Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ADVOCATES: Mbona hivo jamani???

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by bht, Apr 19, 2010.

  1. bht

    bht JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hawa Learned Proffession:

    nakwazika sana mnapotumia kiingereza mahakamani na upande mwingine masikini ya Mungu mtanzania mwenzio hata hajui unaongelea nini!!! (na anajiwakilisha mwenyewe)

    sijui decree
    siju P.O!!!
    SIJUI STAY OF EXECUTION PENDING WATEVER!!!

    Jamani huwa nasikitishwa sana na naendelea kusikitika!!

    waheshimiwa kama mnaona hayo kwa nini msiwaambie mawakili watumie kiswahili???? kwa manufa yetu sote
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    1..Wanaonyesha kwamba wana fani iliyoenda shule..si unajua ili uonekane umesoma lazima uweke ile maneno?(msisitizo)..................2..Ni utamaduni wa kibongo, si umewasikiliza wabunge wanavyowekezea hii mambo wakiwa pale mjengoni?...........................3..Baadhi ya maneno kwa uhakika hayana Kiswahili chake (kisheria), na ni lazima yatamkwe hivyo!
     
  3. bht

    bht JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    PJ nafahamu kuna maneno kisheria huna uchaguzi bali kuyatumia yalivyo, hilo ni wazi
    ninachokizungumzia hapa ni kutumia kiingereza bila umuhimu wowote
    yaani kiswahili kingetumika bila mkwamo wowote afu wewe unang'ang'ana umombo
     
  4. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Jamani Sheria Zetu Mwajua Ziko Kwa Lugha gani?
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    ..Hilo liko wazi, lakin shida inakuja pale wakili anapojibishana na MSAFWA, kihiyo asiye na wakili!...Kumtamkia maneno ya kisheria ni kumpigia mbuzi gitaa, na kumpanikisha aonekane ni MKOSEFU however!
     
  6. bht

    bht JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kiingereza
    lakini tumekatazwa kutumia kiswahili hasa linapokuja suala kwamba mdau mwingine haelewi unaongea nini?

    basi tuwekewe huduma ya mkalimani (siku moja tuligawiwa vipeperushi mahakama ya kazi vinavyohusu mahakama hiyo (hapa mtu unaweza kupata picha wateja wengi wa mahakama hii) mi nikamweleza karani kuw asielewi lugha ilotumika akaniambia hivo hivo ukiambulia neno inatosha) mweee!!
     
  7. bht

    bht JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    asikwambie mtu.....this thing 'frustrates'

    unamwangalia mtu mpaka unatamani kulia kwa niaba yake
     
  8. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    bht asikwambie mtu sisi members wa hii noble profession tuna bahati mbaya sana., hatuna tofauti na ndugu zetu W.A.H.A.Y.A linapokuja suala la kuchanganya lugha
     
  9. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    shem bht wewe naamini ni mwansheria(advocate) lakini unapopatwa na uchungu kuwahurumia watanzania wenzio wasioambulia kitu, nakupa hongera sana......... tena ujue kuwa si wale vihiyo tu, bali hata walioenda shule wanapata shida kwani tasnia nzima ya sheria ina "lugha yake" ndiyo maana hata ms word huwa baadhi ya maneno inaonyesha ni mageni kwake lakini yako kwa usahihi............. pia chukulia maana ya maneno "defence, sentense, cost, capital, learned, ruling etc" yakitumika nahakamani huweza kubeba maana tofauti na yakitumika uswahilini............. kweli utumwa ni mzigo..............
     
  10. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #10
    Apr 19, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Bht,
    hujaona viroja bado... wakili anaongea kiingereza na kusema ni lugha ya mahakama - ambayo ni kweli... upande usiokuwa na wakili hajui aa wala bee ya kiingereza... Mheshimiwa anamwambia karani wa mahakama atafsiri.... karani naye inglishi not richabo!
    Patamu hapo...
     
  11. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #11
    Apr 19, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Dada Bht, naona kuna mahali unawaonea hao jamaa zetu. Sheria zimeandikwa kwa kithungu, watungaji nao wanaongea Ingilishi (badala ya English) na shule pia wanafundishwa hicho hicho. Pia kama hukijui ni aibu. Sasa nani yuko tayari kuibeba hiyo aibu? Nadhani kuna mahali inabidi yai au kuku vitafutwe ili kupata suluhisho.
     
  12. T

    Tindikali JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 390
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    Tatizo hilo sio kwenye sheria tu.

    Majuzi wakati barabara ya Uhuru inafanyiwa matengenezo wakuu wakafunga njia kwa maneno "Road diverted" na mishale mingi ya kuelekeza njia mbadala. Watumiaji wenyewe wa barabara ile kwa kiasi kikubwa ni makonda ambao hawatumii hiki kiingereza chao, au magari ya mafuta yanaandikwa "Inflamable Liquid Gas." Matokeo yake watu wanaiba mafuta kwenye vifuko vya rambo wakati wa foleni.
     
  13. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #13
    Apr 19, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,086
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    mwishowe unakuja kuta maganga kama ndio mlalamikiwa akiulizwa kila kitu anakubali tu, kumbe hajaelewa,mpaka akipigwa nyundo ya mvua ndio anashtuka na kuanza kukimbilia kukata rufaa,kwanini wasiweke mkalimani??
     
Loading...