Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

A tricky question!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pokola, Feb 21, 2011.

  1. P

    Pokola JF-Expert Member

    #1
    Feb 21, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 714
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Wakati wa Ujamaa, Mwalimu Nyerere, pamoja na mambo mengine alisisitiza ubinadamu, na kuheshimiana bila kujali RANGI, dini zetu, itikadi, nasaba, n.k.

    Sipendi kukuchosheni kwa maandishi mengi wanaJF. Langu ni swali moja tu:

    Kwa nini katika majeshi yetu yote [Ulinzi, Polisi, Magereza, JKT, n.k] hakuna kabisa Wahindi na Waarabu, ambao wanajiita Watanzania kama sisi? Je, jukumu la kuilinda nchi na Usalama wa Raia ni la watu wenye ngozi nyeusi pekee?

    Je, hakuna ubaguzi wa rangi Tanzania?
     
  2. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #2
    Feb 21, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,581
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Unataka RA awe Kamanda wa Kikosi fulani cha Jeshi nini?
     
  3. l

    limited JF-Expert Member

    #3
    Feb 21, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 296
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    wakati ule kukiwa na JKT kwa mujibu wa sheria hivi ni wahindi wangapi walikuwa wanaenda? lakini ukija chuo kikuu hao hapo na vyeti vya jkt!!!11 (most of them they have more than one passport
     
  4. Mbaha

    Mbaha JF-Expert Member

    #4
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 692
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jamani sijawahi kuona wala kusikia mahindi yenye asili ya maharage... au mpunga wenye asili ya maembe!!! (Pamoja na Teknolojia ya GMO kuwepo) Mpunga ni mpunga... na mahindi ni mahindi!!!! Kwa hiyo kwa upande wangu mimi sikubali na siamini mtu anaposema "mtanzania mwenye asili ya kiasia"..... no way!!! Hao ni wageni na wataendelea kuwa wageni kama mnavyothibitisha wenyewe. To me they are nothing but gold diggers!!!!... Hawana uchungu hata kidogo na nchi hii. Na ndo maana kila uchaguzi.... utawaona wanakimbilia Canada, uingereza n.k.
     
  5. W

    WildCard JF-Expert Member

    #5
    Feb 21, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kwenye maofisi ya serikali na taasisi nyingine za umma unawaona? Hawa wana mfumo wao wa maisha na ajira. Wao, msisitizo ni kujiajiri na kuajiriana wao kwa wao kwanza. Siku zote wanaishi mguu mmoja ndani mwingine nje. Wana mitandao ya uhakika kote duniani. Kwa ujumla hawa jamaa ni wakabila, wadini na wasiri sana. Ukumbuke pia tuliwanyang'anya( taifisha) mali zao nyingi sana baada ya Azimio la Arusha. Wakati tunaanzisha vijiji vya ujamaa tukawatesa tena. Kule Uganda, Idd Amin aliwafukuza kabisa.
    Wanatujua udhaifu wetu pia ngozi nyeusi. Chochote wanachokitaka kwenye ofisi hizi za UMMA wanakipata tena kwa ziada.
     
  6. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #6
    Feb 21, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    another tricky question (inner loop):

    ni sahihi Wahindi kuchangia damu kwa watu weusi? Kinyume chake inaruhusiwa?

    nauliza tu hata kama mtaniona mimi mwehu au mbaguzi. (kwanza mi siyo docta kwa hiyo atakayenipiga madongo atakuwa anapiga ngumi ukuta.)

    niliona jana kwenye tivii
     
  7. L

    LAT JF-Expert Member

    #7
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu... wahindi hata soccer iliwashinda sembuse kwata..! lol
     
  8. L

    LAT JF-Expert Member

    #8
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0

    Duh.....
     
  9. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #9
    Feb 21, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,183
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Halafu wanatuita sisi GOLO, lakini viongozi wetu wanasema tusiwabague, namkumbuka sana Idd Amin kwa kuwafukuza hawa washenzi, pamoja na udikteta wake katika hili alikuwa sahihi.Nawachukia saaana wahindi kwa sababu nao wanatuchukia na kutudharau sisi watu weusi.
     
  10. Msongoru

    Msongoru JF-Expert Member

    #10
    Feb 21, 2011
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 305
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jenerali Ulimwengu alimtania ISSA SHIVJI kwamba ni muhindi.....!!!!
     
  11. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #11
    Feb 21, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wapo though controlling remotely. Kama JK ndie hypothetically Amiri Jeshi Mkuu na anatawaliwa na RA, basi kimsingi RA ndie Amiri Jeshi Mkuu. Hata usalama wa Taifa uko chini ya RA......
     
  12. W

    WildCard JF-Expert Member

    #12
    Feb 21, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kipi cha ajabu tena hapa! Kwamba sisi weusi damu yetu ni nyingine? Hauwezi kuzaa na Muhindi au Mwarabu?
     
  13. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #13
    Feb 21, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ndiyo ni sahihi
     
  14. manenge

    manenge JF-Expert Member

    #14
    Feb 21, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 280
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hawa watu wanaishi kwa ushirikiano mkubwa na watawala popote wanapokuwa na ni wanafiki wa hali ya juu. Wanajua bei ya kila kiongozi na wanaishi kwa deal tu. Hawana sababu ya kuingia jeshini wakati wanaweza kuwashika mabosi wa jeshi wakawafanyia chochote wanachotaka.Wanatembeza ngawiratu kufanyikisha mambo yote.
     
Loading...