Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

50,000/= TZS note coming soon?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kauzu pipo, Nov 5, 2010.

  1. k

    kauzu pipo Member

    #1
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimesikia tetesi ya kwamba kuna noti ya elfu tano, can anyone proove this?
     
  2. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #2
    Nov 5, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    vipi umekosea?? kichwa na content tofauti
     
  3. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #3
    Nov 5, 2010
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nadhani ulitaka kuandika 50,000/- rekebisha....

    Inawezekana maana mwekundu hana thamani tena ukinywa chai restaurant tu kwishney
     
  4. K

    Kituko JF-Expert Member

    #4
    Nov 5, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,975
    Likes Received: 1,113
    Trophy Points: 280
    ngoja JK aanze kazi, maana nchi haina pesa n amafuta na umeme unapandishwa na kodi hakusanyi anawaonea aibu, ngoja mkuu mziki mkubwa unakuja sasa hivi, tutafika mpaka noti ya 1000000 kam Zim
     
  5. k

    kauzu pipo Member

    #5
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yap mniwieradhi kwahilo ni elfu hamsini (50,000)
     
  6. w

    wakushanga JF-Expert Member

    #6
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 538
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tunakaribia kufanana na mzee jirani yetu aliyeng'ang'ana na madaraka ya urais
     
  7. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #7
    Nov 5, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Tusipoangalia rate ya kuanguka shilingi yetu itawapita hata hao majirani anakotawala yule king'ang'anizi mkuu. Inatisha. Siwashangai wanaodai malipo ya dola!

    Wachumi wetu - ipeni serikali (kama itawasikiliza) mikakati mathubuti ya kupambana na hali hii.
     
  8. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #8
    Nov 5, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kama kwa muda huu aliokuwepo madarakani, shilingi imeporomoka kwa zaidi ya asilimia hamsini, ina maana miaka mingine mitano atafikisha asilimia 200. US dollar 1 itakuwa ni sawa na sh 3000 ya tz. Hapo atalazimika kuchapisha hata noti ya sh 100,000/=. Kwa hali ilivyo nchini hivi sasa, ni kila mtu anatakiwa kubeba mzigo wake mwenyewe.
     
  9. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #9
    Nov 5, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Biashara ya pochi za fedha imebidi ife - pochi hazina ubavu wa kubeba mabunda!
     
  10. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #10
    Nov 5, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    sirikali yetu inaambilika?. CUF wamempa ilani yetu ya uchaguzi nadhani itamsaidia
     
  11. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #11
    Nov 5, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Ili hiyo ilani ifanyeje?,, yakwao wenyewe wameshindwa kuitekeleza sasa mnategemea nini?????
     
  12. Makame

    Makame JF-Expert Member

    #12
    Nov 5, 2010
    Joined: Jan 3, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau, being critical is acceptable, but not over critical.

    Siku zote mnapaswa kutumia vielelezo kujenga hoja, na sio kubwabwaja tu; na iwe vielelezo makini; sio UCHAKACHUZI.

    mwaka 2005 JK alipoingia Madarakani Exchange rate ya Tshs against USD ilikue Tshs 1235 - 1260/ USD; sasa exchange rate ni Tshs 1475 - 1505/USD.

    Hio devaluation ya Tshs against the USD haijaawahi kufikia hio ASILIMIA HAMSINI. Jamani, jamani, msichakachue data zisizokuwa zenyewe.

    Likewise, kuna sababu kadhaa zinazoweza kupelekea Tsh kushuka thamani kulinganishwa na USD za kiuchumi ambazo sio viashiria vya Uchumi kuzorota. Ningewashauri huu uwanja musiuingie kwani utahitaji Darasa refu kidogo.

    All in all, Economy ya Tanzania inakua.

    Pili, kule Ulaya kuna noti ya Euro 1000, ambapo Euro moja ni Tshs 2000, hivyo kuna noti ya Tshs 2,000,000. Kama Benki kuu itaona umuhimu wa kutoa Currency ya 50,000/= hakuna mushkeli, sema itazunguka zaidi mijini.
     
  13. w

    wakushanga JF-Expert Member

    #13
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 538
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Makame,
    all in all Economy ya Tanzania inakuwa; mhh........!!!!!! :nono:


    eti wana JF hii nikweli!!!!?????
     
  14. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #14
    Nov 5, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    kwani wanatoiana?
     
  15. spartacus

    spartacus JF-Expert Member

    #15
    Nov 5, 2010
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    yah ni kweli
     
  16. spartacus

    spartacus JF-Expert Member

    #16
    Nov 5, 2010
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    point tupu, congrats kaka, most of diz JF guys hupenda kuongea kwa ushabiki na sio facts, tena sababu ya kuchange 1$ kwa 1505 now no coz of marekani wenyewe, kipind hiki cha vita wanabana dola, na hivyo kununuliwa kwa thamani kubwa, and tatizo sio tz tu, even nchi jirani, wakafanye uchunguz kenya, 2005 walikua wana rate ipi na leo ni ipi.

     
  17. FADHILIEJ

    FADHILIEJ Senior Member

    #17
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 132
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Suala la kukua kwa uchumi halina maana yeyote kama hali za maisha yawatu wa kawaida haiimariki,mathalan wakati jk anaingia madrakani sukari ilikuwa tshs 600-800 sasa ni zaidi ya 1600,kiberiti kilikuwa 20tshs sasa 50shs,hapo uchumi kukua una maana gai?
     
  18. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #18
    Nov 5, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Kama ni kweli basi ndo uje thamani ya tsh inavyoshuka. Wenzete Kenya note kubwa ni buku!
     
  19. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #19
    Nov 5, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Siwezi kushangaa Mawaziri na maofisa wakubwa wa Tanzania wana account wameweka hela zao kwenye USD.- Hii Ina maaana hata mawaziri na wachumi hawana imani na Noti ya nchi yao. Ni vipi watatunga policy za kuimarisha Tsh????

    Nchi kama south africa Kiongozi kuwa na account ya USD ni kashfa kama wanzo ni kwa kificho ficho Nchi kama south africa unaweza kuhangaika kupata huduma kama huna rand lakini si kwa tanzania. Watunga sera na policy maker wametengeza mazingira hata sisi raia na wao tunakosa imani na fedha yetu kwa kisingizo cha soko huria.
     
  20. Makame

    Makame JF-Expert Member

    #20
    Nov 5, 2010
    Joined: Jan 3, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hilo ni suala jengine, la INCOME DISTRIBUTION.

    Hio kikawaida ni changamoto, tena haipo kwenye Nchi za Ulimwengu wa tatu tu, bali hata huko kwenye maendeleo.

    HOJA YA MSINGI.

    1. Uchumi unakuwa.
    2. Shilingi haijashuka thamani kwa asilimia hamsini tangu 2005; JK alipopata Urais.
    3. kushuka kwa thamani ya shilingi sio lazima kiwe ni kiashiria cha kudorora kwa uchumi.
    4. Kuwa na Currency Note ya Tshs sio jambo la kubezwa. kwani wangapi wanaenda sehemu mbali mbali na kutakiwa kulipa hela zaidi ya Tshs 50000 kununulia bidhaa au huduma?

    Baada ya HOJA hio, tunaweza kufungua mjadala wa Income Distribution, ambao utakuwa mrefu mno.

    Nawasilisha


     
Loading...