Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ada CCM kulipwa kulingana na kipato;

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by nngu007, Apr 26, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Apr 26, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Chama Gani Duniani kinafanya hivyo? Huu hautakuwa Wizi?

    Tuesday, 26 April 2011 12:35 newsroom
    NA KHADIJA MUSSA
    CHAMA Cha Mapinduzi (CCM) kimeazimia kujiimarisha kiuchumi, ambapo sasa wanachama watalipa ada zao kulingana na vipato vyao. Sambamba na hilo kitafanya mapitio ya vitega uchumi vyake na miradi mbali mbali kwa kuangalia umiliki wake na mikataba ya upangishwaji kama ina tija kwa Chama. Hayo yalisemwa jana na Katibu wa NEC wa Uchumi na Fedha Mwigulu Nchemba, alipokuwa akielezea mipango iliyowekwa na Chama ya kuboresha na kuimarisha vitega uchumi vyake. "Moja ya ajenda kubwa ni kuhakikisha naboresha vitega uchumi vyote vya Chama ili kuwa na mapato ya uhakika, hivyo nitakipatia Chama nyavu na si samaki," alisisitiza.
    Nchemba ambaye pia ni mbunge wa Iramba Magharibi mkoani Singida alisema katika kufanikisha suala hilo wataangalia uwezekano wa kutenganisha ada kulingana na kipato cha mwanachama mmoja mmoja, ambapo suala la hilo linaweza kurudishwa kwa mabalozi. Hata hivyo, alisema kuwa wana mpango wa kutathmini vitega uchumi vyote vya Chama, ambapo vitakavyoonekana kukosa tija vitauzwa na vinavyofaa vitaboreshwa. Aidha, alisema kuwa mikataba mbalimbali ya upangishaji katika vitega uchumi vya Chama nayo itaangaliwa umiliki wake na kama kutakuwa na dosari zozote watapata ushauri kutoka kwa mwanasheria wa Chama. Kwa mujibu wa Nchemba, watashirikiana na mwanasheria wa Chama kuangalia mtu alivyoingia mkataba kwenye vitega uchumi hivyo na kama hailipi mwanasheria atashauri juu ya hatua za kuchukuliwa ili kuiboresha. Katika mapitio hayo, Chama kinatarajia kupanua wigo wa maeneo ya uwekezaji, hususan kwa kutumia viwanja mbalimbali vinavyomilikiwa na Chama kwa kujenga majengo yatakayokiongezea mapato ya uhakika. Nchemba alitolea mfano viwanja vya mpira wa miguu ambavyo vingi vinamilikiwa na Chama, lengo likiwa ni kutaka kufahamu vinachangia kwa kiasi gani katika kukuza uchumi ili kuangalia kama vinahitaji kufanyiwa marekebisho.
     
  2. K

    KWELIMT Member

    #2
    Apr 26, 2011
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hapo kwenye red.ndo muuamini gamba bado limeng'ang'ania,MBONA ITAKUWA NGUMU KUWATENGA WAFANYABIASHARA MAFISADI KUINUNUA CCM?hii itakuwa siyo sera na namna nzuri ya kutunisha mfuko badala yake itaendelea kumilikiwa na wenye pesa.

    siasa +biashara mapacha wasiofanan!
     
  3. Freema Agyeman

    Freema Agyeman JF-Expert Member

    #3
    Apr 26, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 2,802
    Likes Received: 782
    Trophy Points: 280
    Hii safi sana. Tunahitaji new blood, new vision, new thoughts.

    Nadhani cha muhimu ni kuweka mkakati utaohakikisha mchango ndani ya chama sio kigezo cha kupata uongozi au kuwa na sauti. Bylaw(s) has to be passed before implementation of this idea.
     
  4. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #4
    Apr 26, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sijui itakuwa vipi pale mwanachama mwenye asili ya kiasia mwenye tuhuma za kifisadi atakapochangia mil 400 kama kawaida yao!
     
  5. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #5
    Apr 26, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Yale yale... maana sasa hivi wanachama wa kawaida hawalipi ada wanasubiri kulipiwa ada ya miaka mitano na MAGAMBA wakati wa mchakato wa kura za maoni. Namna hii MAGAMBA hayatatoka maana ada zao ni 10% ya EPA, DOWANS, KAGODA etc
     
  6. Maverick

    Maverick JF-Expert Member

    #6
    Apr 26, 2011
    Joined: May 29, 2008
    Messages: 308
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nachoweza kusema ni kwamba utekelezaji wake utakuwa mgumu sana. CCM itatumia vigezo gani kupima uwezo wa kipato?
     
Loading...