Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'Aajbu': Ustaadhi agoma kuoga maji yalotiwa kidole!!!!!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by ndyoko, Nov 18, 2011.

  1. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ilikuwa ni mtiti mkubwa sikuwahi kuona. Ustaadhi mmoja maeneo ya dodoma alimkoromea mtoto wa jirani -mtoto wa mpangaji mwenzake-kisa kwanini yule mtoto aliyatia kidole maji yalokuwa yametengwa kwenye jiko la jirani huyo. Ilianza kama mzaha wakati ustaadhi akitoka nje kwenda kuoga huku mkewe akiwa na ndoo tayari kuyapooza maji ili mumewe akaoge. Ghafla ustaadhi akamuona jirani akipima joto la maji ili ayaipue jikoni ili apashe moto mboga.

    Baada ya kuona kitendo hicho ustaadhi 'alimkoromea' sana huyo jamaa na aligoma kwenda kuyaoga hayo maji. Na kweli mkewe ilibidi amtengee maji mengine mumewe.

    Binafsi sikuelewa kabisa kosa la yule jirani ya ustaadhi, hivyo naomba mnieleweshe wanajf, hivi tatizo ni nini kwa kitendo kile? Je kuna uhusiano gani na Mungu kwa kitendo kile maana kuna wakati jamaa alikuwa ana 'link' kutiwa kwa maji kidole na mambo ya kidini, ingawa hakuwa muwazi sana.

    Nijuzeni waungwana maana sometime huwa nabaki kucheka tu kwa jinsi nilivyoichukulia lile jambo na maisha yetu waswahili ya kila siku.
     
  2. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #2
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ilikuwa ni mtiti mkubwa sikuwahi kuona. Ustaadhi mmoja maeneo ya dodoma alimkoromea mtoto wa jirani -mtoto wa mpangaji mwenzake-kisa kwanini yule mtoto aliyatia kidole maji yalokuwa yametengwa kwenye jiko la jirani huyo. Ilianza kama mzaha wakati ustaadhi akitoka nje kwenda kuoga huku mkewe akiwa na ndoo tayari kuyapooza maji ili mumewe akaoge. Ghafla ustaadhi akamuona jirani akipima joto la maji ili ayaipue jikoni ili apashe moto mboga. Baada ya kuona kitendo hicho ustaadhi 'alimkoromea' sana huyo jamaa na aligoma kwenda kuyaoga hayo maji. Na kweli mkewe ilibidi amtengee maji mengine mumewe. Binafsi sikuelewa kabisa kosa la yule jirani ya ustaadhi, hivyo naomba mnieleweshe wanajf, hivi tatizo ni nini kwa kitendo kile? Je kuna uhusiano gani na Mungu kwa kitendo kile maana kuna wakati jamaa alikuwa ana 'link' kutiwa kwa maji kidole na mambo ya kidini, ingawa hakuwa muwazi sana. Nijuzeni waungwana maana sometime huwa nabaki kucheka tu kwa jinsi nilivyoichukulia lile jambo na maisha yetu waswahili ya kila siku.
     
  3. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #3
    Nov 18, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,086
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    kumbe ipo chit chat hii.. napita tu! ... lakini kutia kidole kwenye maji ya mwenzio haifai.. lol
     
  4. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #4
    Nov 18, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kaka hilo tusi.... hata mimi sikogi
     
  5. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #5
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    tusi kivipi? hapo anakuwa ameyatukana maji au muogaji, fafanua mkuu.
     
  6. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #6
    Nov 18, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    huyo Ustaadh alikuwa na JANABA kwahiyo alitakiwa ajitwaharishe kwa maji yaliyo twahara,sasa kitendo cha huyo mtoto kuyatia maji kidole ni kwamba maji hayo yanakuwa sio twahara tena na hayafai kwa kuoga JANABA/NIFASI ila tu kama ni kuoga ili kuondoa jasho basi yangefaa,kwahiyo Ustadh yuko SAHIHI kutokoga maji hayo,ukitaka kujua mengi muulize huyo ustadh atakufundisha Uislamu na utamuelewa.Nalog off
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Washawasha bora u-log off, kha!
     
  8. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #8
    Nov 18, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 460
    Trophy Points: 180
    ndo mara ya kwanza kusikia
     
  9. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #9
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    aisee nilishangaa sana mkuu, hiyo kitu mi pia ndo ilikuwa mara ya kwanza kuona hiyo kitu. Washawasha ameongea ila naona ameshindwa kuongea kwa lugha nyepesi, ameongelea kwa lugha ya kidini zaidi
     
  10. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #10
    Nov 18, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    maji sio twahara hayafai kukoga janaba.Nalog off
     
  11. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #11
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    unaposema janaba una maanisha nini? unaweza ukatumia maneno ya kiswahili mkuu au kuelezea scenario inayoendana na uswahili wetu
     
  12. Sele Mkonje

    Sele Mkonje Verified User

    #12
    Nov 18, 2011
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 476
    Likes Received: 433
    Trophy Points: 80
    ustaz yupo sahihi! Janaba ni ile hali baada ya kukutana na mwanamke kimwili! Sasa ili aendelee kuwa msafi kwa ibada inabidi aoge "janaba" kwa maji ambayo hayajaguswa na yeyote wala yasiwe na najisi.. Kama unaswali uliza ucogope
     
  13. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #13
    Nov 18, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    JANABA:
    Ni tendo la kutoka kwa manii(sha hawa)iwe kwa kumuingilia mtu/mnyama mbele au kwenye tigo,kutokwa na sha hawa kwa njia isiyo rasmi(kuota/kujichua),kuingiza japo kichwa cha uume katika u chi wa mtu/mnyama,tendo hili kwa mwanaume yeyote atakayetokewa/atakayefanya kitendo hiki anatakiwa akakoge JOSHO LA JANABA kwa maji safi.
    kwa mwanamke anapoingiliwa na mtu/mnyama katika sehemu zake za siri aidha mbele/nyuma hata kikiingia kichwa cha uume ni lazima akakoge JOSHO JANABA kwa maji safi.

    SIFA ZA MAJI SAFI:
    Yawe yanayochuruzika kutoka katika bomba/mvua,
    Yasiwe na ladha,
    Yasibadilike rangi,
    Yasiwe na najisi ndani yake. NAJISI: damu,matapishi,ma vi,mkojo n.k
    Ila maji ya bahari/mto/ziwa ni twahara(safi) unaweza ukajisafisha nayo kwa kuoga ndani yake au maji yanayozidi ndoo 12,maji hayo mtoto anaweza akayachezea/akayatia vidole kadri awezavyo bila matatizo.
    Ila maji chini ya ndoo 12 ukifanya hayo ya hapo juu yanakuwa hayafai kuoga maji hayo.

    NIFASI:
    Mwanamke yeyote ambaye amejifungua anatakiwa akoge josho hili kwa maji niliyoyaeleza hapo juu hapo juu.
    Kama una maswali zaidi unaweza ukamuuliza Muislamu ambaye anayeijua dini yake vizuri ambaye yuko jirani nawe,bila kusahau mimi pia.
    M/mungu ndiye anayejua zaidi.
    Nalog off
     
  14. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #14
    Nov 18, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    JANABA:
    Ni tendo la kutoka kwa manii(sha hawa)iwe kwa kumuingilia mtu/mnyama mbele au kwenye tigo,kutokwa na sha hawa kwa njia isiyo rasmi(kuota/kujichua),kuingiza japo kichwa cha uume katika u chi wa mtu/mnyama,tendo hili kwa mwanaume yeyote atakayetokewa/atakayefanya kitendo hiki anatakiwa akakoge JOSHO LA JANABA kwa maji safi.
    kwa mwanamke anapoingiliwa na mtu/mnyama katika sehemu zake za siri aidha mbele/nyuma hata kikiingia kichwa cha uume ni lazima akakoge JOSHO JANABA kwa maji safi.

    SIFA ZA MAJI SAFI:
    Yawe yanayochuruzika kutoka katika bomba/mvua,
    Yasiwe na ladha,
    Yasibadilike rangi,
    Yasiwe na najisi ndani yake. NAJISI: damu,matapishi,ma vi,mkojo n.k
    Ila maji ya bahari/mto/ziwa ni twahara(safi) unaweza ukajisafisha nayo kwa kuoga ndani yake au maji yanayozidi ndoo 12,maji hayo mtoto anaweza akayachezea/akayatia vidole kadri awezavyo bila matatizo.
    Ila maji chini ya ndoo 12 ukifanya hayo ya hapo juu yanakuwa hayafai kuoga maji hayo.

    NIFASI:
    Mwanamke yeyote ambaye amejifungua anatakiwa akoge josho hili kwa maji niliyoyaeleza hapo juu hapo juu.
    Kama una maswali zaidi unaweza ukamuuliza Muislamu ambaye anayeijua dini yake vizuri ambaye yuko jirani nawe,bila kusahau mimi pia.
    M/mungu ndiye anayejua zaidi.
    Nalog off
     
  15. H

    H N Member

    #15
    Nov 18, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmmh mi mgeni hapa....
     
  16. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #16
    Nov 18, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    We si ndiye yule Mmarekani mweusi anayeigiza filamu? kwa nchi yenu kweli huwezi kujua hili kwasababu mnakoga katika mabomba ya mvua,kidding right,
    Mkuu inaonesha hujakulia mazingira ya waislamu,ila jibu liko hapa teyari.Nalog off
     
  17. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #17
    Nov 18, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Karibu sana kijengoni mr H N.Nalog off
     
  18. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #18
    Nov 18, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kwa lugha za mitaani "kutia kidole" ni kuchovya kidole kwenye tiGo, lakini kwa huyu ustadh nahisi ni suala la watu wengine kuugua ugonjwa wa "cleanliness maniac". Wanakuwa wasafi mpaka inakuwa ugonjwa, kwa hivyo mtu yeyote, hata angekuwa mke wake, angetia maji kidole angehisi yamechafuliwa.
     
  19. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #19
    Nov 18, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    complications-pasipo sababu ya maana
     
  20. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #20
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ablution ipo hata kwenye biblia someni vizuri mtaikuta, si kitu cha ajabu.
     
Loading...