Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

A Brief History of corruption: 1997 - The Beginning

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Mzee Mwanakijiji, Jul 25, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jul 25, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Najaribu kutengeneza "historia fupi ya mafisadi" (A Brief History on Corrupt Officials".. Na nimechagua kuanzia 1997 (there is a reason for that).

    Najua wachache walikuwa nani:

    Ningependa hasa kujua Baraza la Mawaziri la Mkapa lilikuwa na nani, hususan Ulinzi, Nishati na Madini, Biashara, Uchumi n.k

    Halafu vyombo vikuu vya dola vilikuwa vinaongozwa na nani: JWTZ, Polisi, Usalama wa Taifa
     
  2. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ni vema wachangiaji tusihusishe itikadi za kisiasa na kidini hapa.
    Mwenye neno na aseme sasa.
     
  3. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
  4. M

    Malunde-Malundi JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Good Mkuu; Mwenye Data azirushe kwa MM tupate mambo mapya;

    You are very smart sir and very focused creative
     
  5. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #5
    Jul 26, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 1,573
    Likes Received: 622
    Trophy Points: 280
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Jul 26, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Kwa mfano, nani alikuwa Waziri wa Nishati na Madini 1997, na nani alikuwa Waziri wa Ulinzi na JKT.. things like that..
     
  7. Alwatan

    Alwatan JF-Expert Member

    #7
    Jul 26, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu MKJJ hii ni bonge la step nakupongeza sana. Ikibidi hawa mafisadi watungiwe kitabu kabisa ili wakae wakijua wataendelea kusomwa kwa generations na generations kwa ufisadi wao kama hii leo tunavyomsoma chifu Mangungo na ufisadi wake kwa Karl Peters.

    Kwa 1997
    JWTZ - Gen. R. Mboma
    Usalama - C. A. Mwang'onda
    Polisi - O. Mahita

    Mawaziri waliowahi kuwepo
    Fedha/Uchumi (1995-2005)- Prof. Mbilinyi, Daniel yona, Mramba,....
    Nishati Madini(1995-2005)- Dr . A. kigoda, E. M-Majogo, Daniel yona,.....
    Viwanda/biashara(1995-2005)- Dr. A kigoda, Iddi simba,dr. Ngasongwa.....
    Ulinzi(1995-2005)- E. M-Majogo, Prof. P. Sarungi,...
     
  8. Komamanga

    Komamanga JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2009
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ABDALLAH KIGODA-NISHATI NA MADINI KUANZIA 1997-2000,
    Source: Parliament of Tanzania

    Minister of Defense, Edgar Maokola Majogo.

    MWAGA NYUKI SASA
     
  9. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #9
    Jul 26, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Medical symptoms of paranoia.
     
  10. S

    Shamu JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2009
    Joined: Dec 29, 2008
    Messages: 511
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ungeanzia na mzizi wa Rushwa. Rushwa ilianza tangu tulipopata Uhuru. Rushwa ilianza kusababishwa na bureaucracies iliyokuwepo Serikalini.
     
  11. Dilunga

    Dilunga JF-Expert Member

    #11
    Jul 26, 2009
    Joined: Apr 8, 2009
    Messages: 679
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hatujali historia, rekodi, elimu. Inawezekana nchi nzima hakuna anaejua mabaraza ya mawaziri ya marais wote kutoka Desember 1961, si wanazuoni, si waandishi wa habari, si wana historia.

    By the way, mtu anaweza kuandika kuhusu "historia ya mafisadi" kama hawajui ni kina nani?
     
  12. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #12
    Jul 26, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Ukirudi nyuma sana itabidi urudi hata enzi za ukoloni. Nina hakika mizizi ya rushwa serikalini ilipandikizwa enzi hizo. Bureaucracies zote tumerithi kutoka kwa mkoloni.
     
  13. B

    Bw Harage Member

    #13
    Jul 26, 2009
    Joined: Aug 31, 2007
    Messages: 15
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    tumeanza kuwa makini kweli, kuangalia wapi ka mchezo haka kalianza.
     
  14. B

    Bw Harage Member

    #14
    Jul 26, 2009
    Joined: Aug 31, 2007
    Messages: 15
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkoloni hakuwa na ufisadi alikuwa na nidhamu kubwa ya kazi na hakuwa mbabaishaji hata kidogo. Ubabaishaji huu na ufisadi tumeuingiza kutoka sehemu nyingine. Hatukuutoa kwa mjerumani wala muingereza.
     
  15. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #15
    Jul 26, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ufisadi upi?
     
  16. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #16
    Jul 26, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Harage,
    Hata mkoloni alikuwa corrupt. Tofauti ni kwamba enzi zake the rule of law ilifanya kazi sana dhidi ya Waafrika. Kuna mwalimu mmoja kwenye shule ya middle school (Mwafrika) alihukumiwa kifungo miaka miwili jela kwa kuiba fedha za shule. Pia kuna headmaster mmoja ( Mzungu) ambaye alitumia fedha zilizotolewa na serikali kwa shule ya misheni kujinunulia gari wakati huo akisema ni mali ya shule lakini alipoondoka kurudi kwao Australia he shipped the car with him.
     
  17. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #17
    Jul 26, 2009
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    duh mkuu...unadhani mtu ni library? Hii ndo sababu ya kuwa na vitabu na kumbukumbu. Sasa wewe unalaumu watu kutojua vitu vilivyo kwenye kumbukumbu. If i need to know them, narudi kwenye vitabu na kujifunza au kujikumbusha...au sio?
     
  18. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #18
    Jul 26, 2009
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mwaka 1997 Tume iliyoundwa na Raisi Makapa kuchunguza Rushwa ilitoa Ripoti yake, na mwaka huo mawaziri kadhaa walipoteza nyadhifa zao; akina Dr. Ngasongwa, n.k.
     
  19. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #19
    Jul 27, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 1,573
    Likes Received: 622
    Trophy Points: 280
    Dilunga,
    This is about research and documentation knowledge. In research knowledge about the methodology through which to conduct it, is what matters most, not the stuff. Mwanakijiji is right! Probably in contrast to your question, if something is known (including the methodology), why should one bother (duplicate) conducting the research?
    Karagaho.
     
  20. K

    Kahinda JF-Expert Member

    #20
    Jul 27, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 813
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Wakuu kuna mtu yeyote aliyewahii kuiona ripoti ya jaji Warioba,je tunaweza kuipata humu jamvini? maana inaelekea hii imefichwa sana.
     
Loading...