Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

775 Billions deni la barabara, serikali inadaiwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MPadmire, Nov 2, 2011.

  1. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #1
    Nov 2, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,020
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Mwaka Jana TANROADS walikuwa wanadaiwa billion 300. Hazijalipwa.

    Mwaka huu TANROADS wanadaiwa 475 billion za Barabara.

    Sasa kwa nini Serikali ina kiherehere cha kulipa DOwans
     
  2. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #2
    Nov 2, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    CCM na Mrema wake , nahisi deni litakuwa sana mpaka bajeti ijayo waanze kutukanana bungeni. Unafiki wa Magufuli utaonekana wazi
     
  3. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #3
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Magufuri kakuta deni.Load fund zilishaliwa na wajanja.Kama mnakumbuka magufuri alisema aliporudishwa miundo mbinu kuwa: mwaka 2005 kujenga kilomita moja ya lami ilikuwa shs.350milion baada ya miaka mitatu gharama zilifika shs.1.2 bill hapo unategemea nini???? madeni yale siyo realistic yamekuwa inflated ili kuweka mgawao wa mafisadi.
     
  4. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #4
    Nov 2, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,020
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    Vipi Mishahara ya wafanyakazi imelipwa mwezi wa kumi?

    Je zile za Polisi zimerudishwa?
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Nov 2, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    Ndiyo haya tunayasema.. kwanini wanadaiwa? Jibu haliwezekani kwa sababu "hatuna fedha"...
     
  6. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #6
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Wanajisifu kila siku kwamba serikali imejenga barabara za lami kumbe ni mikopo! Kuna tofauti gani na sharobaro anayejisifu kupendeza kwa nguo za kuazima au za kukopa huko hana akili ya kujiingizia kipato. Au kujisifu kuwa unakula vzur huku unamadeni kibao dukani kwa jirani! Kwa kifupi serikali imefilisika na hawana namna tena!
     
  7. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #7
    Nov 2, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Lazma tukubali hakuna serikali isiyodaiwa. Cha msingi ni kuwapo na plan za kukagua uhalali wa hayo madeni na kuyalipa bila penalties ili kutowaumiza wananchi. Custodians wa kodi zetu shurti waone uchungu kidogo wajameni!
     
  8. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #8
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nashagaa! Halafu Igunga wanadanganyika kirahisi eti Magufuli atajenga barabara na daraja!
     
  9. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #9
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sawa, lakini mbona madeni ya serikali yetu mengi sana? Ukiacha hayo ya nje, waalimu, polisi, etc etc etc na bado tunaambiwa ya barabara!
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Nov 2, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wakati Mkapa anaondoka Magogoni Tanzania ilikuwa inafanya vizuri sana kwenye hii sekta ya barabara. Kenya walikuwa wanapata somo hapa na gharama za ujenzi zilikuwa zinaeleweka.

    Then wakaja wanamtandao na kupachika watu wao, gharama zikapanda, viwango vikashuka! Lakini kubwa zaidi kukawa na miradi ya barabara ambayo haikuwa kwenye bajeti. Wafadhili wamepiga kelele sana huu mtindo wa kutekeleza 'miradi ya wakubwa' maana unavuruga bajeti kuu. Na mtu aliyevurunda kabisa alikuwa Shukuru Kawambwa. Sijui kwa nini bado wanampa wizara huyu baba maana uwezo wake ni mdogo kuliko maelezo.

    Sasa hivi Magufuli kajitahidi sana kurekebisha mambo (kushusha bei) lakini karithi miradi mingi mibovu na hela zilishaliwa!
     
  11. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #11
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Madeni karibia Trilioni moja? Hii si ni budget ya Wizara ya Ushirikiano wa Afrika Mashariki kwa takriban miaka 8!!

    Tumethubutu, Tumeweza na Tunasonga Mbele.
     
  12. s

    sanjo JF-Expert Member

    #12
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haya ndiyo matunda ya ufisadi na kukosekana kwa utawala bora na uwajibikaji. Athari mojawapo wa deni kubwa kama hilo ni kudhoofisha kwa makarandasi wazawa. Makarandasi mbalimbali wanaoidai TANROADS wanalazimika kutumia muda mwingi kusubiri malipo yao ambapo mikopo yao kutoka kwenye mabenki ikiendelea kuongezeka kutokana na riba. Matokeo yake ni kudumaza kwa uchumi na kuua moyo wa ujasiria mali.
     
  13. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #13
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Na hii wizara(TANROADS) muda mrefu hawajaajiri....mainjinia kibao mtaani wapowapo tu
     
  14. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #14
    Nov 3, 2011
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wote mnalalamika. Toeni solution.

    Nini kifanyike?

    Sitaki majibu mepesi ya wawajibike, CCM iondoke etc kwa maana experience na history zinaonyesha hata wakija NCCR au CUF watu ni wale wale watanzania watakaofanya kazi na kuiba hizo hela.
     
  15. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #15
    Nov 3, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,489
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    Hii nchi kila unapoamka asubuhi unaweza kujikuta unajifungia chumbani unalia weee, halafu unaenda kazini ukiwa na macho mekundu!
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Nov 3, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,331
    Likes Received: 3,134
    Trophy Points: 280
    hela tumenunua jengo marekani mhweeee
     
  17. RR

    RR JF-Expert Member

    #17
    Nov 3, 2011
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Udaiwaji wa aina hii wa serikali haukubaliki! waliingia mikataba ya ujenzi, kwamba watalipa kadiri wakarandasi watavyokua wanaendelea na kazi.

    Kushindwa kutekeleza sehemu yake ya mikataba, serikali inajenga taswira ya ubabaishaji na kutoaminika,
    hao wakandarasi hawakuja kuikopesha serikali, wamekuja kufanya biashara!
     
  18. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #18
    Nov 3, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,815
    Trophy Points: 280
    Tatizo ni kuwa hatuna vipaumbele, badala ya kulipa madeni yenye umuhimu tunaenda kununua jengo marekani..
     
  19. A

    ABBY MAGWAI Member

    #19
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nafikiri kwa hali hiyo, kweli hakuna haja ya kuilipa dowans kabisa.. jamani hii inatisha.
     
  20. f

    firehim Member

    #20
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 94
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo experience na historia zinazokuonyesha nI za wapi. Tanzania hatujawahi kuwa na chama kingine madarakani na tofauti na CCM.
    Vunja mtandao wa mafisadi na wahujumu uchumi kwa kuiua CCM kwani ndio njia yao ya kupitia. Hakuna Fisadi au mhujumu wa uchumi asiye kuwa na kadi ya CCM.
     
Loading...