Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

About doctor of medicine

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mfukunyuzi, Aug 7, 2012.

  1. M

    Mfukunyuzi Senior Member

    #1
    Aug 7, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    JF members I would like to know if there is any probability for a CBG student to go for further studies in the field of Doctor for medicine. Your comment will be appreciated.
     
  2. T

    Tujo New Member

    #2
    Aug 8, 2012
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haiwezekani..ts only 4 PCB's!
     
  3. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #3
    Aug 8, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    You mean medical doctor?
     
  4. TZ boy

    TZ boy JF-Expert Member

    #4
    Aug 8, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Jifunze kuandika kwanza vizuri sio wote ni watoto alaaaa!!
     
  5. J

    JPM605 Senior Member

    #5
    Aug 8, 2012
    Joined: Aug 6, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Recquirements for admission into Doctor of Medicine ni principal pass in bios. Pia subsidiary in A level phy or credit in O level Phy. Kama ulipiga phy vizuri o level then una sifa.
     
  6. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #6
    Aug 8, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    CBG haiwezekani, labda usome physics kwa hii likizo na uifanyie mtihani wa NECTA. Nenda environmental health pale Muhas wanafundisha na kwa hiyo uko eligible.
     
  7. M

    Mfukunyuzi Senior Member

    #7
    Aug 8, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    acha shobo ki2 ambacho kimeulizwa kinaeleweka so acha upompipompi kwenye maelezo apo ni writing mistake 2' instead of writing doctor of medicine nikaandika doctor for medicine' that z the minor mistake, co nafikiri ujumbe umeelewa jibu kilichoulizwa co kuanza kuleta malumbano ambayo sio ya msingi, try 2 be a great thinker
     
  8. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    [h=3]4.1 ADMISSION REQUIREMENTS FOR MD PROGRAMME[/h][h=3]4.1.1 Direct entrants[/h]Principal pass at C grade or higher in Chemistry or Biology/Zoology or Physics/Mathematics provided the other two subjects are not below D at “A” level. Preference will be given to applicants with credit passes (“C” or above) in Chemistry or Biology in that order.

    Candidates with E in Physics/Mathematics at “A” level provided they have “C” or higher in Chemistry and/or Biology.

    Candidates with D in Physics/Mathematics, Chemistry and Biology at “A” level provided they have at least a credit pass in Chemistry and or Biology at “O” level.

    4.1.2 Equivalent qualifications
    4.1.2.1 Appropriate Diploma/Certificate/degree with principal passes at D grade or higher in Physics, Chemistry and Biology at “A” level of education.
    4.1.2.2 Holders of B.Sc./B.A. degree majoring in Physics, Chemistry and Biology/Zoology.
     
  9. M

    Mfukunyuzi Senior Member

    #9
    Aug 8, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii ni ya chuo gani mkuu vp m2 ukwa na dde waweza pata hyo kozi mkuu
     
  10. G

    Gerald George J Member

    #10
    Aug 8, 2012
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huwezi kupata admission kwa MD course kama haujasoma physics o level na a level. Na kwa ujumla course zote za udaktari kwa degree level lazima ue umesoma PCB hapa nchini. Waweza soma kozi zingn kama environmental health sciences. Karibu sana muhas.
     
  11. La Cosa Mia

    La Cosa Mia JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 271
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hili swali tushalijibu mkuu...kwa tanzania bila physics husomi medicine,sifahamu kuhusu vyuo binafsi...halafu pili kwa hizo maksi zako hufai udaktari mkuu hata kama ingekua pcb...labda ubwana afya...mimi nilisoma cbg na nilipata div 1 ila sikupata hiyo nafasi...nikatafuta skolaship nikasepa bongo...mwaka wa tano sasa medicine kwa watu...
     
  12. t

    tan 90 Senior Member

    #12
    Aug 8, 2012
    Joined: Jul 29, 2012
    Messages: 176
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hapo haiwezekani,ulitakiwa kwanza usiwe na somo lolote below d advance na below c o-level.
     
  13. La Cosa Mia

    La Cosa Mia JF-Expert Member

    #13
    Aug 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 271
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    dogo mbishi...vijana cku hizi utozi mwingi halafu wanataka mambo kirahisi...kwanza combination sio halafu maksi hazijatosha...
     
  14. majorbanks

    majorbanks JF-Expert Member

    #14
    Aug 8, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mkubwa jiandae na zengwe toka MCT kama umeplan kuwa mzalendo wa kututibu wadanganyika!!
     
  15. f

    fidelis zul zorander JF-Expert Member

    #15
    Aug 8, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 670
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
     
  16. La Cosa Mia

    La Cosa Mia JF-Expert Member

    #16
    Aug 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 271
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kuna daktari yuko muhimbili alifanya cbg na kasoma ninaposoma mimi sasa hivi....haina chenga mkuu najua nini nafanya...pili sina mpango wa kurudi nije ning'olewe meno na kucha kwa plaizi kwa malipo ya laki 9...pamoja!
     
  17. M

    Mfukunyuzi Senior Member

    #17
    Aug 8, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    me nimesoma pcb sio cbg mkubwa, alafu mbona kwa chuo kama kcmc na udom wanataka kuanzia point 5 mkuu, afu kuna chuo kama hubert kairuki wanachukua 2 principal pass and with atotal of 4.5 point
     
  18. La Cosa Mia

    La Cosa Mia JF-Expert Member

    #18
    Aug 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 271
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    habari za cbg umezileta mwenyewe mkuu...nikakujibu kuwa haiwezekani...kcmc na hizo points sijui kwa kweli kiwango cha competition sasa hv ila kipindi chetu maksi hizo ilikuwa ualimu nakumbuka jamaa yangu alipata hivyo na alikuwa pcb alienda ualimu...kama umeamua basi pigana bila kuchoka utafanikiwa...good luck
     
  19. M

    Mfukunyuzi Senior Member

    #19
    Aug 9, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    poa poa mkuu
     
Loading...