Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

19 wamefariki kwa mgomo wa madaktari Sekou Toure Mwanza

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bornvilla, Jul 5, 2012.

  1. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Tangu mgomo uanze 23/06/2012 wagonjwa 19 wamefariki katika hospitali ya mkoa Mwanza ya Sekou Toure. Akihojiwa na Startv mganga mkuu wa hospital hiyo ina interns 20 ambao waligoma ila hadi sasa 6 wamerejea na kuendelea na kazi,14 wamerudishwa wizarani kwa kuendelea na mgomo.

    Source:Startv Habari.

    NB:Wewe unajisikiaje kwa watu kufa kwasababu ya mgomo? Najua kuna wengine wanaona nisawa kwakuwa wanavijisent vyakwenda private,lakini jiulize je kama ni ndugu yako kafariki wewe ungejisikiaje? Jamani tuache siasa kwenye afya!
     
  2. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Mbona na wasipo goma wanakufa wagonjwa
     
  3. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Faida ya serikali DHAIFU & LEGELEGE na bila shaka ndio matunda yake hayo!

    Poleni wafiwa na MUNGU awalaze marehemu wote mahala pema peponi!
     
  4. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hata kabla ya mgomo wagonjwa walikuwa wanakufa tu hapo hospitali
     
  5. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ari mpya, nguvu mpya, na kasi mpya!!
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa vyovyote vile Spika wa bunge anastahili lawama. Kama serikali na madaktari wana mgogoro, kwa akili ya kawaida kabisa, bunge lingeingilia kati na kuweka pande hizi mbili pamoja. Lakini kwa sababu anazozijua yeye mwenyewe Spika ameamua kuzima jitahada zozote za bunge kujadili na kupata muafaka.

    Labda tujikumbushe mgomo wa wauza mafuta (fuel) ambao ulikuwa kati ya serikali na wauza mafuta. Bunge liliingilia kati na ndipo muafaka ukapatikana. Sasa kwa nini hili la madaktari Spika anakataa? Hata ile report ya kamati ya huduma za jamii ambayo ina maelezo toka pande mbili Spika kaweka chini ya mto wake! Spika ana maslahi gani kwenye huu mgogoro?

    Na kwa nini kodi ya watanzania iendelee kutumika kulipa posho wabunge wakati hawafanyi mambo yanayowagusa wananachi wanaohitaji huduma za afya? Nini maana ya bunge kuwa ndio chombo kikuu kitakachoisimamia serikali? Spika anaongoza bunge kama chombo cha wawakilishi wa wananchi (wakiwemo wagonjwa) au anaongoza kikao cha serikali?
     
  7. kapistrano

    kapistrano JF-Expert Member

    #7
    Jul 5, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,202
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Thax for info.
     
  8. pgasper

    pgasper JF-Expert Member

    #8
    Jul 5, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 311
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hebu kachukue statistics za vifo ya wiki nzima kabla ya mgomo halaf uje nazo hapa.
    walau utaleta hoja ya kujadilika.
     
  9. H

    Helios JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 378
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    hizo data zipo kisiasa zaidi, je kabla ya mgomo walikuwa wanakufa wangapi?ile tuweze kulinganisha na kuona kama kuna mabadiliko.pia katika hilo ukosefu wa vifaa, madawa umechangia kiasi gani?
     
  10. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,347
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Ukienda seko ture kama unataka kupiga x ray unaambiwa uende bugando,serekali dhifu huzaa wananchi dhaifu
     
  11. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #11
    Jul 5, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,674
    Likes Received: 625
    Trophy Points: 280
    kuna wakati hata kupima vipimo kama vile haja ndogo, mkojo, malaria nk wagonjwa wanaambiwa wakapime maabara binafsi, hapa S.Toure hata Asprin kupata ni shida. Huyo mganga mkuu (ambaye hajagoma) kila mwezi anajilipa zaidi ya sh.milioni tano zinazotokana na michango ya wagonjwa kama pesa za pango (hakuna nyumba ya mganga mkuu, nyumba za serikali ziliuzwa na mzee Magufuli zamani)
    Ngoja nitafute picha ya hoteli anamokaa mganga mkuu( ipo jirani na U-turn supermarket)
     
Loading...