Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

A call for Kikwete to resign his presidency

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwafrika wa Kike, Jun 4, 2008.

  1. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #1
    Jun 4, 2008
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0


    Dear President Kikwete,

    Just Because....

    that you have failed us over and over again
    that you have not worked hard to fight corruption
    that you seem to not remember any of your promises

    that you have made criminals your best friends
    that you have demonstrated cowardice and incompetence
    that your "unnecessary massive" government has impoverished us

    of your reckless spending
    of your careless embezzlement
    of your deliberate actions to divide us

    you are a sell off
    you are taking us for a ride
    you don't remember that we exist

    you have taken our land from us
    you have robbed our savings and our future
    you have not taken time to listen to us - your employer

    .....

    just because... you don't seem to care ... it doesn't get to you whether we die or live...

    just because.... of all these and many more...

    I am asking you for the sake of our people and our nation, for the sake of our kids and grand kids, for the sake of our united republic, for the sake of our .. yeah future.... to spare us this looming danger.

    I am calling for you to resign your presidency effective immediately so that we can start to build our nation again without you as our commander in chief and president.

    Yours in pain!

    Mwafrika wa kike - 2008!

     
  2. Mzozo wa Mizozo

    Mzozo wa Mizozo JF-Expert Member

    #2
    Jun 4, 2008
    Joined: May 26, 2008
    Messages: 427
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwafrika wa Kike,

    Nipo pamoja na wewe katika kilio hiki. JK will be considered a National Hero akichukua hatua hii katika kuliokoa Taifa ambalo kwa Makusudi ameamua kuliangamiza.

    JK, Kuna ufahari gani wa kuwa Rais mwenye Qualities ambazo ni kinyume na yale ambayo wananchi wako wanataraji kutoka kwako.?

    Umeamua kukumbatia Mafisadi na Kusahau wale ambao walipanga mistari siku nzima ili wakupigie Kura, Wakitegemea Maisha Bora kwa Kila Mtanzania!Yako Wapi?

    Muda umefika wa wewe kuyakabili haya kiume na kiungwana!!!

    STEP DOWN!
     
  3. U

    Ufunuo wa Yohana JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2008
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 316
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mama hapa kazi unayo ni sawa na kumpigia paka gitaa ukitegemea acheze. Mwenzio yuko ktk starehe anajua urais alioupigania ila astarehe ameukwaa na yupo anakula zake pensheni kama mstaafu vile kumbe yuko mzigoni.
     
  4. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #4
    Jun 4, 2008
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Najua atabrush off wazo hili na kama kawaida yake atasema kuwa hizo ni kelele za wapinzani. Kama nchi inateketea namna hii na huku yeye anasafiri nje ya nchi bila kujali gharama za maisha na ugumu wa maisha ya watanzania basi hakuna chochote kitakachosemwa.

    Mimi nasimama nihesabiwe katika hili. Najua huu msimamo hautafurahisha wengi akiwemo mama yangu ambaye yeye anampa JK hadi 2010, lakini ni kosa kukaa kimya wakati mambo yakiharibika kiasi hiki.

    Sitaki kuwa yule atakayesema baadaye kama Ngabu anavyosema hapa kuhusu JK - I told you so ....
     
  5. U

    Ufunuo wa Yohana JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2008
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 316
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Huyu jamaa anaipeleka nchi pabaya.
    Kwanza hakuna strategies zozote za kuuinua uchumi wa nchi hii, matokeo yake tumeona shule zimeanza kufungwa mapema kwa kukosa chakula. wazabuni wanaanza kuishtukia serikali kwani haiwalipi. Mfumuko wa bei ni mkubwa kuliko maelezo. Njaa ndiyo hiyo. Si punde mishahara ya watumishi wa umma wataanza kupata baada ya miezi 3 au zaidi.

    Ndugu WanaJF natoa WITO

    Wewe kama uko nje ya nchi au ndani ya nchi unapata pata pesa na una baba na mama au ndugu wengine ambao unajua wanakutegemea kwa namna moja au nyingine kule kijijini kwetu anza mpango wa kutuma pesa sasa wakati wa mavuno ili wanunue chakula na kukihifadhi vizuri. Baadaye hili litakuwa ni tatizo kubwa Believe me, tuombe Mungu mtu asife kwa njaa. Serikali hii haieleweki, usiitegemee kama ilivyofanya 2006 kwani serikali iliyopita ilikuwa na pesa ingawa walikuwa wezi. Jamaa ataanza mguu na njia na konge la wanamtandao kuomba msaaada wa chakula huku akifika analala hoteli sawa na anaowaomba msaada. Atatumia tripu hizi kujirusha kinoma.
     
  6. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #6
    Jun 4, 2008
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    hajiuzulu mtu hapa, na tunasonga mbele kuleta maendeleo kwa ari kasi na nguvu mpya
     
  7. BabaH

    BabaH JF-Expert Member

    #7
    Jun 4, 2008
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 704
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    JK is nothing
    hata tukaongea vipi, ninalazimika kusema kuwa hakuna changes zitakazotokea kwa kupitia kwa JK
    Watanzania tilimtegemea sana huyu JK kwa sera zake tukiona kama huyu ndiye mkombozi wetu, sasa ni tofauti kabisa na yeye ndiye anazidi kutukandamiza

    Lakini hii yote nadhani ni kwa sababu JK hakustaili kwa Kazi hii, ila nadhani hii ni sawa na mtu kufanya vitu kwa kubahatisha, JK alifanya vitu kwa kubahatisha na kutafuta jina tu lakini hakuwa tayari kuwasaidia watanzania

    Kwa nchi yetu sisi mambo mengi yanakwamishwana Rais (JK) kwani katiba inamruhusu kabisa kufanya mambo mengi, angekuwa ni mtu wa kuwasaidia watanzania, angeshafanya hayo mambo

    Kwa JK tutakaa sana mpaka kuja kupata maendelo ya kweli
     
  8. Liz Senior

    Liz Senior JF-Expert Member

    #8
    Jun 4, 2008
    Joined: Apr 19, 2007
    Messages: 485
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Na huko Arusha anavyojivimbisha kichwa na misifa ya hao wanaoendelea kumsifia huko wakimg'ong'a! Atakuja kusema nyie semeni tu "wenzangu" wamarekani wanaona kazi nzuri ninayofanya!

    Amesahau kabisa sisi ndio wadau wake!:( hata wale ambao hatukumpigia kura kwani "demokrasia" imeturuhusu kufanya hivyo. Tunaendelea kutaabika na kupigika wakati yeye anamwaga tabasamu lake lililowavuta hata wenye uwerevu kumpa kura!

    Nikimwangalia katika mkutano unaoendelea Arusha nazidi kuumia jinsi asivyo na hata chembe cha haya! Amewageuza hao "nduguze" wanaogusana mabega huko Arusha, kuwa wapiga kura wake...kwa hao akiambiwa Jump, while on air he will ask "how high"
     
  9. Single D

    Single D JF-Expert Member

    #9
    Jun 4, 2008
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 459
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ukishasujudia wamarekani wataendesha hii serikali kama yao.
    Hata maaskofu waliokuja na hili chaguo la Mungu wao nao wametubu na kuona
    Maisha si bora kwa kila mtanzania.
     
  10. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #10
    Jun 4, 2008
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    hii ya sullivan hata yeye amegundua vile ameuzwa na tapeli young na wenzake. Muda si mrefu, watanzania wamuulize kiasi cha pesa kilichotumika kugharimia mkutano huu na kimetoka wapi.

    Kwa mengine, imani niliyokuwa nimeanza kujenga kwa Kikwete imepotea na ameniangusha kabisaaaa. Sina imani naye tena na sitegemei tena chochote toka kwake.

    Amenitisha kwa jinsi anavyocheza na issue ya muafaka wa cuf na ccm kule zanzibar. This is too much, nimechoka kusubiri kwa gharama ya watoto wangu na wajukuu zangu!

    Kikwete should resign now... Shein anaweza kumalizia kipindi kilichobaki.
     
  11. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #11
    Jun 4, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Not in the least defending Kikwete, neither tempted to participate in this noble -if quixotic- gesture.

    But just curious,

    Is it characteristic of a literate society to be critical of its leadership (perhaps even just critical, period) regardless of performance?
     
  12. J

    Jobo JF-Expert Member

    #12
    Jun 4, 2008
    Joined: May 15, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Anapenda sifa kweli bwana huyu, but I bet that 'resign' has never occured as one of the options. I just wish angebaki kuwa Minister for foreign Affairs coz anapenda kusafiri nje ndugu huyu!
     
  13. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #13
    Jun 4, 2008
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Rais ambaye ameshindwa kushugulikia wezi wakati ana ushahidi wa kutosha kabisa. Kama ameshindwa hili ataweza lipi? Watu wamechota pesa wanaishia eti kujiudhuru na kuendelea kula pesa zao vizuri. Kweli watanzania wamepata.

    Nafikiri Rais wetu aliwahi kugombea kiti cha Urais, muda wake ulikuwa bado.
     
  14. Kuhani

    Kuhani JF-Expert Member

    #14
    Jun 4, 2008
    Joined: Apr 2, 2008
    Messages: 2,944
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    MFWK, usinambie unamjua Young ni tapeli!

    Ushasikia anavyo chemka kwenye kampeni za Mama?
     
  15. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #15
    Jun 4, 2008
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Kweli bado safari ni ndefu sanaaaa...., sijui mkombozi atatoka wapi!
    hawa jamaa ni michwa hawatujari kabisa, tunabaki tukilalama wao mashavu dodo.
    Eti leo naye Sumaye yuko ndani yabanda, akisifiwa kama PMaliyepita,daaaa!!, hapa haponi mtu.
     
  16. Kuhani

    Kuhani JF-Expert Member

    #16
    Jun 4, 2008
    Joined: Apr 2, 2008
    Messages: 2,944
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Are you wondering whether Kikwete is performing well?
     
  17. Liz Senior

    Liz Senior JF-Expert Member

    #17
    Jun 4, 2008
    Joined: Apr 19, 2007
    Messages: 485
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    I was asking myself the same question! Au ni kiongozi yupi anaongelewa hapa? Maana huhitaji REPOA kufanya kipima joto kujua performance ya JK kwanza ukiwataka wao wafanye watapindisha matokeo au watayatoa katika mazingira ambayo yamefanyiwa some editing ili kutumia maneno ya kidiplomasia wasimchafue mtu
     
  18. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #18
    Jun 4, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    No,

    I am wondering whether the original post, complete with lack of specifics, is overly quixotic.

    I was reading somewhere on how people use their tax rebates, one Mwafrika wa Kike type was furious about the Bush administration and its "Bushit", so she was like as soon as I get my tax rebate mula I will start a fund to impeach Bush and try him for war crimes.

    Come the rebate check the gal went and paid a small portion of her debt!

    If we entertain farfetched thoughts like pressuring Kikwete to resign, we should adopt farfetched sommersaults, like leaving the comfort of the keyboard and protesting at the embassy on the fourth instead of barbecuing.

    This wishful thinking criticism business, quixotic and devoid of realism, without action, especially the disquetingly and unashamedly unearthly sort -short of divine intervention that is, and you know how much stock I have in that- is diverting attention from a detail approach of what can and should be done, like a call to reduce the size of the government, a decrease in unnecessary foreign trips, organization of the opposition, constitutional change etc.

    Moreover, as I have stated here several times, our problems are systemic and not because we have one bad leader.What if Kikwete resigns and the toothless Shein proves to be a worse procastinator than Kikwete? What if the spy Pinda plunges our country into a totalitarianism that would make Orwell's 1984 look like a comic book?

    We need systemic changes, not cosmetic ones which this "Fulani has to go" mbius seems to be all about.

    Let's not kid ourselves, are we shouting and jumping to have Kikwete resign just because it feels good and gives us inspiration or do we really believe that this can happen while we cannot even reach consensus to petition an official signed document?
     
  19. Kuhani

    Kuhani JF-Expert Member

    #19
    Jun 4, 2008
    Joined: Apr 2, 2008
    Messages: 2,944
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Original post called for Kikwete's resignation because of performance. You questioned whether leaders are being criticized regardless of performance. Then you were asked whether you are wondering that Kikwete is performing well. And your response is you are questioning whether the original post was imaginary.

    Unless you think that Kikwete may be performing well, then you can not wonder whether the original post calling for Kikwete's resignation was made regardless of perfomance. Ok!

    I do not mind where you stand, I just have more respect for a man who let's me know where he stands. So, stand up an be counted!

    Let's try again. Since the original post is blasting Kikwete's performance, and you are questioning whether that criticism was made regardless of performance, are you allowing the possibilty that Kikwete is performing well?
     
  20. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #20
    Jun 4, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,110
    Likes Received: 16,040
    Trophy Points: 280
    Keep Mama's name out of your mouth. Lini umemwona Young akimpigia kampeni Mama na kipi alichochemsha?
     
Loading...