Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

10 dead in Nigeria mosque attack

Discussion in 'International Forum' started by Black Jesus, Oct 14, 2012.

  1. Black Jesus

    Black Jesus JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2012
    Joined: Mar 7, 2008
    Messages: 258
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
    The majority of those killed appeared to be leaving the Nigerian village's main mosque after the early call to prayers

    Gunmen armed with rifles and machetes have attacked a rural village in northern Nigeria, killing at least 10 people, including worshippers leaving a mosque after prayers.
    The attack happened in Dogon Dawa, a village in the pasturelands of Kaduna state where police and security forces maintain only a light presence. The number of dead could be higher as emergency responders acknowledged that estimates of those killed in the attacks varied wildly.
    A rescue official in the state who lives near the village said the attacks began in the early morning under the cover of darkness, with as many as 50 gunmen surrounding the village and its surrounding farmlands.
    The majority of those killed appeared to be leaving the village's main mosque after the early call to prayers, the official said.
    Even the reasons for the attack remained unclear. The emergency official said locals blamed a gang of robbers who recently arrived from neighbouring Zamfara state and had begun attacking villages and robbing people along the road.
    Dogon Dawa had formed a local vigilante committee to patrol their area and that group and the robbers had been killing each other over the course of the last weeks, the official said.
    "This time around they decided to launch a reprisal attack," the official said.
    However, activist Shehu Sani, who leads the Kaduna-based Civil Rights Congress, said it appeared the attack was between Muslim farmers and Muslim nomadic cattlemen who graze in the area. Tensions and violence spring up between the two groups over land rights, though not often with such an intensity.
    "The spasm of violence and senseless bloodshed in the northern parts of Nigeria has reached an alarming and unacceptable level," Sani said.
    Kaduna state sits on the fault line running between Nigeria's largely Christian south and Muslim north, where mass killings and violence have occurred over the last decade.
     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,893
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    Nimeipenda hiyo ya kusema: "MUSLIM FARMERS AND MUSLIM CATTLE HEARDERS" wanatwangana.
     
  3. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,496
    Likes Received: 1,666
    Trophy Points: 280
    [h=2]Watu wenye bunduki wamwaga risasi msikitini na kuua watu 24 Nigeria[/h]
    Takriban watu 50 wenye bunduki wamevamia msikiti na kuwamwagia risasi waumini waliokua ndani na nje ya msikiti huo, na kuua watu 24. Tukio hilo limetokea alfajiri katika eneo la Dogon Dawa, jimbo la Kaduna, Nigeria. “Bado hatujajua ni nani wamehusika na mashambulizi haya” Kamanda wa Polisi, Olufemi Adenaike alisema.


    “Dhumuni la shambulio hili linaonekana kuwa ni uporaji” Luteni Kanali Sani Usman alisema. Hata hivyo kiongozi wa asasi ya haki za binaadamu, Civil Rights Congress, Shehu Sani amesema inaonekana mashambulizi hayo yalikua kati ya wafugaji wa Kiislam na wakulima wa Kiislam. Kumekua na uhasama na mashambuliano kati ya makundi hayo mawili kuhusu haki za ardhi, ingawa mashambulizi hayo huwa si makubwa kufikia kiwango hiki.
    Jimbo la Kaduna, ambalo lina uhasama wa kidini, limekumbwa na wimbi la mashambulizi ya kidini katika miezi ya hivi karibuni.


    Mabomu ya kujitoa mhanga (suicide bombing) katika makanisa matatu mwezi juni yaliyofanywa na Boko Haram yalisababisha mashambulizi ya kulipa kisasi yaliyofanywa na Wakristo ambapo waliuwa dazeni kadhaa za majirani zao wa Kiislam, na kuichoma moto miili yao.
    Waislamu nao wakaanzisha makundi yao na kuua Wakristo kadhaa.
    [​IMG]


    Next Tanzania Tuendako huko... Asante Jk kwa Kutuonesha Njia
    Source
     
  4. Facilitator

    Facilitator JF-Expert Member

    #4
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,065
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Ukiona mwenzio ananyolewa,......... Mungu aepushie mbali dhahama hili jamani.
     
  5. Titans

    Titans JF-Expert Member

    #5
    Oct 15, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 601
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 80
    dah....nina mpango wa kutafuta mguu wa kuku sasa,waislam wanapenda tufike kwenye link hii hapo chini

    cry freetown - YouTube
     
  6. The Stig

    The Stig JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 618
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    haya siyo mambo ya kufanyia mzaha!!!
     
  7. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #7
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,769
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    sio wakiristo hao,ukiristo ni dini ya amani.Labda ni Boko Haram
     
  8. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Umenishtua sana, hii ilifaa uiweke Jukwaa la kimataifa
     
  9. dada white

    dada white JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 1,234
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    MNAONA UVUMILIVU UKISHAPOTEA KWA WAKRISTO a?
     
  10. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,769
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
     
  11. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mimi pia mkuu, nilidhani kwetu hapa..MUNGU na atuepushie mbali.
     
  12. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,496
    Likes Received: 1,666
    Trophy Points: 280
    Mkuu kuna Statement huyo mpiga picha kasema Karibu watu wengi wa Hiyo Nchi hawajawahi kuona Kitu kiitwacho Diamond... ni Sawa na hapa kwetu tu Gas Dhahabu na Diamond na sasa hiyo Uranium wengi hatutokuja kuziona
     
  13. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kwako kunafukuta, unashadadia kwa jirani wanavyosutana?
     
  14. Kertel

    Kertel JF-Expert Member

    #14
    Oct 15, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 1,960
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 160
    Nilidhani ni mbagala
     
  15. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #15
    Oct 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Huenda hao ni Boko Haram kutafuta kukuza mgogoro ili waue kisawasawa. Hili likitokea Tanzania wengi wa wanaoshabikia watakufa hata bila ya tobo la risasi. Kwani watauawa na umaskini hata kabla ya bunduki. Inasikitisha kuona kuwa hili likitokea watakaolianzisha ndiyo watakuwa wahanga wa kwanza kabla ya wale wanaowalenga kwa upogo na ujinga wao.
     
  16. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #16
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,496
    Likes Received: 1,666
    Trophy Points: 280
    Pole Mkuu si unajua tena ukitaka kuuza Gazeti! Kwetu hili haliwezi Tokea Navyodhani
     
  17. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #17
    Oct 15, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,935
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Kule watu hawataki utani, ukimwaga ugali wanamwaga mboga!!!!
     
  18. KANYIMBI

    KANYIMBI JF-Expert Member

    #18
    Oct 15, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Redio Tanzania nao wameriport jioni hii kuwa kuna kanisa limechomwa moto huko kigoma. Achana na Nigeria, hapa Tz mbegu mnazopanda zinazaa mavuno ya chuki. JK yupo arabuni anachukua maoni ya uanzishwaji wa mahakama ya khadhi. MUNGU IBARIKI TANZANIA.
     
  19. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #19
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,496
    Likes Received: 1,666
    Trophy Points: 280
    Jk kaenda kuchukua mshiko wake kwa Sultani au wewe hujui Waarabu wanarejea tena Znz Kutawala...
     
  20. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #20
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Waindi wana miungu mingi tu lakini usikii wakiuana,waislam wana madheebu mawili tu,lakini wenyewe kwa wenyewe wanakatana mikono,shongo na sahizi wanauana kwa AK 47. Wakristo wana madheebu yanafika 100+ watu wa Mbeya mpoo? Lakini atujawai ata kutukanana!Enyi Waislam,wapi Ngaliba,Mwaipopo?Ponda? Jifikirieni.Mwenyezi Mungu awasamehee
     
Loading...