Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

"A man should provide for his wife. PERIOD"

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MwanajamiiOne, Jul 11, 2011.

  1. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #1
    Jul 11, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    WanaJF nawaamkua!!

    Nimekosa Title ya Thread.........
    Nimekaa hapa jioni hii nasoma Parents Issue no 299 ya June 2011; pg 56 Article iliyoandikwa kwenye Section ya "Men Only" kuna makala iloandikwa na Christopher Maina............. Makala hii ya kiingereza ina kichwa cha Habari kisemacho ."A man should provide for his wife. PERIOD"........
    Makala hii inaanza kwa kuainisha umuhimu wa wapenzi/wanandoa kuzungumzia masuala yahusuyo finances na zaidi inaelezea umuhimu wa kila mwanandoa kuchangia katika mkate wa kila siku kwa familia yao!! HATA HIVYO makala hii inaainisha wazi kuwa Wanaume wana njia kuu mbili za kuwa'impress' wake/wanawake zao, nazo ni;
    1. Kupitia tendo a ndoa (kumfurahisha/kukidhi haja za mkewe/mwanamke wake kitendo) na
    2. Kuweza kumtimizia mahitaji ya Mke/mwanamke wake matumizi (hapa imeandikwa nanukuu..' providing for her upkeeping, including her offspring and relatives - everything else including loving her mother and father are included in this front).........mwisho wa kunukuu!

    Kupitia njia hizi Mwanaume amekuwa akijiinua na kuonyesha uanamume wake (Man's ego...)

    Nina maswali mawili makuu;
    1. Je hii ni kweli??
    2. Kama ni kweli hiki anachozungumzia Bwana Maina, tusemeje pale ambapo wanawake wengi sio kwamba tu wanalalamika juu ya 'kutoridhishwa kwao kitendo" lakini pia waume zao wanashindwa kuwatimizia mahitaji mengine muhimu kama ilivyowekwa hapo?
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,725
    Trophy Points: 280
    weka titlle..wewe hujasoma shule? kuna maswali ulikuwa unaulizwa unapewa short story then unaambiwa ui tittle..
    andika hata
    saint ivuga loves afrodenz..
     
  3. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #3
    Jul 11, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Au ungeweka First Born loves Ashadii as his sister and loves cheusi mangala as his grandmon, Husninyo as his Darling, The Boss as his uncle, Lizzy as his sweetie, saint ivuga as bro, afrodenz as shemeji, Preta as his beibei. Hahahahahahahahahahahahahahah, itakuwa ndefu sana
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    acha vituko mj01

    title ingekuwa mwanaume ku provide....

    mimi binafsi nakubaliana kwa asilimia 100
    but tatizo ni je kama mtu hana uwezo je????

    mimi napenda kama uwezo upo,mtu aprovide kila kitu

    tazama waarabu na wake zao

    sisi waswahili kushindana na wake zetu inapunguza upendo,heshima na hadhi yetu
    mbele ya jamii zingine.......
     
  5. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2011
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hapa ndo niipendeapo JF, hata kama tanesco wamekuudhi unaishia kufurahi.
     
  6. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Nakubalina na wewe 100 kwa 100..zaidi ya wabunge wetu na comedy zao!!

    Kama huna uwezo basi inabidi uwe mpole na kusubiri mfadhiri yeyote ajitokeze kukusaidia....Kwa vyovyote vile hayo ni maumivu tu!

    Hata mwanamke angekuwa Prezida....bado atategemea hayo mambo aliyoyataja MJ1 toka kwa mume wake...Ila kama mwanamume hawezi kutimizza hilo la kwanza basi abaki tu kulea watoto kama shamba boy!!
     
  7. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #7
    Jul 11, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    k.........................................................................nimekosa cha kuandika!!
     
  8. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,381
    Likes Received: 1,156
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kabisa. A man must be a provider to his family. Hii biashara sijui mwanaume hafanyi kazi wengine wanategemea mwanamke kama wale ndugu zetu wanugu/akata ni upumbavu. Huwezi kuwa mwanaume kweli kama hu-provide kwa mkeo na wanao banaa, utaishia kuwa mwanaume jina tu wa kuvaa suruali. Dume lazima liprovide kila kitu kuanzia matumizi mbalimbali, chakula, nguo, malazi, sex etc
     
  9. charger

    charger JF-Expert Member

    #9
    Jul 11, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 2,318
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hilo sio swali AD ndio maana midume mingine ikikwama kabisa inakubali lawama kuliko fedheha inaenda kupanga mawe sekenke ili ifanye hapo kwenye red
     
  10. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #10
    Jul 11, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa the boc mashindano kama nini sijui
    kila mtu anajifanya anajua, hasa wanawake wengi waliosomea
    mambo fulani hivi.......... hawa ndio wabishi utadhani wanajua
    kila kitu, maadam wanajua haki zao baasi, wanafikiria hiyo pia
    ina aply kwenye ndoa, mwanamke akiwa na kazi nzuri baaasi
    atataka hata majukumu yasiyo yake ayabebe yoooote ili tu kuonyesha kwamba na yeye anaweza
    Mie bwana napenda mwanaume anayejituma kuhakikisha familia yake mikono imeenda kinywani
    haijalishi ana nini na anafanya nini, ila ajitahidi kadri ya uwezo wake, na yanayobakia mwanamke anaweza saidia
    ila tu, narudia wale tu, wanawake wao wenye uwezo sana kupita wao inaweza kuwa tofauti, ila pia wawe makini sababu mwanaume
    hulka yake ni kumiliki mtu na kumtunza kwa kila kitu..hapo atajihisi kuna kitu kimepungua tu, ndio pale anatafuta, na yeye hata wa kuhonga kanga na kumpangia chumba kimoja, ili nae akiingia aonekane anamiliki kila kitu kwa asilimia 100
     
  11. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #11
    Jul 11, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Samahani Magreat Thinkers nimewalet down but its not my fault coz I dong think am among you............................ Lakini ninaamini ujumbe mumeuelewa au vipi? and am sure eventually nitapata title through you guys ila kwa sasa ninawaomba radhi!!
     
  12. Ballerina

    Ballerina JF-Expert Member

    #12
    Jul 11, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 388
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wanaume wengi wamekuwa wakwepa majukumu siku hizi,.................eti kwa kuwa tunasema "Tunaweza",....................
    Unakuta mwanamke labda muajiriwa,akitoka ofini anapitia shule jioni(harakati zote hizi ni ili aweze kuinua kipato cha familia ili atimize majukumu ambayo mume anayakwepa)

    .....anarudi nyumbani jioni/usiku.....muda wa mapishi unapatikana kwa tabu,muda wa kulea watoto ndio usiseme,unapofika muda wa kitanda yuko hoi bin taabani.....mume naye ndio kumekucha "anataka huduma"....pheeeeeew! kwa kuwa mke amechoka na yuko stressed,atatoa huduma mbovu,yataanza malalamiliko............we mwanamke siku hizi umebadilika!

    Matatizo mengine ya kindoa yanaweza kuwa yanaanzia hapa iwapo hakutakuwa na MAWASILIANO MAZURI

    1. Mke ataona mume hamjali
    2. Mume atahisi mwanamke ana mwanaume mwingine......mbona anatoa kwa shingo upande???
    3. Mwanamke hawezi kuridhishwa kwenye tendo la ndoa....hakuwa tayari kisaikolojia
    4. Chuki itajengeka kati yao.......................nyumba ndogo itatafutwa
    5. Mapenzi yataanza kupungua siku baada ya siku
    6. Kila mmoja ataona mwenzi wake ndiye chanzo..........atahisi alikosea kuchagua mke/mme...........
    7. Bila busara,uvumilivu,hekima.....ndoa inavunjika

    Wanawake Tunaweza LAKINI Wanaume msikwepe majukumu!
     
  13. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #13
    Jul 11, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kama pesa ipo usipowaprovide wife, watoto na familia utamprovide nani??
    Lakini kama pesa haipo huwezi kwenda kuiba au kuua watu na ku-risk your life eti just because you are a man and you need to provide for the mrs
    Ofcourse nitaiba ili watoto na wife wasilale njaa, lakini kamwe sitaiba ili wife aende saloon au anunue kiatu kipya
    Living according to your means is absolutely important
     
  14. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #14
    Jul 11, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Hapo unaongelea masculine ambayo wanaume wengi wa kizazi hiki wana lack. Nilielezea kwa undani kwenye thread ya Lizzy jana, I can't repeat it here. Sorry.
     
  15. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #15
    Jul 11, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    the Boss yaani naomba mnisamehe sana........nimeshindwa kuweka title kwa sababu hii makala imeniconfuse akili kidogo.......am sorry to say but mimi ni mmoja wapo wa wale wanaoamini kuwa Mwanaume kama Mwanaume anayo nafasi ya pekee katika familia......yaani issue ya kuprovide kwa familia yake kwangu huwa haina mjadala BUT sitarajii pia kuwa atakuwa rigid kiasi cha kukataa any assistance from me . Mimi kama Mke naamini kuwa nina wajibu wa kumsaidia Mume wangu kwa hali na mali (including financial assistance): na hii wala siombi au kusubiri kuambiwa......pale ambapo ninawezanyoosha mkono nitanyoosha. But ukiisoma article hii yote inaINSIST kuwa ni mwanaume na ni mwanaume ambaye anabeba hilo jukumu.......... samahani nitanukuu sentensi nyingine ....If you (Man) are pathetic in bed, you will have to compensate with the way you provide in her.....

    Hapa najiuliza, je ni kweli? na kama ni kweli kuna namna mnajua kuwa 'humtoshelezi in bed' ili ucompensate kwa matumizi?

    Am a bit confused wajameni but bear with me please nitapata title soon na kurekebisha mambo!
     
  16. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #16
    Jul 11, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Aksante EMT.......usitunyime uhondo tafadhali at least tupatie Link............kuna threads za Lizzy nyingi kaka yangu please, just a link will do. Aksante
     
  17. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #17
    Jul 12, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    title ni Men Must Provide to his Wife during Period...
     
  18. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #18
    Jul 12, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Babu yaani imenichanganya sana hii article mpaka nikakumbuka ya zamani!! Nakumbuka nilikuwa naambiwa nijifunze kuwa 'a lady' just because nilishajizoeza kutokuwa tegemezi, bahati mbaya kuna watu ambao mke akisema asaidie wanaona kama mwanamke anataka kuwatawala...... matokeo yake wanawaabuse iiwemo kuto kuwashirikisha kwenye maamuzi muhimu ya familia.

    Namkumbuka pia kuna usemi ule wa ...chako ni chetu kwa kuwa wewe ndio baba wa familia na mume, ila changu ni changu'
     
  19. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #19
    Jul 12, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    ndetichia .............is that the only line you have seen in this thread ndugu yangu? hebu ipotezee bana!! mwaga vyoints najua hapa ndo kwako! Tuelimishe bana!
     
  20. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #20
    Jul 12, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Upo kwenye ndoa miaka 17 unaweza kutupa practical experience. Juzi nilikuwa naangalia documentary ya modern husband and wife. Wakahojiwa wanandoa ambao wamekaa kwenye ndoa kwa miaka 30. Walionyesha some video extracts jinsi wanavyoishi, yaani ni wabishi sijawahi kuona. Kwenye show walikuwepo vijana wake kwa waume amabo bado hawajaoa/olewa. Walikiri ni heri kuishi single kuliko kuishi katika ndoa ya aina hiyo. Hao wanandoa walipoulizwa pamoja na kubishana kote huko imekuwaje wakaweza kuishi pamoja kwa muda wote huo. Wanasema kuwa pamoja na ku argue kila mara, kutukanana, n.k, at the end of the day wanaheshimiana kama mume na mke. Mume anapata anachohistahili toka kwa mke na mke anapata anachositahili toka kwa mume.
     
Loading...