert Member

    #16
    Dec 22, 2009
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 204
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    R.I.P mama. yes!! well known mnyonge hana haki in Tanzania
     
  17. G

    Ghati Makamba Member

    #17
    Dec 22, 2009
    Joined: Jun 29, 2009
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sidhani na siamini kama kuna Raia anayekwenda chuo cha Polisi mahali popote akambiwa ili apewe upolisi mpaka awe katiri, tena hili halipo, hakika halipo. Kazi za polisi na kupanda vyeo kwa kipindi cha nyuma zilitegemea uwezo wa mtu KUWATISHIA watu na ubabe wa kutosha. Tunapaswa kuamini kuwa hii ilitokea enzi hizo. Polisi sasa imahimiza ushirikiano wa wananchi, kwa tukio kama hili, Jeshi linapaswa kuondoa uchafu huu, huyo nyota tatu si kwanza na wala siyo wa mwisho.
     
  18. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #18
    Dec 22, 2009
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Inasikitisha,inatisha,inatia huruma.mungu ailaze roho ya marehemu mahala pema peponi!
    Amani haipatikani ila kwa ncha ya upanga.
    Mlio anza kuandamana,endeleeni hadi kieleweke. T U ME CHOKA NA MANYANYASO HAYA.
    Nafikiri next year tuache kupiga kura watu wote ili tuone hao wezi wa kura na wauwaji wa raia wema wataiba na kupata kura ngapi?
     
  19. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #19
    Dec 23, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,227
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    wanajifunza kuvunja haki za binadamu au ni nini? Hiki kiburi hawa watu wanakipata wapi.. Mkuu wa polisi Dodoma ajiuzulu, polisi wahusika weka ndani kieleweke
     
Loading...