Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

2011: Visima Kuchimbwa Singida Mjini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nyambala, Oct 25, 2011.

  1. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #1
    Oct 25, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wakuu hivi visima bado vinachimbwa mijini, yaani kama makao makuu ya mkoa wanaongelea kuchimba visima ni vipi kuhusu Igunga. Ok najua watu watasema mbona hata Dar mwendo ndiyo huo huo! Jamani haya ni mambo ya aibu kabisa wala si jambo la kufurahia hata kidogo. Yaani miaka 50 ya uhuru tunazungumzia maji ya visima mijini?????????

    Kilichionimaliza hapa chini ni kuona kiongozi mkubwa kabisa wa chama tawala, waziri mzoefu kupiga picha hadharani akikabidhi hundi kwa mkandarasi iliyotolewa na Sabodo kwa ajili ya uchimbaji visima Singida Mjini. C'moon mambo mengine inabidi uone aibu Chiligati hakustahili kabisa kukaa karibu na hiyo hundi ni aibu.Hizi hela za Sabodo mimi nilifikiri ni kuchimba visima vijijini huko kusikofikika, sasa kumbe hata makao makuu ya mikoa??? Serikali hii ina nini cha kujivunia in 50 years kama hata mambo basic kabisa kama haya hawayawezi???????


    [​IMG]
     
  2. O

    Omr JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2011
    Joined: Nov 18, 2008
    Messages: 1,160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wewe ulitaka wa mjini wanywe bia?
     
  3. R

    Rweye JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,738
    Likes Received: 1,315
    Trophy Points: 280
    Omr ungelikuwa ni mwanangu wa K ningekuoza hata pasipo kuhitaji mahali..you are really exceptional,good!
     
  4. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #4
    Oct 25, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,256
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Kama ulivyosema, hata Dar tunahitaji Sabodo atuchimbie visima. Hivi unajua ni asilimia ngapi ya wakazi wa Dar wanapata maji ya bomba? Usingeshangaa Singida mjini wakati hali ni hiyo hiyo Dar. Hata hivyo halmashauri ya Singida mjini ina vijiji kadhaa, Unyamikumbi, Kisaki, Mtamaa, Kinyeto ,Kisasida nk ambavyo hivyo visima ni muhimu kwao.
    Swala la miaka 50 tuko kapa ni kwa sababu ya ukilaza wa waTz kuichagua CCM kila siku....miaka mingine 100 tutakuwa hivi hivi kama tutazidi kuwa na vichwa maji.
     
  5. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #5
    Oct 25, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Yeye angefurahi kama hundi ile angekabidhiwa jamaa wa taarab, wale wa vidole wiwili.
     
  6. Maarko

    Maarko JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Wewe unafikiri kwa kutumia masaburi,maji ya kisima siyo tatizo,tatizo ni visima kuchimbwa mjini,sngida ni katika mikoa iliyo na ukame mkubwa hakuna mito ya kuweza kupata maji mwaka mzima hivyo visima ni lazima,visima vichimbwe mbali na makazi ya watu halafu maji yaletwe mjini kwa njia ya mabomba.
     
  7. Maarko

    Maarko JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Unawaza kumuoza Omary kwa kua wewe mwenyewe umeolewa!,
    anacho shangaa Omary ni uchimbaji wa visima katikati ya mji,Dar kuna visima vya namna hiyo ndiyo sababu kipindupindu Dar kila siku kipo hakiishi,maji machafu yanaingia kwenye visima na watu wanayanywa.
     
  8. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #8
    Oct 25, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Yaani ni mambo ya aibu kabisa mkuu!!!!, acha hivyo vijiji vya mbali maji hata masaki yanasombwa kwa malori, kuna maeneo kama Ubungo ile ya kuelekea Kimara mambomba yapo na bili zinakuja lakini maji hayajawahi kutoka!!!!!!! UkijaTabata maeneo kibao hakuna maji, ukienda kiwalani ndio usiseme....

    Ni aibu isiyo kipimo!
     
  9. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #9
    Oct 25, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hey be real si kila wakati muda wa kuchezesha kimkia!!!!!
     
  10. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #10
    Oct 25, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Watanzania wote bila kujali ni wa mjini au vijijini wanahitaji maji...hiyo ya kulazimisha eti mjini kuwe na mabomba si hoja ya msingi,kipindupindu kinasababishwa na mchanganyiko wa uchafu mwingi incl.sewage system,vyoo,vyakula tunavokula pamoja na huko masokoni.unapoleta mada hapa ukumbuke inasomwa na watu wengi wenye akili zao acha propaganda za chuki.
     
  11. I

    Isango JF-Expert Member

    #11
    Oct 25, 2011
    Joined: Jul 23, 2008
    Messages: 293
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Singida Mjini ni shamba la Bibi, Ngome kuu ya Chama cha Mapinduzi kwa sababu ya Kanga, Vitenge, shilingi elfu tano tano, na fulana za kiongozi wao. Wanadanganywa, wanadanganyika. Wakati wa Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2005, tuliahidiwa na Mohamedi Dewji kujenga Uwanja wa Namfua, na kukarabati pagara la ofisi ya Chama cha Magamba, lakini alimaliza muda wote hakuleta hata nondo moja wala mfuko mmoja wa Cementi. Alipokuja Mwaka 2010, Yeye na JK, wakawadanganya wana Singida kuwa wangejenga uwanja mpya badala ya kukarabati wa Zamani, tena akasema alikuwa ameleta nyasi za thamani ya milioni 300, ambazo angeweka mwezi Desemba 2010, baada ya Uchaguzi. amedanganya hadi leo. Chiligati naye ni kibaraka wao tu, ndio wanaohongwa ili kuja kuhadaa wana Singida. Aidha sijashangaa kumwona Chiligati amejitokeza maana ndio uwezo wake wa kufikiri umerudia hapo. siku mmoja alipokea mshindi wa mashindano ya Big Brother akasema ni utekelezaji wa sera za CCM. Tunamshukuru Sabodo kwa kusaidia wana Singida.
     
  12. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #12
    Oct 25, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Unaongea nini maana sijakuelewa, propaganda za chuki ipi na kwa nani? Duh! mzee umepata mlo wa asubuhi au?
     
  13. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #13
    Oct 25, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    miaka 50 ya uhuru.
    TUMETHUBUTU TUMEWEZA NA TUNASONGA MBELE.
    OLE WAKE MTU ATAKAEWAKURUPUSHA WANYATURU MMEKURUPUSHA WACHAGA TUKANYAMAZA MAKAKURUPUSHA WAMASAI,WASUKUMA,WAHEHE,WANYAKYUSA,WAHA,WAHAYA ILA HILI LA WANYATURU TUTAUANA.
    MTUACHIE HAWA NA WAGOGO WANATUTOSHA.
     
  14. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #14
    Oct 25, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Unajua ubaya wa kujimba visima kwenye makazi ya watu? Ni kwamba kunakuwa na underground movement of particles(e.g. Salt, compounds consisted in wastes(kinyesi)) from toilets/dampo to wells. Kwahiyo kiafya hichokitu ni hatari sana hata kumong'onyoka meno wa watumiaji wa maji ya kisima inatokana na leakages na kuyeyuka kwa kemikali za cement iliyotumika kujengea kuta za kisima. Ushauri vijiji sana miji ni hapana.
    Nimecheka hadi mbavu kutaka kuvujika eti Big Brother ni utekelezaji wa ilani ya majambazi kweli tumeishiwa.
     
  15. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #15
    Oct 25, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wajinga ndo wanaliwa zaidi
     
  16. m

    marembo JF-Expert Member

    #16
    Oct 25, 2011
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tatizo hapa ni serkali ya ccm kujisahau kiasi cha kutisha. Wasiwasi wa chama tawala baada ya CDM kukabidhi mchanganuo wa kuchimba visima kwenye majimbo yanayoongozwa na chama kikuu cha upinzani. Mzee mzima Chiligati katoka kichwa kichwa kukabidhi hundi eti kabla ya kupigwa bao. Kauli mbiu yao ya tumethubutu, tumeweza na tunasonga mbele mimi inanipa tabu kidogo kuamini baada ya miaka 50 ya uhuru watu wananyeshwa maji ya tope mijini. Kuna usemi unasema kuwa kama hujui ku "paste" usi "copy". Baada ya Dr wa kweli Slaa kwenda kwa Sabodo Upanga basi safari za viongozi wa CCM nyumbani kwa kada huyu sasa zimekuwa mfululizo. Hukumu ya wananchi kuhusu kunyimwa huduma kwa nusu karne yaja.
     
  17. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #17
    Oct 25, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu hicho ndiyo kinannifanya nishangae!!!!!!!!!!
     
  18. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #18
    Oct 25, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Singida kuna ziwa Kindai. Hivi hilo ziwa haliwezi kutosheleza kutoa maji ya bomba kwa
    wakazi wa Singida mjini kwa mwaka?
     
  19. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #19
    Oct 25, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,256
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    hilo bwawa la kindai ni chumvi kama bahari. Kama watachimba deep wells, water table ya singida ni nzuri maji mengi sana...mfano mzuri ni visima vya Makiu
    ngu vinavyotumia windmill pumps.
     
  20. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #20
    Oct 25, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu kuna akina Omar humu hawaelewi Wanadhani watu wanakandiya maji ya kisima kutumika mjini. Hawaelewi kipindupindu kinatoka wapi hawajui kipindupindu kinatokana na kula au kunywa mavi fullstop. Mjini mvua zikinyesha watu wanatapisha vyoo vyao hadi kunatokea mafuriko. Sasa kama kisima Kipo maeneo yale Sijui kitakachopatikana ni nini kwenye yale maji.

    Singida mjini nao wanapenda kuchagua wabunge waarabu na wahindi ngoja wafaidi matunda ya kura zao kwa kunywa kinyesi.
     
Loading...