Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

A website for Bongo/swahiliwood movie reviews

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Leney, Jan 16, 2011.

  1. L

    Leney JF-Expert Member

    #1
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 9, 2007
    Messages: 315
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Habari wandugu wa JF,
    mimi ni miongoni wa mapenzi wa movies. Sasa ninamtindo kila nikimaliza kuangalia movie huwa naenda kwenye websites (e.g rotten tomatoes) kutoa reviews zangu au hata tu kusoma. Pia hua naangalia na movies za nyumbani (mcheza kwao hutunzwa), najua zinaboa sana hizi movies so njia mojawapo ya kuanza kuzichekecha ni kuwa na website solely and strictly for movie reviews au hata blog.

    Hii inaweza onekana dhaifu mwanzo kwa sababu waangalia movies hizi wengi ni wa mitaa ya kati ambao hawana time na mtandao lakini fikiria hawa waigizaji wengi wao wana-mablog, so hiyo asilimia chache ya watu "wakicriticize" hizi movies na huu mtandao ukakua, habari zinaweza wafikia waangaliaji through magazeti, tv shows kama bongo mvies (lazima itawatikisa kidogo hawa ma directors) Pia katika tuzo kunaweza kua na critic award for worst/best movies kulindana na sound, picha n.k

    Sasa nimeileta hii ishu kwa mtu anaeweza come up with the idea (yaani website) au anaeweza nipa chaneli ambazo naweza jua movies ambazo zimeshaigizwa mpaka sasa TZ(maana sipo nchini kwa mda, kama miaka miwili)

    Nikishapata hivo vitu viwili (especially the website with list of the bongo movies to date, and coming ones) nitaihamishia hii thread kwenye "entertainment forum"
     
  2. L

    Leney JF-Expert Member

    #2
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 9, 2007
    Messages: 315
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sorry, pia kama kuna anaejua website ya hapa nyumbani yenye hii kitu anisaidie, coz nilitafuta nikakosa. senks
     
  3. redSilverDog

    redSilverDog JF-Expert Member

    #3
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 486
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
  4. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #4
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono wazo lako la kuwa na kitu kama hiki. Suala la movies zipi zimetoka hapa bongo linahitaji ufuatiliaji kidogo.
     
  5. L

    Leney JF-Expert Member

    #5
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 9, 2007
    Messages: 315
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yea, you read right...MOVIES...LOL

    Kaka kama nimekudaka unamaanisha hapa hamna movies..nahua ni "maigizo"... Bt dnt you think tukianza kuwa-audit na kuwacriticize professionally tutawaumbua so wataacha kutujazia maagizo sokoni na kutuletea some movies??

    BTW... IMDb waanze tu kuweka huu uppuzi wetu kwenye database zao... ha ha
     
  6. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #6
    Jan 16, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    imdb.com utakuta movie ya kanumba kweli ???????? za south africa na nigeria zenyewe hazipo imdb.

    labda tuanzishe imdb.co.tz.
     
  7. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #7
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hawa ndugu zetu mpaka watakapoacha quantity na kudeal na quality ndio tutapata vitu vya maana Unakuta Actors wenzetu mtu Career yake yote ana movies kumi.... huku wenzetu hata kwa mwaka mmoja tu mtu ameshatoa kama 15 kweli tutafika... anyway jaribu hapo GAME 1st QUALITY - a full service television, audio and audiovisual production. hawa watu watakupa information na kuna movies utaziona hapo....
     
  8. L

    Leney JF-Expert Member

    #8
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 9, 2007
    Messages: 315
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapo ndo kazi yenyewe mkuu... huwa naingia sana FilamuCentral Online wanahabari habari tu za yanayojiri katika filamu ila hawana list ya Tanzanian movies, may b I can write to them wawe na tab yenyewe hii functionality. Maana wameshatoa na tuzo teari, tatizo movies zenyewe zinatoka nyingi sana kwa mwezi, yaani unashtukia ziko mtaani.

    Pia kuna kampuni zina"produce" na kusambaza hizi movies kama star something, nimeisahau vizuri sijui kama zinawebsite hizi kampuni.
     
  9. L

    Leney JF-Expert Member

    #9
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 9, 2007
    Messages: 315
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Thanks man... Nimeenda bwana nikakuta project gallery yao ina kwaya 37 na movies 4(Johari 1 and 2, dangerous desire na sikitiko langu)..I guess movies nyingine hawajaziweka but I will ask them.

    Hivi Mtitu productions hawana website?

    Upto now wanafikiri quantity ndo inaleta hela mifukoni, they aint thinking quality like you.
    Kwa wenzetu Kama director wa The fighter alitoa movie 2004, amekaa ndo kaja kutoa 2010, au blue valentine ambayo it took 12 years to make.
    Watasingizia technology ila kwenye hizo movie mbili nilizotaja ni pure drama or romance jamani hamna ma-inception wala mabunduki. WE ARE DOOMED.
     
  10. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #10
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kampuni nyingi hazina website. Watu wanajali "si nauza bwana." Juzi nilikuwa nawashambulia Wahindi juu ya suala la movie kibao kwa msanii mmoja pamoja na part 2 zisizo na ulazima, wakajibu ''tunajadili suala hilo kwa sasa ili tubadili utaratibu."
     
  11. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #11
    Jan 16, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Nadhani hao wote wanashirikiana na Game First Quality if am not mistaken wanaweza wakawa wana share... pia kuna hii site ya Kanumba na contacts nadhani atakuwa mtu perfect wa kumcontact Welcome to Kanumba's World pia movie za kibongo zipo IMDB mfano She Is My Sister (Video 2007) - IMDb kama unavyojua hawa jamaa sio kwamba wanachagua movie bora pekee am sure kina Kanumba wenyewe wameshapeleka movies zao zote huko na kama bado basi ni wazembe.
     
  12. L

    Leney JF-Expert Member

    #12
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 9, 2007
    Messages: 315
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Natamani ningekuwa na uwezo wa kuwaambia wabongo wote wasinunue movies hata moja... Ila sasa mama angu mwenyewe nimeshindwa kumshawishi, kila siku nyumbani anakuja na part 1 and 2...ha ha
     
  13. L

    Leney JF-Expert Member

    #13
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 9, 2007
    Messages: 315
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yea ur right, maana nimeenda kwa Kanumba nimekuta movies zake karibu zote ni za Games 1st quality, nimeenda IMDb movies za kinigeria zipo bwana angalau hata titles tu na actors and directors, na nina uhakika hiyo ya she is my sister imewekwa kwa sababu director mnigeria aliipeleka...
     
  14. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #14
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hao wahindi nilioongea nao walidai suala la part 1 &2 liinaondolewa kwa kuwa nia ilikuwa ni kuongeza kipato cha filamu, sasa bei itakuwa 5,000 kwa movie nzima moja badala ya 3,500 kwa kila part 1 na 2 separately. In reality nafikiria kuandaa filamu baada ya kama miaka mitatu hivi.
     
  15. L

    Leney JF-Expert Member

    #15
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 9, 2007
    Messages: 315
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sijui kwakweli kama wataweka hayo maneno yao in action... Kwa kweli andaa movie, wakiona may be they will learn and ol the best.

    Mimi ngoja nikusanye hizi data nione kama naweza amsha watu waanze to crtically review hizi movies. Will bring it here jamvini for maoni.
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    Jan 16, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
  17. L

    Leney JF-Expert Member

    #17
    Jan 16, 2011
    Joined: Jul 9, 2007
    Messages: 315
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Thanks Lizzy... REALLY helpful.
    Halafu ukipitia pitia comments inaonekana wanampenda sana "ze greit"
     
  18. redSilverDog

    redSilverDog JF-Expert Member

    #18
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 486
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hawa majamaa hawambiliiki na wajuaji. In addition to that, hawashauriki! So I won't waste my time criticizing people who are too unprofessional to take criticism!
     
  19. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #19
    Jan 16, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Karibu!!Sindo Supa Sta wetu huyo!
     
  20. emanuel.feruzi

    emanuel.feruzi Senior Member

    #20
    Jan 16, 2011
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 103
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Guess what, I started working on developing this portal but I did not get much cooperation from the movie people. Please if you can we can meet and see if we can get this project started. I have attached a document View attachment project-brief-20100607.pdf of what we had in mind.

    I would be happy to work with anyone on making this happen.
     
Loading...