Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

9 December 1961 ulikuwa wapi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Uda, Dec 2, 2011.

  1. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #1
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kalenda inaonyesha ilikuwa ni siku ya jumamosi.kwa wale wa enzi hizo mnaweza kutueleza mlikuwa wapi siku hiyo?naomba uzoefu wenu.
     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    50% kwa msichana mmoja ambaye after some decades atakuwa mama Kaunga na 50% kwa mkaka mmoja ambaye hata hamjui yule msichana ambaye angekuwa mama Kay
     
  3. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #3
    Dec 2, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mimi nilikuwa nachunga mbuzi wa babu kijijini kwetu Msoga, jirani kabisa na kwao JK
     
  4. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #4
    Dec 2, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,532
    Likes Received: 9,334
    Trophy Points: 280
    Nilikuwepo, kitu nnachokumbuka ni mafashfash na nnakumbuka bendera zilizopambwa barabarani hususan nje ya nyumba yetu, kumbuka nyumbani kwetu ni jirani kabisa na ilipozaliwa TANU na nnakumbuka ngoma iliyopigwa nje ya nyumba yetu usiku kucha nadhani lilikuwa ni gombe sugu, nilikuwa ni mdogo sana kiasi cha kuwa na "vague" memories. Nakumbuka bibi yangu alitupa wote (wajukuu) senti tano tano kama sadaka kwa furaha yake (senti tano siku hizo ilikuwa na tundu kati).

    Nikikumbuka mengine ntarudi.
     
  5. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #5
    Dec 2, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,399
    Likes Received: 1,082
    Trophy Points: 280
    ngoja nimsubiri faizafoxy.
     
  6. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #6
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ... Wachache waliopo hapa waliishudia siku hiyo "in real time"
     
  7. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #7
    Dec 2, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nlikuwa kwenye kaptula ya mshua nikitamani tuendelee kutawaliwa na wakoloni mpaka pale tutakapopata akili ya kujitawala ambacho ni kitu adim mpaka leo hatujaweza kujitawala
     
  8. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #8
    Dec 2, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Waliokuwepo tunawasubiria!
     
  9. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #9
    Dec 2, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mimi nakumbulka siku hiyo nilikuwa na kidate changu kwenye ile guest ya karibu na home..... mambo yalikuwa safi sana
     
  10. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #10
    Dec 2, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,928
    Likes Received: 1,390
    Trophy Points: 280
    faiza foxy kumbe mkubwa lakini sometimes busara zero,unaandikaga kama binti wa miaka 17..halafu nimegundua kwa nini unaipenda TANU/CCM,..ulizaliwa jirani na makao makuu ya chama...lazima maji ya bendera yalikudondokea mdomoni ulipokuwa unacheza utotoni.
     
  11. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #11
    Dec 2, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    mi nilikuwa nacheck live kupitia TBC1!! Source ni mimi mwenyewe...
     
  12. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #12
    Dec 2, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,593
    Likes Received: 2,535
    Trophy Points: 280
    Siku hiyo prince philip alikuja,tuliimba sana.
     
  13. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #13
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    wewe yaelekea ni mkuu wa chuo cha kata!kama hukuwepo tulia tupate historia kutoka kwa vijana wa enzi hizo.
     
  14. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #14
    Dec 2, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    unamaanisha udom, hapana! Ngojea tuwasubiri "wazee wangu..." halafu baadae wataanza kukosoana! Kila mmoja ataanza kutupa sound zake...
     
  15. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #15
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 209
    Trophy Points: 160
    Nilitimiza Miaka elfu mbili na mia tisa hamsini
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    Dec 3, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,532
    Likes Received: 9,334
    Trophy Points: 280
    Roho haizeeki.
     
  17. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #17
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ndio siku yangu ya kuzaliwa, tarehe 8 dec 1961 majira ya saa 3 usiku hivi, nilianza kumsumbua mama mpaka ikapelekea apelekwe kwa bibi temeke (siku hizi mnapaita shamba la bibi) ili uchungu ukizidi apate msaada (kumbuka ndio ilikuwa mimba yake ya kwanza) na ilipofika saa 6 usiku tarehe 9 dec 1961 nikatoka rasmi (nikazaliwa), nakumbuka nyerere (babu) ndo alikuwa wa kwanza kunibeba, wakafatia wengine wakiwa na furaha. kwa kweli siku hiyo ilikuwa ni furaha kwa kila ndugu na jamaa!
     
  18. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #18
    Dec 3, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    I bet babu ODM alikuwa mahali anapata kitochi ya kangara..! ngoja aje hapa atwambie..
     
  19. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #19
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Nilikuwa pembeni ya nyerere
     
  20. O-man

    O-man JF-Expert Member

    #20
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nakumbuka baba yangu akinivusha katikati ya uwanja wa taifa na baada ya muda mfupi zikaanza fataki. Kulikuwa na kelele nyingi lakini sina kumbukumbu ya kilichozungumzwa. Baada ya hapo nilipoteza network na kuamka asubuhu nyumbani.
    Nilikuwa darasa la kwanza shule ya msingi Changombe.
     
Loading...