Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Adapter problem the driver is not installed!

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by G spanner, Dec 20, 2011.

  1. G spanner

    G spanner JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 425
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Wadau hivi ndivyo inavyoniambia comp ninapojaribu kumalizia driver niliyodownload(wifi) kutoka katika dell.com kwajili ya deli yangu d630. Tatizo nini na nifanye nini?
     
  2. G spanner

    G spanner JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 425
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Wadau nilikuwa nadownload driver ya dell 630 nikakamilisha ila katika kuinstall inadai cd inadai hii niliyodownload ni part hivi hili liko vp)
     
  3. G spanner

    G spanner JF-Expert Member

    #3
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 425
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Member hv kuna tofauti yoyote kati ya driver na program?
     
  4. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,157
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    Program ni software. Driver ni ile unayo install ili pc ifanye kazi vizuri e.g sound drivers, Vga etc.
     
  5. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Driver ni program inayofanya hardware fulani itambulike na ifanye vizuri kazi na OS. . So ukiongolea driver kuna OS-----DRIVER----HARDWARE. So unapongeea driver ni kama unaongelea mtu kati(Program) aliye kati kati ya OS- HArdware.

    Program. inafanya maswasilaiano moja kwa maoja na OS kuteeleza jukumu au majukumu fulani. Eg Ms office, Photoshop, notepad
     
  6. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    usipokuwa specific majibu utakayopota mengi yanakuwa general na most ni ya kubahatisha zaidi.
    Mfano
    • unadowlowd driver- Driver gani ? umeidolwoad kutoka link gani
    • OS ya dell yako ni ipi
    Uki add some moroe useful detail kwa tatizo unarahisha kuapata utatuzi haraka


    Otherwise wa ubahatisha hiyo driver unayosntall inategma iko katika format gani. Ni exe file? Maana sometime windows unaweza kuistall driver from CD au location yeyote ya computer ( Cdrive au hata USB ) . Mara nyingi driver zina extenion ya . inf . So inabidi ujue location na path ya .Inf file unaytakiwa kuinstall
     
  7. G spanner

    G spanner JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 425
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Natumia window xp kwenye dell d630 kwa sasa nnapo washasha inasema log on to windows user name_dell
    password_ _
    na hata nisipoweka password nikiweka ok inafunguka na hata wakat wa kuzima mfumo umebadilika inasema what u want to do na option zake wakat mara ya kwanza ilikuwa inaorodhesha kurestart log of na turn of huu mfumo mpya sijajua tatizo naomba msaada?
     
  8. LOOOK

    LOOOK JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 3,372
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kimaana zote ni program lakini kiutendaji zinatofautana sababu driver ni software inayo saidia hardware ili iweze kutambulika kwenye window au o/s ambapo program si lazima ihitaji hardware kwani huweza kujitegemea na ikafanya kazi mfano wa programs ni kama m/s office(word,excel),spss,antvirus n.k na driver hutegemea hardware mfano printeror any devices runs through usb port,pci,sound hardware ambapo sauti inayotoka kwa comp yako kuna printed hardware chip ya sauti ndan ndio mana uki format computer kwa lower version of windows eg win xp sp1 au 2000 computer hushindwa kutoa sauti kwa vile hakuna file au driver zinazo itambulisha saund hardware kwenye window hiyo ,,think tupo pamoja mkuu,
     
  9. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Ndani ya dk kama 15 umeazisha thread kama tatu. Usipaniki dili na tatiz moja kwanza. Unaweza kutatua moja mengine yakaisha. Inawezekaanaa kuna kitu umeisnatall kwenye mashine yako kimevuruga registry. Fanya system resotore soma hapa kufuata maeleezo.http://www.computerhope.com/issues/ch000589.htm
     
  10. Einstein

    Einstein Senior Member

    #10
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 5, 2009
    Messages: 122
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    U right mtazamaji, ila Sio hardware tu!! Sometimes inaweza kuwa ni Kusaidia program flani iwasiliane na Program nyingine... Mfano unapotaka program flani iweze kuwasiliana na database, kuna mahali unahitaji interface(Driver) eg ODBC kuwasiliana na Database..
     
  11. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Ok ni kweli lakini nadhani kuondoa mkanganyiko hizo zimepewa jina lingine la kitaalam Middleware. Correctt me if am wrong . Ukitaja driver lazma kuwe na hardware.
    Lakini hiyo ODBC na database ni wa ajili communication btn two application(Sofware) .No Hardware involved
     
  12. Einstein

    Einstein Senior Member

    #12
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 5, 2009
    Messages: 122
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Ofcourse naona kama kuna mkanganyiko hapa.. Wa MiddleWare na Driver..

    Kuna hizi wanaziita, JDBC Driver JDBC driver - Wikipedia, the free encyclopedia ,

    JDBC Architecture Overview :: Chapter 13. Using PostgreSQL from a Java Client Application :: Part II: Programming with PostgreSQL :: Postgresql :: SQL :: eTutorials.org

    zinatumika ku enable Program ku communicate na Database, mfano ODBC Driver, OLE DB Data Provider etc, hizi wanaziita Drivers.. But hapo hakuna hardware, it is Program to Database.. MiddleWare kwa upande mwingine ina act as an interface kati ya application mbili au zaidi zenye format tofauti ziweze kuwasiliana..

    So in short a Driver is just an Interface kati ya Hardware/Program na Program
     
  13. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #13
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Jamani msaidieni mwenzenu apate wifi kwenye dell yake d630 halafu tuendelee kujuzana tofauti ya driver na software.
     
Loading...