Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Adha za daladala

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Raia Fulani, Feb 1, 2012.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Feb 1, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Nimeapa kwa mwendo huu lazima nami nitungue kausafiri kangu soon, by any means necessary. Nimefika Posta saa 12 jioni kufuatilia dili zangu. Nimemaliza narudi kituoni nasubiri gari ya 'kwetu' wala sioni hata moja. Naona tu za Mwenge, Buguruni, G/mboto (nyingi sana), kigogo, n.k. Nasubiri kwa saa zima kituoni. Gari za kwetu zinakuja ila kwa kusuasua tu, na zikija zimejaa. Bahati mbaya siendi 'kwetu' moja kwa moja. Nataka kupitia kwanza Tabata nikamilishe ishu ya leo. Tabata imelaaniwa kwa kukosa gari za Posta. Nasubiri wee....

    Kuna kitu kingine nikagundua. %95 ya daladala zinazofika Posta jioni ni za Kivukoni. Ukitaka kwenda kwenu inakubidi kulipa mia 2 hadi Feri ndipo ulipe tena nauli halali ya kwenda kwenu. Konda anakuuliza wakati unatoa nauli, 'unarudi?' u just nod, nae anakata chake.

    Nikaona isiwe tabu. Giza limeingia, nami lazima nifike Tabata kukamilisha mzunguko wa siku ndipo niende 'kwetu'. Nikaona gari ya Buguruni nikapanda kuelekea Kivukoni. Kwa kuwa miguu ilikuwa inawaka moto na gari imejaa, nikapata nafasi karibu na dereva, pale inapokaa injiini. Pana joto ila si sana. Nikakaa kutazamana na abiria wenzangu. Konda akadai chake akakata mia 5.

    Gari ya kivukoni utaitambua tu kwa shombo la samaki. Basi tukafika Kivukoni na abiria wakashuka tukabaki wa kugeuza na gari. Nikasema sasa nijinafasi. Ile nakaa sawa kwenye kiti ikaja harufu kali ya pombe juu yangu. Nikasema nitazame chanzo. Nikagongana uso na jamaa aliyeonekana kuutwika vyema. Nikajisemea, huyu ndio nitakaa nae hadi Buguruni? Nikamhama kukwepa harufu ya pombe nikahamia siti nyingine ya katikati. Ile nakaa tu magoti yakakwama kukaa sawa. Siti fupi. Nikaona isiwe tabu, nikatoka hapo hadi nyuma ya yule mlei karibu na mlangoni nikakaa dirishani ili nitulie vizuri. Siti hii ikawa sawa na magoti yangu. Urefu wakati mwingine kero. Abiria wakaanza kupanda. Nje nikamwona jamaa mmoja analijia gari letu. Ni kijana tu na anachechemea akijisapoti na fimbo. Akawa anapanda mlango wa daladala kwa shida. Nikajisemea huyu atakaa na mimi tu! Kweli akaja akakaa pale kando yangu. Hakuna hata salamu. Nikaanza kusikia harufu ya nyama ya bucha! Kha! Nikajisemea, hapa hadi Buguruni. Nimemkimbia mwenye harufu ya pombe nikakumbana na mwenye harufu ya nyama. Nikavumilia hadi Buguruni nikashuka nikatafuta usafiri wa Tabata. Nitanunua gari yangu tu!
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hahahaha. . . pole bana.
    Ila angalau umekua motivated kutafuta usafiri binafsi.Ufanikiwe.
     
  3. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    hii ndo bongo dukinaa unamwopa anaenuka nyama vp hujawahi kupanda magali yanayotoka feri yamewapakiza wale akina mama na vindoo vyao vya samaki?
     
  4. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    we wacha tu lizzy. Kweli motivation zingine zinasababishwa na kero nyuma yake
     
  5. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #5
    Feb 1, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    ningekuwa mwendaji wa feri sana ningeshazoea hali, ila ndo hivyo tena
     
  6. stevoh

    stevoh JF-Expert Member

    #6
    Feb 1, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 2,920
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    bila kupata adha usingewaza hayo.
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    sure. Siku zote kero fulani ndio mwanya wa kuleta ubunifu au ufumbuzi
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    Feb 3, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,288
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    hujakutana na harufu ya kwapa mpaka unasikia kizunguzungu.
     
  9. Kibua

    Kibua Member

    #9
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ndo maisha bora kwa kila mtanganyika hayo..wenzako tushazoea hizo kero..
     
  10. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kukubali kuzoea tatizo ni tatizo, ndugu
     
  11. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #11
    Feb 3, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 18,960
    Likes Received: 6,672
    Trophy Points: 280
    Nunua bhana nipaye lift
     
  12. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #12
    Feb 3, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 18,960
    Likes Received: 6,672
    Trophy Points: 280
    Nunua bhana nipate lift
     
  13. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #13
    Feb 4, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    utachangia mafuta kidogo. Si unajua uchumi unapaa?
     
Loading...