Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Adai fidia ya Sh700,000 kwa kunyimwa unyumba

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kaizer, Nov 12, 2008.

  1. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #1
    Nov 12, 2008
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Adai fidia ya Sh700,000 kwa kunyimwa unyumba

    Glory Kimath


    MAHAKAMA ya mwanzo Temeke imeanza kusikiliza kesi ya madai iliyofunguliwa na Juma Ally, ambaye anadai fidia ya Sh700,000 kutokana na mkewe, Fatuma Seleman kumnyima unyumba. Wanandoa hao wamefikishana mahakamani hapo baada ya mke kuchukuliwa na wazazi wake miaka mitatu baada ya kufunga ndoa yao.


    Kesi hiyo, inayosikilizwa na hakimu Silvesta Nyanda, ilikuwa kivutio kwa watu wengi ambao juzi walifika kuisikiliza. Wawili hao walianza maisha ya ndoa Januari 28,2006 lakini ndoa yao ikafikia kikomo Machi 30, 2008 wakati Fatuma alipochukuliwa na wazazi wake, mahakama iliambiwa jana.


    Mdai kwenye kesi hiyo ya aina yake, Juma aliieleza mahakama hiyo kuwa ameamua kufungua kesi ya madai ya kiasi hicho cha fedha kama fidia ya usumbufu ya kutopata haki yake ya unyumba kwa kipindi cha miaka mitatu. Alisema fidia hiyo pia inajumuisha gharama za mavazi na matunzo mbalimbali aliyokuwa anampa mkewe kwa kipindi hicho chote kabla na baada ya kuchukuliwa na wazazi wake.


    “Tangu nimwoe hajawahi kunipa haki yangu ya tendo la ndoa kwa kipindi chote tulichokuwa kama mke na mume na nimemhudumia kwa mambo mengi kwa hiyo nina haki ya kudai fidia kwa sababu sijawahi kumtumia," alisema. Mkewe alikuwepo mahakamani hapo na akakataa kumnyima unyumba mumewe kwa maelezo kuwa aliyeshindwa kutumia haki yake ni Juma mwenyewe.


    “Mimi nilikuwa mke wake kwa kipindi chote hicho," alikiri Fatuma. "Niliishi naye kwa uvumilivu tu kwani huyu kijana ana upungufu wa nguvu za kiume... yaani hajiwezi kabisa. Huo ndio ukweli mheshimiwa.


    "Nilipochoka kuvumilia wazazi wangu walikuja kunichukua.” Maelezo hayo yaliibuka mjadala mpya baada ya mume huyo kuyapinga, akisema kuwa ni ya uongo kwa kuwa ameshawahi kuwa na mke na amezaa naye. "Ni kweli kwamba hauna nguvu za kiume," Hakimu Nyanda alimuuliza Juma.


    “Sio kweli mheshimiwa huyu msichana ananisingizia. Mimi nilishakuwa na mke na tulipata mtoto mmoja wa kike, lakini kwa sasa siko nayee tena,” alijibu.


    Alieleza mahakamani hapo kuwa awali alifungua madai ya mahari yake ya Sh50,000 lakini hadi sasa hajalipwa, kitu ambacho aliieleza mahakama kuwa kimechangia kuongezeka kwa kiwango cha madai hayo. Kesi hiyo iliahirishwa hadi Desemba mosi, siku ambao mdai atatakiwa kuwasilisha uthibitisho kuwa ana nguvu za kiume.

    Source: Mwananchi Read News


    My Take:

    wadau kumbe haya mambo yanaweza kuwa mazito kiasi hiki! walio na ujuzi wa sheria ya ndoa ya mwaka 1971 watualeze isije ikawa wengi wanakufa na tai zao shingoni kumbe haya mambo yanatatulika mahakamani

    Sijui jamaa akienda hospitali vipimo gani watachukua kuthibitisha uwezo wake wa nguvu za kiume? LOL
     
  2. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Si anadai kuwa na mtoto? na aliwahi kuwa na mke kabla, hao watasaidia katika ushahidi, aidha huko kwa dokta labda ataambiwa apige ngunga...
     
  3. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ..Kupiga ngunga ndio nini, Nyeto??
    Lakini na hao wazazi wa huyo mwanamke nao hawana busara pia kwenda kumchukua binti yao toka kwa mumewe sidhani kama ilikuwa sahihi kama binti alikuwa amezidiwa na matatizo katika ndoa yake sana sana angekwenda kwa wazazi wa mume awaeleze kama kweli jamaa mpingo wake choka mbaya wangemshauri ikiwemo kumuuliza mhusika (mume) juu ya madai ya mke. Lakini kwenda tu na kumbeba huyo mwanamke kienyeji hivyo si sawa. Kwa mtazamo wangu jamaa anastahili kulipwa fidia.
     
  4. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #4
    Nov 12, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
     
  5. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #5
    Nov 12, 2008
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Hata mimi nimecheka sana kuambiwa kwamba siku hiyo anatakiwa akathibitishe kama kweli ana nguvu za kiume! Ataithibitishi vipi mahakama? Kwa kuonyesha uume wake uliomama mbele ya hakimu au?
     
  6. Shemzigwa

    Shemzigwa JF-Expert Member

    #6
    Nov 12, 2008
    Joined: Jan 8, 2007
    Messages: 337
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamaa si angeuchomoa tu hadharani huku anapiga puchu...angeshamaliza ubishi..hehe..ingekua mie ningeuchomoa hadharani...ukiwa kama mkuki unasema niombee niombee hehe
     
  7. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #7
    Nov 12, 2008
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280


    ndo hapo mkuu Masaki...unajua vitu vingine vinachekesha sana...lakini nahisi huenda mahakama ikataka uthibitisho wa daktari.....of course wanaweza kumipa hormones na nini lakini sijui.....
     
  8. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2008
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,863
    Likes Received: 3,099
    Trophy Points: 280
    Duh hii kali
     
  9. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #9
    Nov 19, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,627
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    Itabidi ajichue(punyeto) kukiwa na mashahidi lakini jogoo anaweza asiwike kwa uwoga wa mahakama u vinginevyo.
    __________________
    YO YO YO WE NI DK nini?????????mimi jogoo lilishawahi kukataa kuwika kipindi fulani mke wangu pombe mtu akirudi hata mb*** inashindw akunyanyuka!!1
     
  10. Bonnie1974

    Bonnie1974 JF-Expert Member

    #10
    Nov 19, 2008
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 407
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hilo ni tatizo la kiafya,hivyo ripoti ya dokta itatumika baada ya kumfanyia simple physical examination.
     
  11. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #11
    Nov 19, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ndio maana yake.... :D
     
  12. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #12
    Nov 19, 2008
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Hapa mbona mchezo mdogo sana, wamkubalie huyo mkewe akalale nae siku moja huku wazee wa mahakama wakiwepo chumba cha jirani na asubuhi wakampime mwanamama kama kamwagiwa mbegu.

    Kama ikishindikana apelekwe kwenye pornographic movies aangalie mbele ya wazee wa baraza halafu wazee wamcheki je kitu kipo nyuzi tisini?
     
  13. Mwazange

    Mwazange JF-Expert Member

    #13
    Nov 20, 2008
    Joined: Nov 16, 2007
    Messages: 1,044
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Aaah yaani hiyo mbona ishu ndogo tu........Jamaa analalamika hapewi unyumba, mke analalamika jamaa hapandishi, si wapewe usiku mmoja tu kukiwa na mashahidi. Once and for All, jamaa akishindwa basi halipwi kitu, kikieleweka asubuhi mke arudi nyumbani, kesi imekwisha.
     
  14. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #14
    Nov 20, 2008
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    kwanza mahakama inaweza ikathibitisha vipi gharama ya hayo madai? kwani unyumba anaonyimwa hiyo ndio thamani yake? Na je ina maana kabla ya kuonana hawakufanya mazoezi na kujua kama jogoo wao wanawika? au waliamua tu kununua mbuzi kwenye gunia. hii ni kichekesho sana.
     
  15. BrownEye

    BrownEye Member

    #15
    Nov 20, 2008
    Joined: Jul 31, 2007
    Messages: 86
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hufai kabisa kuwa hakimu walahi kwikwii kwichi kwaaaaa!!!!!!!
     
  16. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #16
    Jun 6, 2013
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    hahahahaha
     
  17. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #17
    Jun 6, 2013
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,443
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Mwali umeifukunyua wapi hii thread aisee, nikafikiri kitu kipya kumbe outdated 100%
     
  18. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #18
    Jun 6, 2013
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    fact inabaki kua fact, hata baada ya makarne.
     
  19. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #19
    Jun 6, 2013
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,443
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Its true
     
  20. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #20
    Jun 6, 2013
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    By then ulikuwa wapi Mwali
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...