Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Adhabu ya kifo ifutwe TZ?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mbonea, Apr 20, 2010.

  1. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #1
    Apr 20, 2010
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wadau, nilikuwa nasikiliza BBC Swahili leo asubuhi na ndipo ilipokuja habari kuhusu adhabu ya kifo kwa upande wa nchi yetu. Takwimu zinaonesha kuwa kipindi cha awamu ya kwanza na ya pili walinyongwa wafungwa 204. Ripoti ikaendelea kusema kuwa awamu ya tatu mheshimiwa Mkapa alitoa msamaha wa wafungwa 101 wa kunyongwa na mheshimiwa Kikwete mpaka sasa 73...

    Jeh! Kuna haja ya sheria hii kuendelea? maana ni kama inakiuka HAKI ZA BINADAMU...
     
  2. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #2
    Apr 20, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Hili la adhabu ya kunyonga ni dilema kubwa. Kwa maoni yangu si vema kuifuta. Kuifuta kunaweza kuongeza watu kujichukulia sheria mikononi na kulipiza visasi kwa watuhumiwa wa mauwaji.

    Hivi, jaribu kufikiria una bunduki/bastola halafu unamkuta mtu amemchinja mkeo na anamalizia kumchinja mtoto wako kipenzi....unafanya nini hasa ukijua kuwa hata muuwaji huyo akipelekwa mahakamani atafungwa maisha tu na si zaidi ya hapo?
     
  3. Mchapaji

    Mchapaji Member

    #3
    Apr 20, 2010
    Joined: Mar 22, 2010
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mhh! Kazi ipo then... Usemayo ni sahihi mkuu
     
Loading...