Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

50 bil to train 25 personel for 30 days!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ZeMarcopolo, Jun 1, 2009.

  1. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #1
    Jun 1, 2009
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Bei ya ngozi yaporomoka

    Na Mwandishi wetu
    21st May 2009

    Bei ya ngozi imeporoka kutoka Sh 2,000 kwa kilo hadi Sh.500, imefahamika.

    Hayo yalisemwa jana na Naibu Mkurugenzi Msaidizi Wizara ya Maendeleo ya Mifugo na Uvuvi, Nelson Kilongozi wakati wa ufunguzi wa mafunzo ya zao la ngozi yanayotolewa kwa wataalam 25 wa ugani nchini yanayofanyika katika Chuo cha Maendeleo ya Mifugo Tengeru.

    Kilongozi alisema alisema bei ya ngozi hiyo kavu imeporoka kwa kasi katika soko la ndani na nje ya nchi na kusababisha wafugaji kukosa mapato ya kutosha.

    Alisema ngozi mbichi nayo bei yake imeporomoka kutoka Sh 1,200 kwa kilo hadi kufikia Sh 300.

    Hata hivyo, Kilongozi alisema wameunda kikosi kazi kinachotarajiwa kushirikiana na wadau wengine nchini kuinusuru sekta ya ngozi na kwamba utaoji wa mafunzo kwa maafisa ugani hao ni sehemu ya utekelezaji wa mkakati huo.

    Alisema mafunzo hayo yamemepewa kipaumbele kikubwa kwa sababu yanatarajiwa kutolewa kwa wagani kutoka halmashauri 75 nchini.

    Alisema awamu ya kwanza ya mafunzo hayo yanayotolewa kwa wagani wa halmashauri 25 katika Chuo hicho yatagharimu zaidi ya Sh. Bilioni 50 .

    Akifungua mafunzo hayo, Mkuu wa Mkoa wa Arusha, Isdore Shirima alisema sekta hiyo inaendelea kukabiliwa na changamoto ikiwamo ya kushuka kwa bei ya ngozi na kunakochangiwa na sababu mbalimbali ikiwamo ya mtikisiko wa uchumi duniani

    Shirima alisema mtikisiko huo pia umeathiri soko la mazao ya mengine ya mifugo yakiwamo maziwa lililokuwa limeanza kuwanufaisha wakazi wa Mkoa wa Arusha kwa kuuza bidhaa hiyo kwenye hoteli za kitalii .

    Alisema serikali inaendelea kukabiliana na changamoto hizo na kuwataka wadau wa sekta hiyo kuendelea kuhamasisha soko la ndani la mazao ya mifugo.

    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ZeMarcopolo,

    Please hebu fika hapa tuangalie hii figure, je tuamini gazeti au tusiliamini?

    Ninajipa moyo kidogo kuwa gazeti limekosea!!!
     
  3. Kaduguda

    Kaduguda JF-Expert Member

    #3
    Jun 1, 2009
    Joined: Aug 1, 2008
    Messages: 586
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 60
    Aiseh Pundamilia nadhani kuna namna fulani hawa jamaa wamekosea kumnukuu huyo mheshimiwa. Ati!!! Billion 50???? Haingii akilini hata kidogo!! Kwani hii ni semina ya Ngurdoto???
     
  4. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wamekosea itakuwa, ila ni uzembe mkubwa, kukosea neno bilioni badala ya milioni kwa mfano , ingekuwa ni tarakimu sawa. Ila kama ni kweli bilioni 50, twafa!
     
  5. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #5
    Jun 1, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Do u believe facts u read ktk magazeti ya Bongo?
     
  6. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #6
    Jun 1, 2009
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Teh teh teh waacheni jamani wachume, watakosea magazetini tu au mpaka kwenye check?
     
  7. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #7
    Jun 1, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hiyo title nayo sidhani kama iko sawasawa.....ukisoma ndani wanasema, mafunzo hayo yanatolewa kwa wagani kutoka halmashauri 25 nchini...na si wagani 25 kama title inavyosema....!

    Sasa swali ni je, kila halmashauri inawakiliswa na wagani wangapi?

    Hata na hivyo.....na mimi bado ninawasiwasi na usahihi wa figure hiyo!
     
Loading...