Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

'A word of mouth' itasadia?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mwanamayu, Oct 5, 2010.

  1. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,792
    Likes Received: 483
    Trophy Points: 180
    Jamani tujaribu kuwaelezea vizuri marafiki, ndugu na jamaa wa karibu kuhusu ukombozi kupitia Dr. Slaa. Juzi nilikuwa shamba nikaongea na mlinzi wangu mpaka akakubali kumchagua Dr. Slaa na maongezi yalikuwa hivi:

    Mimi: Mwaka huu utapiga kura?

    Mlinzi: Ndio, lazima.

    Mimi: Kwa kusema ukweli wewe utachagua chama au mtu?

    Mlinzi: Udiwani Chadema, Ubunge CCM, na Urais CCM

    Mimi: Kwa nini Udiwani Chadema

    Mlinzi: sina sababu

    Mimi: Kwa nini ubunge na urais CCM?

    Mlinzi: kwa sababu ni chama kikongwe

    Mimi: Kwa muda wote huo wa chama hiki kikongwe hali yako kimaisha inazidi kuwa mbaya au nzuri?

    Mlinzi: La! mbaya kweli kweli.

    Mimi: Sasa kwa nini usichague atakayekusaidia kwenye elimu ya wanao na kuachana na yule anayesema hatakusaidia?

    Mlinzi: ni kweli

    Mimi: Ukimchagua ambaye hataboresha hata maisha yangu mimi, mshahara wako hautapanda, unalionaje hili?

    Mlinzi: Hapo kweli umesema

    Mimi: Sasa toa nafasi kwa maamuzi ya juu yaani kumchagua Mbunge - Mnyika na Rais - Dr. Slaa kwani wana uwezo bila kuangalia chama

    Mlinzi: Mzee hii ni kweli

    Mimi: Hivi si hata chakula huwa tunabadilisha - dagaa, maharage, ndizi, ugali, wali? Kwa nini isiwe kwenye uongozi?

    Mlinzi: Mzee hapo nimekupata - Kura yangu sasa kuanzia udiwani mpaka urais Chadema!

    Mimi: hapana usichague chama, yaani utachagua Maganga kwenye udiwani; chagua Mnyika kwenye ubunge, na Dr. Slaa kwenye Urais

    Mlinzi: Mzee nashukuru.

    Mimi: siku njema.

    Du! wapiga kura bila kuwaelewesha bado ni wazito!
     
  2. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,550
    Likes Received: 2,553
    Trophy Points: 280
    Huyo ni mlinzi wako lakini wananchi wa kyela walikuwa na ujumbe huu
     
  3. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hiyo ndo inaitwa kampeni ya shuka kwa shuka
     
  4. Beauty

    Beauty JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 537
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hii kampeni inaitwa post kwa post.
     
Loading...