Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Adhabu ya viboko 12, kwa kosa hili; Hakimu ana wazimu au sheria?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 15, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 15, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,445
    Trophy Points: 280
    Last Updated on: 15.10.2008 0519 EAT (1205 GMT) (Dar Leo)
    •
    Achapwa viboko kwa kuchezea nyeti za watoto


    Na Rehema Maigala, Kinondoni
    MSHITAKIWA Rahimu Issa (22), mkazi wa Sinza amehukumiwa adhabu ya viboko 12 kwa kosa la kuwatia vidole watoto wa kike wawili wenye umri wa miaka ( 8) na (10), bila ya ridhaa yao.

    Hukumu hiyo ilitolewa na Hakimu Stahimili Ngwaisya baada ya kuona mshitakiwa anashahili adhabu ya viboko. Mshitakiwa huyo alichapwa viboko vyake katika Mahakama ya Hakimu Mkazi Kinondoni na askari wa Magereza kama ilivyo sheria.

    Hapo awali walalamikaji hao walitoa ushahidi wao walidai kuwa, mshitakiwa ilikuwa ni kawaida yake kuwaita nyumbani kwake na kuwachezea sehemu zao za siri na baada ya hapo anawapa sh. 50 kwa ajili ya kununulia pipi.
    Walidai kuwa si kwao tu bali ilikuwa hata kwa watoto wengine ambao wao walikuwa hawajaenda kusema kwa wazazi wao.

    Kabla ya Hakimu kutoa adhabu hiyo kali alimuamuru mshitakiwa ajitetee ili mahakama impunguzie adhabu itakayotolewa.
    Mshitakiwa alidai kuwa yeye ni mtoto yatima hivyo anaomba apunguziwe adhabu itakayotolewa na mahakama hiyo.
    ''Mheshimiwa Hakimu naomba unipunguzie adhabu kwani hili ndilo kosa langu la kwanza, "alidai mshitakiwa huyo .
    Hapo awali imedaiwa kuwa, mshitakiwa alitenda kosa hilo Aprili 4 mwaka huu, Sinza, mshitakiwa aliwachezea watoto wawili wa kike ambao wana umri wa miaka ( 8) na (10).

    Swali:
    Kama unajua adhabu ya kuwatia vidole watoto ni viboko 12 tu... kuna tishio la kuto kufanya hivyo? Na utetezi wa "mimi mtoto yatima" unatosha kupunguza uzito wa kosa?
     
  2. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #2
    Oct 15, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Kuwatia vidole?
    hii mbona haijakaa kiuanndishi.......
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Oct 15, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,445
    Trophy Points: 280
    Ulitaka ikaaje?
     
  4. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2008
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,547
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Kuwaingizia vidole sehemu za siri watoto wadogo(bila ridhaa yao ukilinganisha na umri wao)....lada hivi ndio inaonekana imekaa kiandishi?
     
  5. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2008
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Yap alikuwa anawaingiza vidole kwenye nyeti kwa kiswahili nd hiyo kutia vidole.
     
  6. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2008
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Angefungwa. Hatua inayofuata ilikuwa ni kuwabaka.
     
  7. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2008
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 160
    Hivi kubaka ni pale unapotumia Abdallah bin Kichwa wazi tu? Ukitumia vidole au Ulimi haiwi kubaka? Je ukitumia vibrator? Au Wahaya na yale mapigo yao ya Kater...?? Na kama huo wote ni UBAKAJI, na mtoto mmoja ana miaka chini ya 10, sheria inasemaje? Tuliambiwa kuwa Nguza kwa kosa hili, yeye na wanae wanalilamba kifungo cha maisha. Mie hapa sielewi kabisaaaaaaa. Ngoja nisubiri wana sheria.
     
  8. K

    Kipanga JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    MKJJ,

    Hakimu yawezekana alikula mlungula haiwezekani kuwatia kidole hao watoto wadogo adhabu ikawa viboko 12....Sijui mtuhumiwa lishafikisha kidole cha ngapi katika mkono wake wangemeza dole gumba ingefatiwa kuwanajisi na wanadai ni mchezo wake huyo jamaa tangu siku nyingi...Jamhuri haiwezi kukata rufaa hapa??
     
Loading...