Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

acturial sciance

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Perry, Mar 5, 2011.

  1. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #1
    Mar 5, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    jaman wana jf,nauliza hvi hii program ya actuaria sciance kwa hapa bongo market yake imekaaje?
     
  2. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    I think its growing....BOT, Citi bank and maybe even CRDB watakuwa wanahitaji watu!!! Insurance companies pia naona zinaongezeka...pia there might be opportunities!!
     
  3. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #3
    Mar 6, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,542
    Likes Received: 423
    Trophy Points: 180
    Ni taaluma nzuri hapa bongo wapo wachace sana na wapo bima na kwenye mabenki ,uzuri wake ni kuwa unaweza pata kazi popote hata Kenya ambako watanzania tunaogopa kupata ajira ,hapa bongo nawafahamu mabwana wawili ambao wamesoma hiyo course na kufanya kazi kwa umahiri mkubwa na wote walikuwa NIC nao ni Mr David Mattaka ambaye alienda PPF na badaye ATCL na mwingine ni Mr Mwakalobo sijui kama bado yupo NIC,hao wanaweza kukushauri vizuri
     
  4. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #4
    Mar 6, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    asante kwa maelezo yako papa diana.
     
  5. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #5
    Mar 6, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    nashukuru kwa maelezo yako ndugu mfianchi.
     
  6. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #6
    Mar 6, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,924
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Ni kozi bomba sana hiyo, ina wataalam wachache sana sio tu tz hata duniani kwa ujumla hata vyuo vinavyofundisha ni vichache sana africa na duniani kwa ujumla na ni expensive to study.
     
  7. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #7
    Mar 6, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    vp kuhusu qualifications za kuisoma,m2 unahtajka kuwa umesoma atleast combination gan kwa hapa tz?
     
  8. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #8
    Mar 6, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Did you mean Actuarial science?

    Your caption is kinda abash and addling!
     
  9. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #9
    Mar 6, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Honestly I thought it was a ...new discpline I didnt know...

    So I had to google..

    and there it was....

    What Does Actuarial Science Mean?
    A discipline that assesses financial risks in the insurance and finance fields using mathematical and statistical methods. Actuarial science applies the mathematics of probability and statistics to define, analyze and solve the financial implications of uncertain future events. Traditional actuarial science largely revolves around the analysis of mortality and the production of life tables, and the application of compound interest.

     
  10. Vitendo

    Vitendo JF-Expert Member

    #10
    Mar 7, 2011
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 597
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ukiwa umesoma PCM au EGM utaisoma vizuri sana.
     
  11. Vitendo

    Vitendo JF-Expert Member

    #11
    Mar 7, 2011
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 597
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Market in kubwa sana na kama unaweza pata nafasi ya kusoma hiyo ni bora uisome..maana kuna siku nilikuwa naongea na Mjumbe wa bodi ya PSPF ...akasema waliwahi tafuta mtu wa kumuajiri kwa kazi hiyo ila walikosa..na mahitaji yanaongezeka kwa kasi na watu ni kama hakuna.
    Ila naamini baada ya UDSM kuanza kufundisha kozi hiyo idadi ya wataalamu wataongezeka.
    Ukifanikiwa na kupiga na CERTIFICATION zake hapo ndo utakuwa safi zaidi.
     
  12. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #12
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    vp kuhusu comb ya HGE?
     
  13. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #13
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Thank u ndgu..
     
  14. Vitendo

    Vitendo JF-Expert Member

    #14
    Mar 8, 2011
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 597
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kama unajua Hesabu kwa vizuri unaweza ukasoma.
     
  15. TZ boy

    TZ boy JF-Expert Member

    #15
    Jul 7, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Daah nimeipenda sana mungu nisaidie amen!
     
  16. tata mvoni

    tata mvoni JF-Expert Member

    #16
    Jul 7, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 542
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    aseeeeee EGM usitie pua kwanza hutachjaguliwa coz lazima uwe na pure mathematics
     
  17. elank54

    elank54 JF-Expert Member

    #17
    Jul 7, 2012
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 484
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Unasema HGE au EGM?? Maana M ya EGM , PCM na PGM ni same thing ... HGE ndo basic mathematics!!!
     
  18. Macos

    Macos JF-Expert Member

    #18
    Jul 7, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 1,463
    Likes Received: 583
    Trophy Points: 280
    kama unataka kwenda kusomea nenda hapa bongo hapana..David mattaka alikwenda kusomea hii lakini sina uhakika kama alifanikiwa..ninavojua alimlizia kupata degree ya mathematics only.
    nenda tu kasome..ila hii ni 5 years...na master yake ni miaka 2 mengine..ndio maana watu hapa kwetu wanaipiga chenga..
    makampuni yetu ya banki na bima hawana ...najua wengi wanalipa huduma hii kwa wataalam wa nje..sana kutoka South africa na Kenya..tunalipa consultations.
    kulikuwa na jitihada ya kutaka kuanzisha hii kati ya UDSM na makampuni ya bima tanzania lakini sijui imeishia wapi
    niliwahi kuhudhuria mkutano wa africa insurance association conference ulifanyika pale Ubungo plaza..palm
    yakuja makampuni mengi kutoka kenya, uganda , misri, algeria, tunisia, rwanda, kwa ufupi karibu nchi 50 za africa ziliwakilishwa na maofisa wao yaani CEO...NA unajua nini kilininyongonyesha?
    haya makampuni yote kutoka nje...mfano kenya zaidi ya makampuni 20 yalihudhuria..unajua hawa CEO wao wte ni wakenya ..hata kama kuna wahindi ama msomali lakini ni wakenya woote bwana
    ugaanda ni hiivo hivo
    nigeria yalukuja makampuni kwa makumi..CEO wote ni wa nigeria...
    yaani kwa ufupi nchi zote makampuni yao yanaongozwa na raia wao..hata kama kampuni zile kuna hisa za wageni..
    sasa nikataka kujua hapa kwetu mambo yapo vip ? nilipatwa MALARIA KAMA YA BUSH..
    KATIKA KAMPUNI ZAIDI YA 20 ZA BIMA BONGO UKIWACHA NIC TANZANIA LTD NA ZANZIBAR INSURANCE AMBAZO NI ZA SERIKALI BASI CEO..WOTE CEO WOTE NI WADOZI WAGENI..WA NJE...HAPA NIKAPATA MSHTUKO...NIKAGUNA..NIKASEMA MHH KWELI HATUSOMI KWENYE FIELD HII?/??? KWELI KUNA TATIZO KATIKA SHERIA ZETU ZA UWEKEZAJI..
    NA HAKIKA PALE MKUTANONI ILIKUA AJABU MAANA KILA MWAKILISHI ALIKUA ANAWAKILISHA KAMPUNI YAKE NA PIA MASLAHI YA NCHI YAKE SASA NIKASEMA MHH HAWA MA-CEO MADOSI KWELI WATAKUWA WANATUTUTEA SISI KATIKA MAAZIMIO YOYOTE YATAYO PITISHWA?
    SASA KIJANA KASOME LABDA HATUNA WASOMI HAPA
     
  19. elank54

    elank54 JF-Expert Member

    #19
    Jul 8, 2012
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 484
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu, actuarial science degree ni 3 yrs na sio 5yrs kama architecture!
     
  20. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #20
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inalipa sana kwenye mifuko ya jamii hasa PPF, NSSF, GEPF , PSPF na mingine mingi.
     
Loading...