Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

A country of no HOPE

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Kabraza, Jan 2, 2012.

  1. K

    Kabraza Member

    #1
    Jan 2, 2012
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kwa kweli hali ni mbaya sana hapa Tanzania haswa jiji la Dar tofauti na miaka ya nyuma watu wameuanza mwaka mpya jana lakini tayari wameshachoka hawana matumaini wapo wapo tu ndugu watanzania wenzangu tufanye nini ili hali viongozi wetu ndo hao kama vile wanaishi mwezini....:embarassed2:
     
  2. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #2
    Jan 2, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Haitakiwi tu kubadilika kwa viongozi... Inatakiwa na Watanzania tubadilike, tuache kulalamika na kufanya vitu kwa vitendo. CHANGE for the better has it's costs... na it is only possible kama wanachi wenyewe ndo wata demand na kujihusisha katika mchakato mzima.
     
  3. Ami

    Ami JF-Expert Member

    #3
    Jan 2, 2012
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 1,858
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kabraza huna jipya!.Mi nilifikiri unazungumzia nchi ya mbali mpya iliyovumbuliwa nikadhani ni kwenye sayari nyengine iliyopatikana angani inayofanana na ya kwetu,kumbe!.
    Unataraji kitu gani kipya Mungu akuletee ilhali mwenyewe unawaza bia tu.Kama ni akina Kikwete ujinga wao ni hivi kuwachia mabaa yakaziba barabara za kupita waungwana.Katika hali kama hii usitarajie maendeleo yoyote,ni balaa moja kwa moja.
     
  4. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #4
    Jan 2, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    AshaDii,

    I aggree kwamba ni lazima tubadilike kwa vitendo...Only kama mabadilko hayo yatatusadia kubadili viongozi.

    Kwasababu kazi kubwa ya viongozi ni kujenga mazingira mazuri ya kuwawezesha wananchi kujiletea maendeleo.

    There is no way mabadiliko ya uongozi will be out of question kama tunataka mabadiliko kwenye maisha yetu na maendeleo.
     
  5. K

    Kabraza Member

    #5
    Jan 2, 2012
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kabisa na mimi naamini wananchi tubadilike lakini tunaanzia wapi?labda nikuulize VISION ya nchi hii ni ipi?ndo tubadilike kuanzia wapi>>>>
     
  6. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #6
    Jan 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hii inanikumbusha maneno ya mwanzo ya JF Kennedy alipoingia madarakani, pale alipowaambia wamarekani:
    "Kabla hujadai Serikali/Taifa limekufanyia nini, kwanza jiulize (na uhakikishe) wewe umefanya nini kwa taifa" (au hata kwa wewe mwenyewe binafsi).

    Watanzania tuna kawaida ya kulalamika chini kwa chini bila ya kuungana pamoja kupaza sauti zetu na kilio chetu. Inapotokea kikundi cha watu, jumuiya isiyokuwa ya kiserilkali au chama kupaza sauti hizo, badala ya kuungwa mkono na idadi kubwa ya wananchi, wengi wetu ama kwa woga au kwa mapenzi ya upofu, huwakebehi na kuwaona ni "waanzishaji vurugu, watishiaji wa amani," na ndio hapo vyombo vya dola vinapopata mwanya wa kuwanyamazisha.

    Ni kweli Dada AshaDii, mabadiliko yana gharama zake na gharama hizi lazima zilipwe na idadi kubwa ya wananchi kama sio wote.
    Tujikumbushe wimbo huu:
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #7
    Jan 2, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    For instance katika inchi yetu hii ya Tanzania... Ni wazi kua CCM wana mashina ya mizizi ilofika to the core of the earth crust.. Wako powerful na the only opponents they are wary of ni from within the party kuliko wa nje... Wapinzani wana support kubwa ya wanachi kwa midomo... Vijiweni... Kwenye magazeti... vyomba vya habari na institutions mbali mbali. Sad thou kua support hio huishia hapo!

    Matendo sie yametushinda kabisa! Kila mmoja wetu ajua kuponda, kulalama na kukosoa.... Ingia sasa nawe kama Mtanzania kuonesha uzalendo kwa kutaka change.... Unasepa; And you say kua kutakua na mabadiliko? I wonder... Na the next uchaguzi Jmushi I gurantee.... mshike mshike nguo kuchanika!
     
  8. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #8
    Jan 2, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160


    In Red... Yeah' nakumbuka maneno ya JF Kennedy... Heard the speech before.... Utapenda! Hata Mwalimu alishawahi sema katika hotuba yake the same statement (akiwa amemqoute marehem JF); Na that is the way it is supposed to be. In blue... Nakubaliana na wewe kabisa na that is why nikasema change isiwe kwa viongozi tu!

    You have HIT home na Bob.... I Love the guy... Na my fav quote yake inatoka katika my favourite song yake from the album ya "Bob Marley & The Wailers" ya Redemption song..... It goes like;

    "Emancipate yourselves from Mental Slavery... Non but ourselves can Free our Minds"
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #9
    Jan 2, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Painfull but definetly the truth!

    Ndo watanzania tulivyo, pia nimegunduwa tuna mentality ya kuona kama umasikini ni utamaduni ama jadi zetu, na kwamba kuna watu walizaliwa ili watutawale hata kama wanayofanya ni madudu.

    Kuna baadhi ya culture zetu tunaziendekeza, lakini chimbuko lake ni umasikini, na inapotokea tukashindwa kutofautisha kati ya yale ambayo ni culuture vs yale ambayo ni umasikini.

    Nimegunduwa kuwa umasikini ni cluture ambayo tumeiendekeza na hivyo kushindwa kujuwa pa kuanzia kujikomboa.

    Kwa upande mwingine pia, wananchi walio wengi wanadhani serikali ni ya kutoa amri tu na kuhakikisha usalama wa nchi, hawajui kama kuna connetion kati ya umasikini wao na viongozi wanaowatawala.

    Couple that with the fact kwamba kwanza hatuna culture ya accountability, na pia mwalimu himself was poor materialwise ,then hilo kisaikolojia bado halijawatoka watanzania wengi, na hilo bado linaonekana kama ni jambo jema, lakini amabacho hawaji ni kuwa sasahivi viongozi karibia wote ni matajiri na utajiri huo weni waliupata wakiwa viongozi ofisi za umma walizokabidhiwa trust na wananchi ya kuzilinda rasilimali na kuhakikisha zinatuletea maendeleo nk.

    Kwa kumalizia, binafsi ninaamini ni system yetu imetufanya tukawa hivyo, utawala ni kama tu wa kikoloni na kilichobadilika tu ni ngozi kwenye uongozi wa juu nk, but matendo almost the same kama yale ya mkaburu dhidi ya wananchi kwenye kuanzia kutumia nuvu za dola pamoja kubeba rasilimali nk, yani ukandamizaji na kuhakikisha watu hawana knowledge ya kutosha, kwafanya wajione hao ni masikini na hawana kitu chochote kama wasipo omba omba, watu wa "ewala bwana" pamoja na unyenyekevu na nidhamu ya woga ili kulinda "Amani"

    Na kwamba utulivu wao na uvumilivu ndo njia bora kwa wananchi, ukichanganya na mazoea ya umasikini na kuu confuse na utamaduni, basi inakuwa shida tupu!

    Ninaweza kukuwekea tamaduni nyingi sana ambazo tunazienzi lakini bado zina asili ya umasikini na lack of knoweldge!

    Ninakuhakikishia AshaDii kuwa despite the fact kwamba ninakubaliana kuwa tatizo pia liko kwa wananchi, bado pia ninaamini kuwa matatizo yetu hayo na jinsi tulivyo vimechangiwa sana na watawala wetu na system.
     
  10. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #10
    Jan 2, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    @ Jmushi//// I don't know swala la kusema kua tuna mentality kua kuona umaskini jadi yetu unatoka wapi... Poverty in which terms? At country level or individual Level?

    Tukizungumzia inchi yetu ya Tanzania kua umasikini ni jadi na tamaduni yetu.... Naweza kubali tokana na Uendeshaji wake na watawala unavokua wa kimizengwe mpaka inchi yaonekana hivo (as much as it is SO Rich in resources and population – A Great combination Regardless of it's lack of Technology). Kuomba omba, Madeni kibao ya Kimataifa na Matatizo katika kila instituion iwe Elimu, Health, Miundo mbinu na mambo lukuki. That is where I would say we are poor and have always been... Porverty escalating and getting worse by day.

    Nikizungumzi wananchi.... I don't agree... At individual Level Wanatanzania weeengi saana wana uezo wa kuendesha maisha at a reasonable sustainable Level! Ila tu sytem ya maisha yetu.... the way we live... the way we budget... the way we use our money at an individual Level ndo kitu chatufanya wananchi tujikanyage kila siku ya Mungu. Ni kweli wapo ambao hali zao ni ngumu but huwezi fananisha na inchi zingine kama Zambia, Kenya and Malawi. We are better well off! Inatakiwa tubadilishe tu sytems of life na better use of our incomes....

    Nikirudi kwenye system kutujenga hivo... NAKUBALI kua most of us hapo nyuma tullikua ma mbumbu of what is happenning and what is goin on hasa kuhusiana na our own Nations na yale ambayo yafanyika ya Msingi yakutugusa moja kwa moja.... Jmushi that has changed walau sasa.... Most of the things have been exposed alreaedy, ile cloud ilokua katika bongo na macho yetu has been moved to some extent and in most of us.

    Hivo I would say we are both of us to blame.... Watawaliwa na watawala....
     
  11. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #11
    Jan 2, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Asilimia kubwa ya watanzania wana uappreciate umasikini kwa namna nyingi sana hadi inaonekeana kama ni part of culuture...Ukienda huko vijijini ndo utashangazwa kwa jinsi umasikini unavtokuwa apprecited kama culture, na watu hao kuwabadili mawazo wanaona kama we msanii tu.

    Kwa mfano nyuma bora vs zile za kitamaduni, waganga wa jadi vs hospitals nk.

    Kuna namna ambayo maendeleo yanaonekana kama si culture yetu na watu wameridhika na hilo, ndo maana pilau na tshirts vinanunua kura!

    Bado watu hawaamini kuwa umasikini unaweza kumalizwa endapo viongozi watakuwa honest na waache ufisadi.

    Pia vitu ambavyo ni vya maendeleo sometimes vinaonekana kama ni anasa nk.

    Tuko nyuma sana bado!
     
  12. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #12
    Jan 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hapa ndipo kiini cha matatizo yetu yanapoanzia. Waswahili husema, "Mwiba uchomeako ndiko utolewako", na huko ndiko tunakolazimika kuanza kujinasua, "kujikomboa na utumwa wa akili ambao hakuna wa kuzikomboa isipokuwa sisi wenyewe".
     
Loading...