Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

01/07/2012 mbona kuna tetesi ya kupanda kwa baadhi ya bidhaa muhimu?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by LiverpoolFC, Jun 30, 2012.

  1. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Nikiwa kijiweni tangu majira ya mchana na nipo karibu na dpot ya bia ya kampuni ya TBL na nikaona malori kama matatu aina ya Benzi na hizi benzi nyingine hz kibin fupi tani 5 kama 8 hv zinaleta bia kwenye hii depot na ktk kumwuliza mmoja wa wafanyakazi wa pale (Driver) akaniambia, kuanzia tarehe moja karibia kila kitu ya kampuni yetu inapanda mara dufu Mzee wetu anaweka stoke ya kutosha.

    Na siyo hiyo tu nikiwa tena naelekea home jioni hii,nikakuta jam duka moja la hapa mtaani kwetu nikauliza mbona leo jam mpk dukani?
    Mama mmoja akaniambia wewe uko Nchi gani? Kesho ni tar 1/7/2012 kila kitu kinapanda bei. Haujui rais wenu ameamua kutua raia wa chini lakini MUNGU yupo huyo mama aliongea akiwa na mchungu kweli.

    Je? Ni kweli haya ya tar tajwa ni kweli?
    Kwa anayejua atujuze wajamen!
     
  2. N

    NGOWILE JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Liwalo na liwe
     
  3. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    sasa naona tutafutana ubaya, sa hizi yenyewe tumelemewa bado lizigo liongezwe kha, taratibu jamani, binafsi nimechoka tayari, naomba Mungu isiwe kweli,
     
  4. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    LiverpoolFC mkuu hiyo ni nadharia ambayo imejijenga kuwa kila mwaka mwezi wa saba mishahara inaongezeka na vitu kupanda.

    Ukitoa hiyo implantation ya bajeti mpa huanza mwezi wa saba hivyo kama kodi mpya huanza kutozwa mwezi huu wa saba na hujenga logic kuwa vitu vitapanda kutokana na kodi mpya.

    Ukitoa hiyo hakuna jipya.
     
  5. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    huku nilipo bia hazionekani ,nimeambiwa mpaka j3
     
  6. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,996
    Trophy Points: 280
    Liwalo na liwe...ni upepo tu utapita.........
     
  7. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #7
    Jul 1, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    dhaifu lol
     
  8. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,780
    Likes Received: 2,176
    Trophy Points: 280
    toka huko.... khaa....utaishije sasa.....?
     
  9. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 6,723
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kauli nzito hiyo na mtu akiitoa hiyo ujue amechoshwa na matatizo mengi yasiyokuwa na majawabu ya kutosha
     
  10. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #10
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145


    Ama kweli hii serikali ya jakaya imezidi kutudidimiza wafanyakazi & wakulima!
    Ni juzi mwezi wa nne vinywaji yote baridi vimepanda bei ongezeko ambalo wanainchi walishindwa kuelewa nyuma wala mbele.

    Awike asiwike patakucha tu na tuonena mafisadi wanatuzamisha vipi!

    Mi nimechoka hata!
    Ama ndio kusema biashara huria????

    Ngoja tu nipata asilimia itakachoongezeka ktk baadhi ya bidhaa maana nitakuwa na la kusema!

    MUNGU KAWAGEUZE MAFISADI MIOYO YAO NGUMU IWE LAINI.

    Wanatukandamiza wanyonge!
     
  11. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145

    Kamanda we acha tu!

    Namnukuu mwenye grocery hapa mtaani kwangu!
    (AMA? MNAMA,NYIE KUNYWENI TU KWANI KESHO HAKUNA BIA MPAKA JUMATATU NA ITAKUJA NA BEI MPYA,NA HIYO NDIYO SERIKALI YETU!)

    Hiyo ni kauli ya jamaa mmoja mwenye kagrocery hapa mtaani kwangu.

    Pale ikabidi nichukue bapa tatu nikazipeleka stoke hapo ghetto.

    Ngoja tuwasikilizie!
     
  12. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #12
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145


    Mkuu Mamzalendo!

    Pole sana! Hawa mafisadi hawaoni wa hawasikii Ndg yangu!
    Yani ni MUNGU mwenyewe tu akawabadilishe mioyo na wawe na huruma angala kwa Watanzania wenye 92% ya kuwa na maisha duni nao waonewe huruma na mafisadi.

    Kama sasa fisadi mmoja wa Tanzania ana uwezo wa kuweka benki ya nje ya Nchi zaidi ya 320bl hii ni dhahiri kbs ya yakwamba ni ngumu kumeza.

    MUNGU WETU USILALE!
     
  13. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #13
    Jul 1, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,001
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Hata Bei ya PArkingAirport Kuanzia 1st Jury ni Buku Moja kwa Saa/// Nao naona Wanataka Kununua Ndege Siui? Parking kupandisha bei sijui ndio kukomoana au faida gani pesa upate kwa Shida then ukipark gari ati Buku? sijui na Kingunge nae ataongeza bei yake ifike japo Mia saba Posta na kariakoo Jero
     
  14. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #14
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145


    Mkuu! Mi cjui tunapelekwaje na hii serikali DHAIFU na bila shaka bajeti ya kizembe ndio chanzo ya yote!

    Mwisho wao waja hakika!
     
  15. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #15
    Jul 1, 2012
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Walevi mtajiju. Sisi wanywa soda huwa tunakunywa wakati wa sherehe tu
     
  16. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #16
    Jul 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145


    Hata wanywa soda & walevi ngoma ni droo!
    Mafisadi hawana hili wala lile!

    Wameshasema LIWALO na LIWE! Tafakari hii kauli kwa undani kwn imebeba maana nyingi sana!
     
  17. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #17
    Jul 1, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    He!, Kumbe wako preta wengi humu.?
     
  18. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #18
    Jul 1, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,883
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Roho inaniuma sigara inapanda bei halafu hilo ongezeko halimsaidii mkulima wa Tumbaku.
     
  19. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #19
    Jul 1, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    bidhaa muhimu ni jam, bia? wenzenu tunaojua bajeti tulishahamishia majeshi kwa Konyagi .. sasa hivi najiskia mwepesi na uzito umerudi kama ule wa teeneger..hahaa.
     
  20. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #20
    Jul 1, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,023
    Likes Received: 5,187
    Trophy Points: 280
    Maisha bora kwa kila Mtanzania
     
Loading...