Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

5000 inatosha?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by DJ BABU, Dec 29, 2010.

  1. DJ BABU

    DJ BABU JF-Expert Member

    #1
    Dec 29, 2010
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 210
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau kama vipi tuliangalie hili hapa
    wanafunzi wa vyuo wana lalamika kuwa
    5000 kwa siku wanayopewa na heslb ni kidogo
    wewe unatazama vipi hii na maisha yalivyo hivi sasa bongo?
    Je inatosha?
     
  2. DJ BABU

    DJ BABU JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 210
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    buku dala finyu sana....
     
  3. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    @dj babu,utamu wa ngoma uingie ucheze... elfu 5 haitoshi ,unajua wot me nimesha-experience wakati nasoma pale udsm na nilikuwa naishi maisha ya kawaida ya kimaskini,ckia hesabu na mgawanyo wa pesa hyo...chakula-1000 (chai,maji)Mchana (1500)usiku(1500) then kuna hela ya chumba per day(300)nauli (500) then hapo bdo stationary photo copy itafika hadi elfu mbili au tatu kwa siku ,vp inatosha au vp?tafakari
     
  4. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    hiyo mi fisadi pocket money za watoto wao wa primary ni zaidi ya 5000
     
  5. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    @babu,nimekumbuka kumbuka hapo sijaweka matatizo yanayoweza tokea kama ugonjwa na cost ya malipo ya dawa na vipimo bodi ya mikopo haijaweka kabisa ,so where wapate hela wakati many of them stil un-employed ...chukua hatua ktk hlo babu vp elfu 5 inatosha au?
     
  6. Deodat

    Deodat JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 1,274
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kuna mtanzania hata maana ya chai hajui nini! mie nafikiri, hawa vijana waandamane kupinga hali ngumu ya maisha yanayomkabili kila mtanzania, pili wapinge matumizi mabaya ya pesa kama vile kutaka kuwalipa dowans halafu waseme serikali iwajibike kwenye kunyanyua maisha ya watanzania wote, sasa wakipewa leo 10000 halafu inflation ikafika 30% kesho wataandamana tena? UBINAFSI UNAWASUMBUA KAMA UNAVYOTUSUMBUA WATANZANIA WENGI. na nikurebishe hapo kwenye red, stationaries allowance huwa inatoka separately (ingawa ni kidogo, wakati wetu ilikuwa 120,000).

    Nieleweke kwamba sisemi kuwa 5000 inatosha ila kulingana na hali ya nchi na umaskini uliokithiri vijijini, hiyo excess ya 5000 bora ielekezwe vijijini na kuanzia sasa tupunguze idadi ya wanafunzi wanaokwenda vyuo vikuu kurundikana wakati ubora wa elimu unazidi kushuka, ni mara mia tuhamishie hizo pesa nguvu kwenye vyuo vya ufundi ili tupate watu watakaoweza kuzalisha "real (tangible) products" kuliko kuendelea ku train watu watakaokuja kufundisha historia, siasa na geograpghy (ndio idadi kubwa ya wanaosomea ualimu pale mlimani).

    USHAURI: Vijana wa UDSM kugoma kunakuwa kuzuri mnapokuwa na madai yenye mvuto kwa jamii, kwa hili la kutaka 10000, wengi watawapuuza, cha msingi badilisheni ajenda zenu, jikiteni kwenye maslai ya taifa zaidi, tena na jinsi upepo ulivyo kwa sasa, mtapata support kubwa lakini mking'ang'ania 10000 mara mnamrukia KIBONDE (mmoja kati ya vilaza wakubwa ninaowafahamu) watu watawaona na nyie ni kama Kibonde tu tofauti ni kwamba KIBONDE hajafika chuo kikuu na nyie mmefika.

    Alamsik!
     
  7. Deodat

    Deodat JF-Expert Member

    #7
    Feb 6, 2011
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 1,274
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    sasa hao mafisadi ndio vijana walitakiwa waandamane na kuanza kuwatandika mawe sio mtu mpuuzi kama kibonde ageuke ajenda ya mgomo.
     
  8. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #8
    Feb 6, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    wadau kusema ukwel 5000 haitosh kabisa na kwa maisha ya hv sasa dah! Mana hyo 10000 yenyewe haitosh kwa m2 binafsi kwasababu malecture wana2jaza macopy mpaka kero yan unaweza kutoa copy kwa cku had 2000
     
  9. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #9
    Feb 6, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,677
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Kwa kweli 5000 kwa maisha ya sasa ni ndogo mno.
     
  10. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #10
    Feb 6, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    exactly mkuu..
     
  11. U

    Uswe JF-Expert Member

    #11
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hata mie nimesoma mlimani, hizo 2000 za copy kila siku unaphotocopy nini? wewe utakua ni moja ya wale wenye uelewo mdogo wasiojua kipi cha kukopy kipi cha kuacha, we utakua kila unachokiona unpiga copy tu!

    5000*30 =150,000 wafanyakazi wangapi wa serikali wanachukua take home ya 150?
     
  12. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    kwa mimi ninavyodhani, kama serikali ingeliweka miundombinu sahihi kwa ajili ya wanafunzi, elfu 5 ingetosha, but wanafunzi hawajaekewa miundombinu sahihi. Pale udsm, 65 percent ya wanafunzi hawapati hostel, they hav to go rent houses off campus,, kulipa kodi ya chumba cha bei ya chini kabisa ni atleast 40000, bado maji, bado umeme, bado nauli, how do u think mwanafunzi ataishi..??? Although mgomo wenu wa ud ulikua mzuri, but mlipaswa kujipanga zaidi na sio kukurupuka tu na kusema mnataka kulipwa 10000:..wangeomba mambo kama kujengewaa hostel, kuboreshewa vitu kama maji na services nyingne ndani ya hostels n.k.
     
  13. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #13
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    @architect,we ni wa ukweli na for sure your among the thinkers,yani ukienda hostel hali inatisha,rum hakuna then kinachofwata ni kuenda kupanga mtaani na life c mchezo as you say,naona hawa madogo warikurupuka na hawakujipanga vyema kama wangejipanga sure ingesound nationwise,wot i thnk ni kama hawakutambua watumie approach ipi?bt i still instist let them have strong arguments then serikali yetu inawajali wananchi hopeful watawasikiliza,thank you architect may JAH widen capabilitiy of arguing,thanx once again i gotcha ya
     
  14. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #14
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    thanx very much 4 the blessingz ndugu nziriye...may JAH grant u much more too.
     
  15. N

    Ndevu mbili JF-Expert Member

    #15
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 382
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwani hawakushauriwa? Au hawafahamu kupresent matatizo yao kama wasomi watarajiwa?
    Nao wataonesha uchache wao wa uelewa!
    Hii nmeikubali 99.9%.
     
  16. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #16
    Feb 6, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    @ndevu mbili,hyo 0.1% unampatia nani?acha kumbania architect au hyo ni yako ,teh teh teh teh teh,magreat thinkerz bwana mna mambo,anyways am proud of you all and i feal blessed to have u pals.
     
  17. U

    Uswe JF-Expert Member

    #17
    Feb 6, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    wakajipange
     
  18. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #18
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Naomba ieleweke jamani, kuna madai ya kuelekezea bodi na kuna yanayohusu taasisi husika. Na yote yana uzito wake kwa nyakati tofauti, kama mlivyoona, mfumuko wa bei ni mkubwa sana, kwa sasa tunahitaji kukabiliana zaidi na hilo kuliko mengine!
     
  19. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #19
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    jamani jamani,hawa dada zetu wa pale udsm na vyuo vingne wanapata shda hasa kila mwisho wa mwezi wakiwa wanaelekea mwezini kuna mahitaji yao yale bodi hawajawawekea ?kuna braza wengne ambao pia wanasoma pale bodi imekuwa ikiwatupa na kuwasahau kwa muda mrefu yani hawaelewi wanavaa nini?yani hawa jamaa na serikali wanakera,anyways it can be done let them play their part.
     
  20. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #20
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    kwa hiyo unataka waache kuwapa watoto wao wakupe wewe?!, changia mada, acha kwenda nje ya mada
     
Loading...